Về phim Taken đang xếp đầu tại bắc Mỹ

howtomiss

Member
“Taken” kể về Bryan, một cựu điệp viên CIA (Liam Neeson thủ vai) nỗ lực tìm ra nhóm bắt cóc Kim, con gái anh và bạn của cô. Bryan chỉ có 96 tiếng để giải cứu Kim, nếu không anh sẽ không bao giờ gặp lại con. Bọn bắt cóc là người nhập cư với những hành động hết sức liều lĩnh và táo bạo, lại được sự bảo trợ của những cảnh sát tha hóa người Pháp. Đối tượng của chúng là những cô gái trẻ đi du lịch, họ bị buộc sử dụng ma túy và bán dâm, trở thành nô lệ tình dục cho những tay Ả rập giàu có.

nguồn : http://www26.24h.com.vn/news.php/158/214354/Tuan_tu_301_den_12_Chien_thang_mang_ten_quotTakenquot

Em đọc cái review của nó sao giống cai film em xem rồi : Taken.2008.720p.BluRay.DTS.x264-ESiR. Không biết phải film này không nhỉ? sao nó ra bluray lâu rồi mà giờ mới chiếu rạp ở Mỹ ta.

buonnguqua

Active Member
Ðề: Về phim Taken đang xếp đầu tại bắc Mỹ

Thì đúng nó mà ,
phim này tiền vốn đầu tư từ châu Âu, đạo diễn Pháp nên chiếu ở bên châu Âu trước

Phim này được đánh giá cao ở các forum VN rồi ,ai xem mà chả khen hay
Việc nó top 1 ở Bắc Mỹ là điều chắc chắn

Ồ đúng là lạ thật tuy là có bluray lâu rồi nhưng Release Date của nó là :30 January 2009 (USA) và hiện tại vẫn đang xếp đầu bảng xếp hạng Bắc Mỹ .

dino

Active Member

hé hé té ra bọn Mỹ xem BD sau cả mình cơ đấy =))

poly

Banned

chuyện đó là bình thường mà bác
Chocolate của Thái ,dân VN xem DVD cả năm rùi giờ mới chiếu rạp ở Mỹ đó bác

tui

Member

Coi film này vào 1 buổi chiều CN, thấy đã nhất là những khúc Bryan nã lọat đạn đối phương. Cảm giác như trút hết căm giận qua từng phát súng vậy. Dạo này châu Âu có nhiều film hay quá.

duycom

Ban Quản Trị

Film này rất hay, việc nó đứng đầu bảng cũng không có gì lạ :D

gamebboy

1 bộ phim khá ý nghĩa...:D:D mình thích nhất là đoạn Kim gọi điện thoại về với Bryan khi nhìn thấy bạn bị bắt cóc...1 đoạn thoại khá ngắn nhưng thể hiện đc bản lĩnh cũng như khả năng tưởng tượng của 1 điệp viên ...:D:D

còn đoạn đi tìm thì cũng ko thấy thật sự ấn tượng lắm..vì trừ đoạn cuối bị bắn trúng vai...còn ko thì thấy vô lý 1 số đoạn khi mà ko dính đạn mới điêu =))

ayakech

Member

1 bộ phim khá ý nghĩa...:D:D mình thích nhất là đoạn Kim gọi điện thoại về với Bryan khi nhìn thấy bạn bị bắt cóc...1 đoạn thoại khá ngắn nhưng thể hiện đc bản lĩnh cũng như khả năng tưởng tượng của 1 điệp viên ...:D:D

Bạn này giống mình :),.cái đoạn cô con gái Kim gọi về mách bố đó thật sự ấn tượng, cái cách ông bố phản ứng cũng thật chuyên nghiệp nhưng cũng rất cảm động. Film xem đi xem lại nhiều lần mà lần nào đến đoạn này cũng thấy hồi hộp.

Sensation

Member

còn đoạn đi tìm thì cũng ko thấy thật sự ấn tượng lắm..vì trừ đoạn cuối bị bắn trúng vai...còn ko thì thấy vô lý 1 số đoạn khi mà ko dính đạn mới điêu =))

Mình thấy action của phim Taken này logic lắm, ko vô lý đâu...Chỉ có khúc bị còng tay treo lên ống nước thì đạo diễn hơi "ép" cách mà nhân vật chính tự giải thoát nên đành "mắt nhắm mắt mở" cho qua.
Nói về sự vô lý thì phải nói đến Die Hard 4, nhân vật chính (Bruce Willy) bị đánh đập , tra tấn, đạn bắn , bom nổ tơi tả vậy mà khúc cuối vẫn đánh đấm như trâu.

GINZYGOODS

có phim này blueray 32.46 GB hay e down về thử nhỉ ;))

dotu

Member

Mình thấy action của phim Taken này logic lắm, ko vô lý đâu...Chỉ có khúc bị còng tay treo lên ống nước thì đạo diễn hơi "ép" cách mà nhân vật chính tự giải thoát nên đành "mắt nhắm mắt mở" cho qua.
Nói về sự vô lý thì phải nói đến Die Hard 4, nhân vật chính (Bruce Willy) bị đánh đập , tra tấn, đạn bắn , bom nổ tơi tả vậy mà khúc cuối vẫn đánh đấm như trâu.
4 phần đều vậy hết, vậy mới gọi là Die hard

IMO, Liam Neeson hớt hãi tìm con đúng là cảm động, nhưng là 1 cựu điệp viên thì nét mặt nhân vật hơi bị nhìu cảm xúc. Lúc xem thì ko để ý lắm chỉ thấy hơi lạ, giờ mới biết phim Âu đạo diễn Pháp

gamebboy

đây thật ra theo mình nghĩ cũng chỉ là 1 phim ăn xổi...giống kiểu eagle eyes thôi

cơ mà phim này có những điểm nhấn nhất định khiến khán giả phải tập trung theo dõi

chứ ở phim eagle eyes tớ xem 1 lần là chán...tình tiết quá nhàm...gì mà máy tính có thể điều khiển được bảng hiệu của cửa hàng :-o nó chả liên quan gì đến hệ thống máy tính chung cả...bảo đk đèn giao thông còn có lý...vớ vẩn :confused::confused::confused:

tieuthieugia

Well-Known Member

bác nào có phim này tại HCM , cho em hỏi thăm chút ạh... nghe bình luận muh thèm

gamebboy

ESIR nó đã ra bản này rồi mà còn upload của bọn REFiNED nữa/...phí công quá

OTU_No7

chưa xem nhưng thấy mấy bro khen mà thích wá...đang kéo torrent 4,4g hơi lâu...<:p<:p<:p

hilo

Phim này mới đúng chất hành động trong đời thường. Đụng độ là giải quyết ngay, bắn chết đập chết, không nói năng lằng nhằng. Cách truy tìm và suy luận của ông bố cũng đúng chất cựu điệp viên. Chỉ có điều là ông này tung hoành dữ quá, 1 mình phang hết bao nhiêu thằng trên đất Pháp, khống chế cả police mà cuối cùng vẫn ra về an toàn, bị mỗi viên đạn vào vai.
Tóm lại action hay, cốt truyện đơn giản. Xem giải trí tốt, có thể xem lại vài lần các đoạn phang nhau.

Bên trên