về amply 2 kênh mini

thhiepbr

Active Member
Bác mở khi chỉ có loa và ampli max volume có ù hay gì không bác? Tiện thể cho em hỏi hàng về chỉ có ampli không dây nguồn? Bác inbox em cái giá của con này để em tham khảo. Bề ngoài con ampli này đẹp thật. Giờ chỉ muốn bộ nghe nhỏ gọn mà mở lớn vẫn ổn không méo tiếng quá.
Chủ nhật nghịch dại bán bộ loa ampli bự, vợ thấy phòng rộng lên nên giờ không muốn có bộ nào to để chật phòng.
Sẵn cho em hỏi con jamo c103 nghe được không mà em thấy ít thông tin về nó, toàn tin quảng cáo.
Loa tí hon thì em đang xài B&W MM1, kết hợp với loa sub xem phim nghe nhạc nhìn kỳ kỳ.
Vừa kiếm 1 vài chỗ ship taobao ở hcm thì thấy ghi không nhận khách lẻ chỉ nhận khách kinh doanh.

Chỉnh sửa lần cuối:

ngdhieu

Well-Known Member
Em đang chờ con này về. (Chỉ là Bluetooth receiver thôi). Cắm với Amply đèn nghe cho nó tân cổ giao duyên (hi-tech & legacy tech)... he he...

gaoi

Active Member
Bác mở khi chỉ có loa và ampli max volume có ù hay gì không bác? Tiện thể cho em hỏi hàng về chỉ có ampli không dây nguồn? Bác inbox em cái giá của con này để em tham khảo. Bề ngoài con ampli này đẹp thật. Giờ chỉ muốn bộ nghe nhỏ gọn mà mở lớn vẫn ổn không méo tiếng quá.
Chủ nhật nghịch dại bán bộ loa ampli bự, vợ thấy phòng rộng lên nên giờ không muốn có bộ nào to để chật phòng.
Sẵn cho em hỏi con jamo c103 nghe được không mà em thấy ít thông tin về nó, toàn tin quảng cáo.
Loa tí hon thì em đang xài B&W MM1, kết hợp với loa sub xem phim nghe nhạc nhìn kỳ kỳ.
Vừa kiếm 1 vài chỗ ship taobao ở hcm thì thấy ghi không nhận khách lẻ chỉ nhận khách kinh doanh.
Sr bác e có 2 bộ loa! 1 bộ là diy và 1 bộ cùi onkyo d102! E thu âm bộ onkyo trc nhá! Với dây dợ là hàng tàu các loại jack! Jack mua 10k ở chợ! Còn pre của nó có chức năng cắt tần! Nghĩa là tắt đe nguyên bản âm thanh ko tác động tý gì! E thu âm các bác thẩm trc là âm thanh ko chỉnh gì của pre nhé! Đầu phát hd 303d! Dac của bọn nó truỳen qua opt
File e thu âm đây! Các bác thẩm dùm! E ko để max amply đc! Loa ko tải đc! Chỉ để 1/3 trở lại! Cấu hình như trên

Chỉnh sửa lần cuối:

gaoi

Active Member
Bộ loa diy e xin khất các bác hôm sau nữa! E say lắm rồi! Vừa đi nhậu về! Loa diy của e là loa tivi với loa ô tô kèm cục bass cũng to! Chả biết gọi thế nào! Ông anh thợ cho! Hôm sau e test thu âm các bác thẩm

thhiepbr

Active Member
Bác mở max volume không bật nhạc, chỉ để nghe thử có tiếng gì lạ không. Chứ mở có nhạc dễ tèo loa lắm.

thhiepbr

Active Member
Video bác tự quay sao bị xóa lạ thật. Lúc em comment trên là đã bị xóa. Ship taobao hcm tìm cả buổi chiều thấy tạm không nhận khách lẻ. Hay nhờ bác gaio đặt giùm em 1 con hoặc rình chờ bác xả amp☺
Tự nhiên thấy có hơi chút hối hận vì đã xả loa quá sớm, giờ mới có chút thời gian nghe nhạc to, thì thấy hơi hụt hẫng, loa nhỏ quá nghe không đã:(

Chỉnh sửa lần cuối:

gaoi

Active Member
Mong bác just nghe qua video cua e! E post bằng ipad cho ae nghe thử và đánh giá! Bác là người e tin tưởng từ kỹ thuật và cảm nhận lại

DanielTran

Well-Known Member
Chào bác, em dùng cặp đó với loa B&W CM9 bác ạ,..... nhưng em cũng bán rồi, giờ đang dùng cái khác rồi :)

Nhờ bác cho ít đánh giá về pre/pow Rotel với? Em thấy Rotel được khen nhiều nhưng ít người nói đến khuyết điểm của nó.

lan806

Well-Known Member
Nhờ bác cho ít đánh giá về pre/pow Rotel với? Em thấy Rotel được khen nhiều nhưng ít người nói đến khuyết điểm của nó.
Chào bác, ngoài những ưu điểm mà ai cũng thấy là trong, sáng, rõ, nét thì cá nhân em khi nghe lâu nó thấy nó có cái gì đó lạnh nhạt như .... vợ Beckcam ấy :)
Ngoài ra pre 1570 (pre số) nghe hay hơn 1580 nhưng lại làm yếu pow đi rất nhiều (tín hiệu đưa ra có nhạc tính nhưng lí nhí, cứ phải vặn rõ to 70-80% volume mới vừa tai). Còn cái pre 1580 là analog thuần thì khiến con pow kêu to như Rooney :) chỉ vặn ở mức 9h là kêu to váng nhà, con này theo em nghe ko hay bằng 1570 và có 1 vài chiếc có tật đó là khi nghe tới lúc nó nóng mà dùng remote điều khiển sẽ có tiếng bập bập trong loa, tắt đi để nguội lại hết.
Con pow thì khoẻ và khoẻ em cũng chỉ thấy vậy theo đúng chất của Rotel.
Chia sẻ với bác như vậy, bác khác thông cảm nhé.

justbenice

Moderator
E vẫn say rượu! Thu âm cho các bác nghe âm nhạc vẫn biến đổi! Đôi loa d102
Tuyệt vời bác ạ !
Bác làm em quá bất ngờ!
Âm thanh rất trong trẻo, mid dày dặn và bass thì mềm mại ấm áp . Nhất là bài Vùng lá me bay, giọng hát rất truyền cảm.
Bác làm em ngưỡng mộ quá.

dungsin_lqd

Well-Known Member
E vẫn say rượu! Thu âm cho các bác nghe âm nhạc vẫn biến đổi! Đôi loa d102
Bass hơi ù rền mid vỡ chép xé bác ơi. Hay tại thu bằng ipad nó ra như vậy?
Bài "Vùng lá me bay" hình như Ngọc Huyền cải lương hát đúng không bác?

Chỉnh sửa lần cuối:

gaoi

Active Member
Cảm ơn 2 bác đã góp ý! Chiều làm về e thử thu lại nhạc không lời mời các bác thẩm

gaoi

Active Member
Video bác tự quay sao bị xóa lạ thật. Lúc em comment trên là đã bị xóa. Ship taobao hcm tìm cả buổi chiều thấy tạm không nhận khách lẻ. Hay nhờ bác gaio đặt giùm em 1 con hoặc rình chờ bác xả amp☺
Tự nhiên thấy có hơi chút hối hận vì đã xả loa quá sớm, giờ mới có chút thời gian nghe nhạc to, thì thấy hơi hụt hẫng, loa nhỏ quá nghe không đã:(
Bác nhờ ai bên lạng sơn hoặc quảng ninh ý! Bên đó thuận tuyến phí rẻ hơn! Bên e ngược tuyến hàng về lâu mà đắt hơn

Vũ Quang

Member
Con này nhìn mạch bên trong em thấy copy mạch marantz pm6005 nên chất âm khá tốt.
Đúng tiêu chí ngon bổ rẻ rồi. Chúc mứng bác

Bên trên