Viettel tăng cưới 3G từ 60đ lên 200đ/1MB? 20%?

Alabama

Em đang xài dcom 3g, hôm nay thấy thông báo tăng cước từ 60đ lên 200đ, theo em biết nhà nước chỉ cho tăng 20%, tại sao tăng cao thế, tính ra đến hơn 3 lần giá cũ, nếu thế thì chắc em triệt sản 3G luôn, có đi xa khỏi wifi thì xài hạn chế, các bác có nghĩ thế không?

VThanhgtvt

Well-Known Member
Ðề: Viettel tăng cưới 3G từ 60đ lên 200đ/1MB? 20%?

Minmax thấy TB tăng lên 70k. Không biết VT tính phí ntn nhỉ? Giá cước tháng này đã bị trừ ngay đầu tháng rùi mà nhỉ? Chẳng nhẽ lại thịt thêm 20k nữa?

anh0424

Active Member

Tăng là phải rồi, chất lượng như nào mới là cái đáng quan tâm.

Alabama

Em thì chỉ xài gói cưới mi30 cho điện thoại với nhu cầu check mail, facebook, yahoo, bắt buộc phải xài,
còn sim trong tablet thì loại sim dành cho dcom 3g, chỉ nhắn tin được chứ không gọi được, nó tính theo MB, không tính ngày hết, cứ vài tuần lại mở 3G vài phút kẻo mất sim mất tiền.
Có vụ xiết băng thông nữa, vụ này căng à, y như ép mình phải xài gói mắc tiền

Giá tăng vút lên mà chất lượng ngày càng tệ, ước gì mình sống ở Đà Nẵng và Hội An nhỉ :D

tusontay

Huyền Thoại

Sau khi hết dung lượng miễn phí là nó siết băng thông còn có 32kbps up/ 32kbps down thôi. Không hiểu với tốc độ này thì làm gì được. Chả khác gì ngắt luôn cho rồi
Giờ còn chả đọc nổi báo, mà lại siết vậy thì... :(

anh0424

Active Member

Nếu dùng trên máy tính, thay vì 3G, lắp ADSL cho ổn, hơn nhau mấy đồng đâu, có điều kiện thì kéo luôn cáp quang cho khỏi lăn tăn. Còn trên điện thoại thì chất lượng 3G nan giải thật, qua thời gian sử dụng nhiều gói của 3 mạng lớn thì em thấy gói D1 của vina là ổn nhất.

psdts

nản thật tui xài 3g vittel ,bắt buộc do đi tỉnh mấy anh kia khg có sóng,cũng chỉ đọc báo check mail ,thàng gần 100k ,tui xài theo mb

aliali223

cả 2 mạng đều tăng lên 70k :( .

phithien

Well-Known Member

Đợt này chắc khá nhiều người off 3G. cty,nhà riêng,hotel,cafe có wifi hết.tội gì phải đóng 70k xài 600MB. 32/32 để nhớ lại thời diaup chắc.
Bây giờ 100 người xài 3G thì nhà mạng thu zô 5 triệu
Tăng giá: ít nhất 50 người sẽ off 3G thì nhà mạng sẽ thu zô 3.5 triệu.

Wifi ngày càng phủ sống rộng rãi. hotel bình dân mà cũng có wifi,cafe cóc cũng ké wifi. anh em vẫn xài line,zalo,viber bình thường.

osiric

Well-Known Member

Chắc thấy giá chưa đủ mắc nên tăng cho mắc hơn thế giới ấy mà

VThanhgtvt

Well-Known Member

Tháng sau em cũng chào 3G VT luôn

VThanhgtvt

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Viettel tăng cưới 3G từ 60đ lên 200đ/1MB? 20%?

Xài wifi tiết kiệm pin nhiều đó bác.... xài 3G thấy pin tuột thấy thương luôn...

Em cũng đang thắc mắc sao xài 3g tốn pin dữ vầy. Có tối em thấy còn 50%, không tắt 3g, sáng mai dậy thấy còn 15%...

boykutehp90

Well-Known Member

em vừa hủy không dùng 3g từ tháng trước, tốc độ chậm nên e không dùng nữa các bác à
vả lại hủy 3g thì e cũng đỡ tự sướng trên face

Stormhdvn

Well-Known Member

Huy cho lành , cái gì cũng tăng riết chán

Steiner

Member

E mà là nhà mạng, em tăng cước 3g cho các bác chuyển sang lắp adsl, sau đó em sẽ tăng giá adsl từ 165k/tháng lên 500k/tháng. Chừng đó các bác chạy đằng trời.

osiric

Well-Known Member

E mà là nhà mạng, em tăng cước 3g cho các bác chuyển sang lắp adsl, sau đó em sẽ tăng giá adsl từ 165k/tháng lên 500k/tháng. Chừng đó các bác chạy đằng trời.

Bác khỏi lo
Sắp rùi đó
Mấy bác nhà ta tính hết rùi có chạy đằng trời

VThanhgtvt

Well-Known Member

Vãi cmt này....

hoabantrang

Well-Known Member

Em thấy Vina thông báo là không tăng giá cước 3G mà. Cơ mà vùng phủ sóng 3G thì hơi ít.

Bên trên