VGA chịu được độ phân giải bao nhiêu vậy mọi người ?

thoaitien

Cáp VGA chịu được Full HD ko vậy mọi người hay chỉ được 720p thôi ????

phungnguyen

Ðề: VGA chịu được độ phân giải bao nhiêu vậy mọi người ?

em đã thử xài với tivi 42 in Full HD, kết nối với HP dv5T bằng ngõ VGA thông thường, hình ảnh vẫn rất đẹp và đầy màn hình mà ko cần phải chỉnh độ phân giải gì cả, xem phim cũng rất mượt mà.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

vga đáp ứng tốt fullHD và hơn thế. Tuy nhiên có những tv fullHD nhưng không thể nhận tín hiệu fullHD từ VGA mà chỉ chấp nhận tín hiệu HDready hoặc thấp hơn.

hongtim

vga đáp ứng tốt fullHD và hơn thế. Tuy nhiên có những tv fullHD nhưng không thể nhận tín hiệu fullHD từ VGA mà chỉ chấp nhận tín hiệu HDready hoặc thấp hơn.

Bác Chip nói thế có nghĩa là tivi hỗ trợ full HD 1080 nếu nối cáp VGA thì chỉ hiển thị được 720 thôi à?. Em dùng cáp VGA nối vào SS series 7 set ra được độ phân giải 1920x1080 đấy. Bác Chip kết nối thì ra được cụ thể độ phân giải bao nhiêu trên máy tính?, em dùng cáp VGA xem ở 1920x1080 thấy rất sướng.

nqk

Anh bạn hỏng tim này đọc thế nào vậy??? Anh Chip nói là "có những tv fullHD" thôi mà.

haipvg

Well-Known Member

Nhân tiện xin hỏi các bác mình dùng cáp VGA nhưng trên TV hiển thị chữ chỗ hơi nhòe, chỗ nét, xem phim thì không cảm nhận gì, như vậy là do cáp hay do cổng VGA nó như thế?
(mình không có điều kiện thử HDMI vì PC chỉ có mỗi cổng VGA)

hongtim

Anh bạn hỏng tim này đọc thế nào vậy??? Anh Chip nói là "có những tv fullHD" thôi mà.

Sorry bác Chip, em đọc lướt quá nên hiểu nhầm.

dhruan

Member

Nhân tiện xin hỏi các bác mình dùng cáp VGA nhưng trên TV hiển thị chữ chỗ hơi nhòe, chỗ nét, xem phim thì không cảm nhận gì, như vậy là do cáp hay do cổng VGA nó như thế?
(mình không có điều kiện thử HDMI vì PC chỉ có mỗi cổng VGA)

cái này là do sai đô phân giải thôi, set lại cho đúng độ phân giải của TV hay LCD là chữ rõ nét liền

Bên trên