USB của LCD đọc được những file nào

maybach63

Active Member
Ðề: USB của LCD đọc được những file nào

Các bác nói TV ko giải mã được DTS là tất lẽ dĩ ngẫu với TV hiện nay rồi,thế các bác cho em hỏi thêm là nếu nhét 1 phim có DTS vào cho TV xơi,nó xơi tốt nhưng ko có tiếng (vì TV ko giải mã DTS) nhưng nếu 1 số TV hiện nay có cổng Optical out và kết nối ra AVR thì chắc vẫn có tiếng ầm ầm chứ nhể? :D

coolpix8700

Well-Known Member

Các bác nói TV ko giải mã được DTS là tất lẽ dĩ ngẫu với TV hiện nay rồi,thế các bác cho em hỏi thêm là nếu nhét 1 phim có DTS vào cho TV xơi,nó xơi tốt nhưng ko có tiếng (vì TV ko giải mã DTS) nhưng nếu 1 số TV hiện nay có cổng Optical out và kết nối ra AVR thì chắc vẫn có tiếng ầm ầm chứ nhể? :D

Nhiều tv vẫn đọc âm thanh DTS bình thường!
Chắc đã không đọc được âm thanh mã hoá ở DTS thì cái USB player cũng không thế remix lại chuyển thành PCM để ra optical được (mấy cái tv nhà em đều đọc được DTS cho nên cũng không chắc chắn lắm về suy diễn này: đọc được để chuyển thành âm thanh sì tê rêo bắt buộc nhà sx phải mua bản quyền từ Dolby Lab cho nên chắc là họ coi ra loa của tv hay ra đầu optical đều như nhau trong vấn đề bản quyền. Khi tv không đọc DTS thì người mua tiết kiệm được chút ít tiền chi cho Dolby Lab trong giá mua)!

hoianecotour

Em cũng như bạn chủ, mình mua con tv to shi ba 40 in PH, mình có tải nhạc cop vào USB có đuôi định dạng là MKV thì tv đọc được hình dảnh rất đệp, vậy khi mình mua dàn home 5.1 +HDD box+HDD khi cop nhạc DTS vào HDD rồi từ HDD box cắm qua cổng usb của TV thì có đọc được dạng đuôi 5.1 DTS ko a? xin các bác tư vấn, cảm ơn#-o

blessng78

Active Member

Tivi của Samsung hỗ trợ tốt việc xem phim qua Usb, trong đó cũng hỗ trợ tốt phần phụ đề. Đương nhiên một định dạng cơ bản của HD là mkv thì phải đọc được rồi. Còn dòng Sony thì khác, nó không hỗ trợ nhiều file nhưng Samsung, đặc biệt là phụ đề. Thậm chí ở một số dòng tivi đời cao của Sony thì lắm tính năng công nghệ nhưng không hỗ trợ phụ đề --> thế mới chán

Vụ phụ đề là thế nào vậy mấy bác. Em có con SS Led - D6000, cắm USB chơi phim Transformer 1080P hình ảnh rất mượt DTS lên ầm ầm. Phải mỗi cái là nó không nhận phụ đề, mà đuôi em để SRT.
Có cach nào giải quyết không vậy mấy bác?? Cho em xin chỉ dẫn với..tks

billtruc

Member

SS LED Series 4 32 inch UA32D4000
_http://www.samsung.com/vn/consumer/tv-audio-video/television/led-tv/UA32D4000NXXV-features

General
Unique ID : 188510072519159606693512355633897027724 (0x8DD1B827363E1CBEBE988A147C8E388C)
Complete name : Y:\NAM NU CHON NHA - HD 720p\Nam.Nu.Chon.Nha.HDTV.720P.Tap.01.VNLT.mkv
Format : Matroska
Format version : Version 2
File size : 1.13 GiB
Duration : 44mn 14s
Overall bit rate : 3 650 Kbps
Encoded date : UTC 2012-02-15 15:23:55
Writing application : mkvmerge v4.7.0 ('Just Like You Imagined') built on Apr 21 2011 01:13:14
Writing library : libebml v1.2.0 + libmatroska v1.1.0

Video
ID : 1
Format : AVC
Format/Info : Advanced Video Codec
Format profile : [email protected]
Format settings, CABAC : Yes
Format settings, ReFrames : 5 frames
Muxing mode : Header stripping
Codec ID : V_MPEG4/ISO/AVC
Bit rate : 2 946 Kbps
Width : 1 280 pixels
Height : 720 pixels

Display aspect ratio : 16:9
Frame rate : 25.000 fps
Color space : YUV
Chroma subsampling : 4:2:0
Bit depth : 8 bits
Scan type : Progressive
Bits/(Pixel*Frame) : 0.128
Stream size : 909 MiB (79%)
Title : QuyetTrachNamNu 01
Writing library : x264 core 114 r1924 08d04a4
Encoding settings : cabac=1 / ref=5 / deblock=1:-3:-3 / analyse=0x3:0x113 / me=umh / subme=8 / psy=1 / psy_rd=1.00:0.00 / mixed_ref=1 / me_range=24 / chroma_me=1 / trellis=1 / 8x8dct=1 / cqm=0 / deadzone=21,11 / fast_pskip=0 / chroma_qp_offset=-1 / threads=12 / sliced_threads=0 / nr=0 / decimate=1 / interlaced=0 / constrained_intra=0 / bframes=3 / b_pyramid=2 / b_adapt=2 / b_bias=0 / direct=3 / weightb=1 / open_gop=0 / weightp=2 / keyint=250 / keyint_min=25 / scenecut=40 / intra_refresh=0 / rc_lookahead=50 / rc=2pass / mbtree=0 / bitrate=2946 / ratetol=1.0 / qcomp=0.70 / qpmin=0 / qpmax=69 / qpstep=4 / cplxblur=20.0 / qblur=0.5 / vbv_maxrate=30000 / vbv_bufsize=30000 / nal_hrd=none / ip_ratio=1.40 / pb_ratio=1.30 / aq=1:1.00
Default : Yes
Forced : No

Audio #1
ID : 2
Format : MPEG Audio
Format version : Version 1
Format profile : Layer 3
Codec ID : A_MPEG/L3
Codec ID/Hint : MP3
Bit rate mode : Constant
Bit rate : 128 Kbps
Channel(s) : 2 channels
Sampling rate : 44.1 KHz
Compression mode : Lossy
Stream size : 40.5 MiB (4%)
Title : Dat Phi
Language : Vietnamese

Audio #2
ID : 3
Format : AC-3
Format/Info : Audio Coding 3
Mode extension : CM (complete main)
Codec ID : A_AC3
Bit rate : 192 Kbps
Channel positions : Front: L R
Sampling rate : 48.0 KHz
Bit depth : 16 bits
Stream size : 60.8 MiB (5%)
Title : Cantonese
Language : Chinese
Default : No

Audio #3
ID : 4
Bit rate : 384 Kbps
Channel(s) : 6 channels
Channel positions : Front: L C R, Side: L R, LFE
Stream size : 122 MiB (11%)
Title : Madarin
Language : Chinese

General
Unique ID : 204208748326303532082073741925652046473 (0x99A12CA0F096D21582695CC645132289)
Complete name : Y:\HOAN DOI THAN PHAN - HD 720p\HoanDoiThanPhan_01_720P.mkv
Format : Matroska
Format version : Version 2
File size : 520 MiB
Duration : 44mn 28s
Overall bit rate : 1 635 Kbps
Encoded date : UTC 2012-02-11 05:47:02
Writing application : mkvmerge v3.4.0 ('Rapunzel') built on May 15 2010 09:38:20
Writing library : libebml v0.8.0 + libmatroska v0.9.0

Video
ID : 1
Format : AVC
Format/Info : Advanced Video Codec
Format profile : [email protected]
Format settings, CABAC : Yes
Format settings, ReFrames : 3 frames
Codec ID : V_MPEG4/ISO/AVC
Bit rate : 1 410 Kbps
Nominal bit rate : 3 000 Kbps
Width : 1 280 pixels
Height : 720 pixels
Display aspect ratio : 16:9
Frame rate : 25.000 fps
Color space : YUV
Chroma subsampling : 4:2:0
Bit depth : 8 bits
Scan type : Progressive
Bits/(Pixel*Frame) : 0.061
Stream size : 449 MiB (86%)
Title : PlanetPhim.com
Writing library : x264 core 104 r1703 cd21d05
Encoding settings : cabac=1 / ref=3 / deblock=1:0:0 / analyse=0x3:0x133 / me=hex / subme=7 / psy=1 / psy_rd=1.00:0.00 / mixed_ref=1 / me_range=16 / chroma_me=1 / trellis=1 / 8x8dct=1 / cqm=0 / deadzone=21,11 / fast_pskip=1 / chroma_qp_offset=-2 / threads=12 / sliced_threads=0 / nr=0 / decimate=1 / interlaced=0 / constrained_intra=0 / bframes=5 / b_pyramid=0 / b_adapt=1 / b_bias=0 / direct=3 / weightb=1 / open_gop=0 / weightp=2 / keyint=250 / keyint_min=25 / scenecut=40 / intra_refresh=0 / rc_lookahead=40 / rc=2pass / mbtree=1 / bitrate=3000 / ratetol=1.0 / qcomp=0.60 / qpmin=10 / qpmax=51 / qpstep=4 / cplxblur=20.0 / qblur=0.5 / ip_ratio=1.40 / aq=1:1.00
Language : Vietnamese

Audio
ID : 2
Bit rate : 192 Kbps
Channel positions : Front: L R
Stream size : 61.1 MiB (12%)

để khi nào rãnh e cập nhật thêm 1 số "file info" nữa cho các bác xem nhé :D

Vụ phụ đề là thế nào vậy mấy bác. Em có con SS Led - D6000, cắm USB chơi phim Transformer 1080P hình ảnh rất mượt DTS lên ầm ầm. Phải mỗi cái là nó không nhận phụ đề, mà đuôi em để SRT.
Có cach nào giải quyết không vậy mấy bác?? Cho em xin chỉ dẫn với..tks[/QUOTE
Bác để file phim và phụ đề chung một thư mục nhé , có lẽ đuôi .SRT của Bác không trùng với đuôi phim vì vậy TV không hiểu nên không đọc được ví dụ như file phim là : Fast and Furious 5 Fast Five (2011) DVDRip XviD.mkv mà đuôi SRT là : Fast.Five.2011.720p.BDRip.XviD.AC3.srt thì em TV hoặc đầu HD chịu chết . Giải pháp hết sức đơn giản : copy chữ Fast and Furious 5 Fast Five (2011) DVDRip XviD.mkv rồi dán vào file SRT ( nó sẽ tự đổi thành Fast and Furious 5 Fast Five (2011) DVDRip XviD.srt cho Bác ) >>> oki bây giờ thì chạy rầm rầm . Have fun .

Chỉnh sửa lần cuối:

Có cach nào giải quyết không vậy mấy bác?? Cho em xin chỉ dẫn với..tks

Bác để file phim và phụ đề chung một thư mục nhé , có lẽ đuôi .SRT của Bác không trùng với đuôi phim vì vậy TV không hiểu nên không đọc được ví dụ như file phim là : Fast and Furious 5 Fast Five (2011) DVDRip XviD.mkv mà đuôi SRT là : Fast.Five.2011.720p.BDRip.XviD.AC3.srt thì em TV hoặc đầu HD chịu chết . Giải pháp hết sức đơn giản : copy chữ Fast and Furious 5 Fast Five (2011) DVDRip XviD.mkv rồi dán vào file SRT ( nó sẽ tự đổi thành Fast and Furious 5 Fast Five (2011) DVDRip XviD.srt cho Bác ) >>> oki bây giờ thì chạy rầm rầm . Have fun .

blessng78

Active Member

Thường thì em để tên phim & tên phụ đề giống nhau vì nhà em chạy đầu DUNE nên em rất hiểu vụ này. Nhưng khi copy sang USB để chạy trực tiếp trên tivi thì nó lại không nhận mới đau. Cho sang đầu DUNE thì nó vẫn lên ầm ầm.
Thế có phải là do lỗi của Tivi không vậy bác. Nếu bác có kinh nghiệm về em Samsung này thì chỉ cho em với./Tks

manhhuy8x

Active Member

=)) đào mộ kinh quá bài từ 2009 :-"

coolpix8700

Well-Known Member

Thường thì em để tên phim & tên phụ đề giống nhau vì nhà em chạy đầu DUNE nên em rất hiểu vụ này. Nhưng khi copy sang USB để chạy trực tiếp trên tivi thì nó lại không nhận mới đau. Cho sang đầu DUNE thì nó vẫn lên ầm ầm.
Thế có phải là do lỗi của Tivi không vậy bác. Nếu bác có kinh nghiệm về em Samsung này thì chỉ cho em với./Tks

Bác cứ nháy vào tên file film, copy xong paste vào tên file phụ đề trước dấu chấm. Có thể là khi bác viết tên file bị thừa hay thiếu các dấu cách rất khó nhận ra thôi. Mấy cái tv em có (cả SS) cứ trùng tên là phụ đề hiện ra ngay. Trước đây em hay dùng để chỉnh sync mấy cái phụ đề mới nhập về, nhưng bây giờ dùng HTPC là chính em nối 2 cái pc chỉnh dơn giản và nhan hơn mới ít swr dụng USB player!

uduchi24

Member

con LG của nhà em có cổng USB mà ko đọc được thẻ nhớ mới chán. chắc phải để dành mua cái HDP

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

tivi LCD của sony 2011 như BX,CX đọc được các định dạng video kể cả file MKV HD nhưng nhiều film tivi không hỗ trợ đọc phụ đề, các dòng lcd sony 2006-2010 thì cổng usb không đọc được nhiều file video, chủ yếu đọc được chuẩn MPG video quay film của các máy ảnh sony đời trước, còn định dạng MP4 máy ảnh sony đời mới cũng không đọc dược. Tivi LCD của toshiba dòng BP10 đọc được các định dạng, dòng LCD của panasonic chỉ đoc được MP4, WMV, DIVX HD, còn các dòng lcd của hàn quốc hầu hết là đọc được gần hết nhưng chỉ các đời trung cấp trở lên.

=)) đào mộ kinh quá bài từ 2009 :-"
Ngồi buồn đọc bài của A C E để tham khảo thêm mà Bác . Tính ra từ tháng 8 2009 đến nay là 2 năm 8 tháng = khoảng 960 ngày mà có 6844 người đọc >>> trung bình 7,12 người 1 ngày là nhiều đấy chứ ( Bác chuẩn bị là người thứ 6845 đọc đấy hi.....hiiiii.... ) .

Chỉnh sửa lần cuối:

Nếu Bác copy chuẩn thì nó vẫn lên bình thường mà , giải pháp cuối cùng : Add cứng nó vào phim MKV là oki thui , làm cái này nhanh lắm chỉ mất vài phút mà không phải lăn tăn gì .
Soft đây Bác : Free Cloud Storage Made Simple - MediaFire : em nó tên mkvtoolnix khi cài vào có tên mkvmerge GUI v4.6.0 nhé .
Pass : tamgiacquan
Sau khi cài đặt Bác add file mkv và phụ đề srt vào >>> chọn đường dẫn cho nó vào 1 thư mục nào đấy ( hoặc desktop
chẳng hạn ) , nếu không chọn đường dẫn thì nó ghi đè lên file gốc luôn đấy nhé >>> start muxing thế là nó múc luôn >>> oki nhé Bác , have fun.

Chỉnh sửa lần cuối:

anhtuanngoc

Well-Known Member

Bác có thể tìm hiểu từ trang web của nhà SX hoặc sách hướng dẫn nếu đã mua rồi

nike84vn

Hôm trc mình đi chọn mua 2 em SS. 1 con 40 inch seri6, cắm USB có chứa mấy file HD 720p đuôi avi vào mà nó nói độ phân giải không hỗ trợ. Em tưởng nó không chạy dc độ phân giải HD chứ

Chạy đc hết mà..! Tivi mình SS D6600 đưa USB đọc đc hết các định dạng trong đó !

Chỉnh sửa lần cuối:

jvjjs33

tv bạn nói đọ:mad:)I-)c được phụ đề .srt nhưng tên phụ đề phải trùng với tên của phim

Bên trên