vấn đề samsung ledb7000 kết nối macbook467????

hoangbi

Member
tinh trạng của em là thế nảy các bác ah!
khi kết nối samsung b7000 wa macbook467 bằng hdmi thi mang hình lai hien thi thiếu 1 it ỡ 4 cạnh và bắt buộc phải dùng remote de chinh lai chế độ screen fit thi màg hình moi có thể hiển thị đầy đủ
Nếu được vậy thi ko còn gì để bàn nữa ,nhưng ác cái sau time nhất định khoảng 10 đến 15 phut thì mang hinh lai tự động trả về chế đô như ban đầu và cứ thế phải dùng remote chinh liên tuc nếu muốn xem full hd, rất là khó chịu có anh em nào gập tinh trang này giống em ko ?nếu anh em nao bit cách khắc phục xin chi dẫn giup em,xin noi thêm vga card cua em la nvidia gefore9400m trong phan tinh chỉnh em ko tìm thấy cách resize mang hình

hoangbi

Member
Ðề: vấn đề samsung ledb7000 kết nối macbook467????

sao ko ai giup het vay ne, nhung thac mac cua e hinh nhu bi anh e dien dan phan biet wa .hix

superman

sao ko ai giup het vay ne, nhung thac mac cua e hinh nhu bi anh e dien dan phan biet wa .hix

macbook của bác có cổng vga ko,nếu ko có thì bác thử set lại độ phân giải mặc định trong catalog của tv rùi chỉnh xong khởi động lại,chỉnh từ từ theo catalog
PS:bác đy con lexus mấy dzậy :rolleyes:

hoangbi

Member

macbook của bác có cổng vga ko,nếu ko có thì bác thử set lại độ phân giải mặc định trong catalog của tv rùi chỉnh xong khởi động lại,chỉnh từ từ theo catalog
PS:bác đy con lexus mấy dzậy :rolleyes:
e set do phan giai mac dinh roi van ko duoc ah, macbook em la cong minidisplay port to hdmi cua lcd , em dung he dieu hanh win7 , nhung mang hinh cu tu dong tra ve hoai cu phai chinh lai bang tay met wa
ko phai lexus bac ah,heheh camry 2006 ma bac,hehehe

superman

e set do phan giai mac dinh roi van ko duoc ah, macbook em la cong minidisplay port to hdmi cua lcd , em dung he dieu hanh win7 , nhung mang hinh cu tu dong tra ve hoai cu phai chinh lai bang tay met wa
ko phai lexus bac ah,heheh camry 2006 ma bac,hehehe

có lẽ vấn đề tương thích driver(check cái này đy thường driver mac tương thích thì hên xuj lắm),mac bác có cái minidisplay port to vga ko thử xài nó coi 0
PS:hjx nhìn cái logo trên vô lăng tưởng bác đy Lờ xịt ai dè Tô dzồ ta:cool:

nguyenthenghia

vấn đề này mình đã gặp, do TV Samsung B7000 đang để ở chế độ Store Demo, tự động chuyển các thiết lập về mặc định sau khoảng 10'.
Bạn vào setup của TV, chọn Plug-And-Play, khi đến chỗ lựa chọn Store Demo và Home Use, bạn chọn Home Use là được.

Bên trên