VIET-SimpleTV - Truyền hình "Internet" cho người VIỆT

vietcago

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Xem hơn 200 kênh truyền hình đặc sắc với Simple TV v0.4.7

mình cũng dùng win 8 và làm theo lời của bác nhưng xem mấy kênh torrent nó vẫn cứ load mãi thôi k xem đc kênh nào cả

Các kênh bóng đá, thể thao Torrent thường thì khi có trận đấu hoặc vào buổi tối mới có nhiều peer, đôi lúc ko có nguồn.Bạn thử mấy kênh Fashiontv hay MTV mấy kênh này hầu như lúc nào cũng chạy ào ào, nếu mấy kênh này mà ko xem được thì có vấn đề thật

Hoang Pham

Re: Ðề: Re: Ðề: Xem hơn 200 kênh truyền hình đặc sắc với Simple TV v0.4.7

Các kênh bóng đá, thể thao Torrent thường thì khi có trận đấu hoặc vào buổi tối mới có nhiều peer, đôi lúc ko có nguồn.Bạn thử mấy kênh Fashiontv hay MTV mấy kênh này hầu như lúc nào cũng chạy ào ào, nếu mấy kênh này mà ko xem được thì có vấn đề thật

cũng k xem đc nốt bác ạ.chả hiểu là vấn đề j đây

PBNgoc

Member
Ðề: Xem hơn 200 kênh truyền hình đặc sắc với Simple TV v0.4.7

UPDATE 17/08/2013 :
- Update K+1, K+PM và 1 số kênh thể thao
- Fix lỗi các kênh Thể thao tv/HD, bóng đá tv/HD HBO HD,Star Movies HD,Star World HD, AXN HD và 1 số kênh khác
- Đăng ký và đăng nhập tài khoản cho Torrent TV
- Thêm vài kênh trực tiếp bóng đá,thể thao
Bác ơi xem lại dùm em, các kênh hd vẫn die, tối nay có trận trên thethaotv hd @@

vietcago

Well-Known Member

Bác ơi xem lại dùm em, các kênh hd vẫn die, tối nay có trận trên thethaotv hd @@

khởi động lại máy, khi khởi động trình duyệt bật lên thì để cho nó load xong hẳn rồi lại tắt trình duyệt

SoPhong

Mình đang dùng Win 8 Pro 64 bit đây. Chạy bình thường nhá. :D

mình thì dùng win 8.1 enterperise preview x64 + win 7 enterprise x64, chả nhẽ là do cái enterprise, bật engine trong win 7 thì toàn báo crash, win 8.1 thì kô thấy gì luôn :|

dangkitui

Well-Known Member

Các kênh K+ trong thư mục VTVCab của mình nó hiện no data, mở ra coi không được, còn torrentstream Futbol+ thì báo là ko tìm thấy. Bạn chỉ giúp mình cách khắc phục với.

amylvs

Re: Xem hơn 200 kênh truyền hình đặc sắc với Simple TV v0.4.7

Mình muốn hỏi bạn Vietcago là giờ mình muốn xem kệnh ct24.cz thì bạn có add vào được không ?

vietcago

Well-Known Member
Ðề: Re: Xem hơn 200 kênh truyền hình đặc sắc với Simple TV v0.4.7

Mình muốn hỏi bạn Vietcago là giờ mình muốn xem kệnh ct24.cz thì bạn có add vào được không ?

Bạn copy stream này :
Mã:
rtmp://wcdn44.nacevi.cz:80/CT24?id=HRqcu2WVYV8OK24-01&publisher=lss/CT24-MP4_404p.stream

chuột phải vào menu playlist chọn New channel/media menu sẽ mở rộng ra bên phải, khung đầu tiên bạn đặt tên kênh, khung thứ 2 bạn paste stream vào rồi Save ở dưới cùng . Done !

puppylove

Member

Bạn vietcago kiểm tra xem hình như mấy kênh K+ bị gì nodata k load được

amylvs

Re: Ðề: Re: Xem hơn 200 kênh truyền hình đặc sắc với Simple TV v0.4.7

Bạn copy stream này :
Mã:
rtmp://wcdn44.nacevi.cz:80/CT24?id=HRqcu2WVYV8OK24-01&publisher=lss/CT24-MP4_404p.stream

chuột phải vào menu playlist chọn New channel/media menu sẽ mở rộng ra bên phải, khung đầu tiên bạn đặt tên kênh, khung thứ 2 bạn paste stream vào rồi Save ở dưới cùng . Done !

Sao nó không chạy gì hết bạn ơi !

cho mình hỏi mac thì có chuơng trình xem tv nào tốt ạ :)

vietcago

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Xem hơn 200 kênh truyền hình đặc sắc với Simple TV v0.4.7

Quên, mình không nói là cái này phải có IP của CZ mới xem được trên web, vậy có cách nào ko ?

Mình vừa test xem được mới get được stream đó bạn, đã thử trên simple tv rồi mà

Bạn vietcago kiểm tra xem hình như mấy kênh K+ bị gì nodata k load được

No dât ở đây là ko có lịch phát bạn à. K+ giờ thường thì xem được , đến giờ bđ nhiều người kéo khó xem lắm

cuongvra

Member

Bạn Vietcago ơi, mùa giải ngoại hạng anh bắt đầu rồi, bạn tìm hộ mình mấy kênh Sky Sports HD được không? chứ mấy kênh Sky Sports thường hình mờ lắm.
Cám ơn bạn nhiều

vipony12

Bạn ơi, up lên server khác đi, như mega hoặc mediafire đi
DL bên fshare ko có pre chậm quá

viettoanhp

Well-Known Member

Report của mình về các kênh xem ngoại hạng Anh :

-Torrent TV có 2 kênh phát bóng đá Anh là Futbol + và NTV + futbol . Cả 2 kênh hình ảnh đều sắc nét và đẹp, duy chỉ có kênh Futbol + hay bị buffering nhiều quá, ko hiểu host raketa bị sao với kênh này, lúc trước host torrent_tv.ru chạy rất mượt kênh này. Ngày xưa có kênh Cnopt 1 của Nga cũng phát bóng đá ANh, năm nay chắc ko có bản quyền nên ko thấy phát.
- Các kênh bóng đá trực tiếp 1,2,3,4 xem ko bị giật và liên tục, hình ảnh chấp nhận được.
- Các kênh trung quốc ko có kênh nào phát bóng đá Anh cả.

P/s : hi vọng bác vietcago khắc phục được kênh Futbol + trong torrent tv vì em khoái kênh này nhất, hầu hết các trận cầu hay đều có trên kênh này, thanks bác :D

Life goes on

Sao kênh Futbol + mình lại không xem được vậy?
Nó báo là:"No found torrent or ID".

Bên trên