Vấn đề với DTS

au280290

Member
Nhà em dùng WD TV với dàn loa pana SC-PT465,trong hướng dẫn sử dụng có ghi hỗ trợ giải mã âm thanh DTS nhưng cứ chơi phim DTS nào là lại câm như hến 8-x (em có dùng cáp optical), mò mãi mà chẳng tìm ra cách nào cho nó mở miệng ~X( mấy anh có biện pháp gì giúp em với :confused:

buonnguqua

Active Member
Ðề: Vấn đề với DTS

Nhà em dùng WD TV với dàn loa pana SC-PT465,trong hướng dẫn sử dụng có ghi hỗ trợ giải mã âm thanh DTS nhưng cứ chơi phim DTS nào là lại câm như hến 8-x (em có dùng cáp optical), mò mãi mà chẳng tìm ra cách nào cho nó mở miệng ~X( mấy anh có biện pháp gì giúp em với :confused:
Nếu âm thanh ac3 qua Optical vẫn kêu được thì có lẽ là bác nên đem dàn ra chửi thằng bán hàng lừa đảo

tigervn

Member

Đã trả lời ở đây. . PT 465/565/865 không hỗ trợ giải mã DTS qua đường Digital in.

au280290

Member

Thế bây giờ phải mua thêm cái ampli DTS à, dây nhợ kiểu này y như cái mạng nhện :(

Bên trên