VN sẽ có không lực thuộc hải quân

duongbaba

Active Member
Ðề: VN sẽ có không lực thuộc hải quân

Nghe bác nói nhà em cười thụt cả 2 bi lên ổ bụng! :eek:

Em có nói gì sai đâu mà bác cười to thế? Em cũng đồng ý rằng mua tàu sân bay chỉ tổ phí tiền thôi, để dành 4 tỉ đó tinh chế uranium cho bọn tàu khựa nó xanh mặt...

hai_duong

Member

Em có nói gì sai đâu mà bác cười to thế? Em cũng đồng ý rằng mua tàu sân bay chỉ tổ phí tiền thôi, để dành 4 tỉ đó tinh chế uranium cho bọn tàu khựa nó xanh mặt...

Tinh chế uranium không phải nước nào muốn làm là làm đâu bác, lây ira1 làm gương đi

ranchu

bác duongbaba nói chuyện buồn cười vãi lợn =))
-VN mà đú nổi hàng không mẫu hạm thì có lẽ thế giới bây giờ ra đại dương số hàng không mẫu hạm còn nhiều hơn cả số cá voi hiện nay ấy chứ. Bác tính chi phí mua 1 hàng không mẫu hạm nhưng chưa tính chi phí cho đội tàu chiến, tàu ngầm đi theo bảo vệ nó + chi phí hoạt động đấy nhé. Chưa kể mua về chỉ để bơi quanh cái biển Đông thì quả là ... =))
-Cái thời test nuclear trên mặt đất nó xưa lắm rồi bác duongbaba ạ =))
Theo bài viết trên thì đặt sân bay tại Cát bi. Theo em nghĩ sao ko đặt tại miền trung bay cho nó nhanh, bay phía nào cũng gần, đặt tại miền bắc mà bay về phía Trường Sa chắc cũng mất tiếng thì còn đánh đấm gì nữa
Miền Trung thủ yếu nhất nước (*)

manhthang

Huyền Thoại

Theo tôi thì thông tin về sức mạnh quân sự của VN càng nổ càng tốt, cứ phải khoe mạnh những thứ mình sắp có kể cả những thứ mình không có và không thể có.

nvmy

Well-Known Member

Em biết ngay là bác đùa mà.
Chứ thực tế Việt nam mình hiện nay chính sách quốc phòng chủ yếu vẫn là đánh giặc bằng ...mồm là chính, từ Lãnh đạo đến nhân dân =))
Vấn đề là cày cuốc, làm kinh tế trước đã, cụ thể như là phát triển hạ tầng phục vụ phát triển kinh tế, mở đường, làm cầu...., dù có phải vượt qua ruộng cũng cứ làm.
Rồi từng bước hiện đại hóa quân đội tùy theo túi tiền, chủ yếu cho Hải quân và không quân. Hiện nay nóng nhất là ở biển.

Có tiền rồi thì làm cái gì cũng dễ làm, nói cái gì cũng dễ nghe.

Không bàn đến Hàng không mẫu hạm đắt thế nào, chi phí vận hành tốn kém ra sao...nhưng lí do để VN sắm 1 cái (bác đề xuất những 2 cái mới ác!) là không có. Nó phù hợp cho tấn công mà Vn định tấn công ai bi giờ?
Nó phù hợp với đế quốc Mỹ, chính sách của nó là 4 bể là nhà, rồi thì theo kiểu văn nghệ là "Tứ hải giai huynh đệ", ngày xưa gọi là chính sách can thiệp hay Sen đầm quốc tế, nay gọi văn vẻ là bảo vệ lợi ích của Mỹ trên thế giới!
Đại dương nào cũng có mặt, sẵn máu anh hùng nên nhà nào lục đục là ngó vào hỏi thăm.

Giờ có lẽ chỉ có anh Ba mới thực sự nuôi tham vọng chành chọe với Mỹ trên biển với Chiến lược Biển xanh gì đó. Nhưng cái dự án tàu sân bay của nó (đã khởi động) chả biết bao giờ xong.

Nói vui chút: Biển Đông bé bằng cái vũng, nhà mình có đậu 1 cái mẫu hạm giữa biển, máy bay lên 1 cái có khi vọt 1 phát sang tận Philippin, về mặt ngoại giao gọi là xâm phạm không phận, nó lại vít cổ xuống thì khổ!

Bác lại còn tính đến việc sắm nuke nữa. Tếu đến thế là cùng! :D

Nhóm tác chiến tàu sân bay Abraham Lincoln Battle Group với HKMH Abraham Lincoln làm kỳ hạm:

Chỉnh sửa lần cuối:

VN168

Nhận xét của bác rất chính xác, nên tỉnh táo chút các bác ạ.

Trong khối Asean, ta may ra giàu hơn được vài em. Hằng năm tiền viện trợ vẫn đổ vào mà nói vác tiền đi sắm HKMH thì hơi bị sock:mad::mad::mad:

Mà cả khối chưa có 1 cái Hàng không mẫu hạm làm vốn:eek::eek::eek:

Trong nền kinh tế thế giới thì Đông Nam Á thuộc hạng nào các bác cũng đều rõ.

Mà dẫu có tiền thì mua ai bán, bớt nóng đầu đi chiến tranh không phải là trò chơi trong film hay game.

Chịu khó xem discovery channel thì thấy công nghệ hiện nay khác xa với thập kỷ 70-80 rồi.

Có con đường đặt cái cống xuống, tái lập lại mặt đường còn ổ trâu ổ bò, trên cao nhìn xuống thì như cái áo rách vá cả trăm mảnh thì đừng tiếp tục hoang tưởng thêm điều cao xa nào khác. Thân.

Dân giàu thì nước mạnh, quan giàu thì nước yếu...xìu :ar!

duongbaba

Active Member

Nói chung bác nào đọc bài em mà cười vãi lợn và thụt cả 2 bi lên đến bụng là đúng ý em rồi.

Nhưng các bác phản đối quá nên em đề xuất dự án mới - Không tốn kém mà lại còn sướng nữa - Đó là làm Cave cho gã nhà giàu nào đó, Mẽo chẳng hạn. Nhưng phải tốn thời gian ve vãn nó, sau đó thì sướng tê nhé "Thằng nào đụng đến lông nách con ghệ của tao là chít nghe chưa?"

nvmy

Well-Known Member

Nói chung bác nào đọc bài em mà cười vãi lợn và thụt cả 2 bi lên đến bụng là đúng ý em rồi.

Nhưng các bác phản đối quá nên em đề xuất dự án mới - Không tốn kém mà lại còn sướng nữa - Đó là làm Cave cho gã nhà giàu nào đó, Mẽo chẳng hạn. Nhưng phải tốn thời gian ve vãn nó, sau đó thì sướng tê nhé "Thằng nào đụng đến lông nách con ghệ của tao là chít nghe chưa?"

Thế bác nghĩ từ trước đến nay Vn vẫn là gái "chính chuyên' đấy à?

duongbaba

Active Member

Em biết chứ. Cũng tại cái tội có hai ba thằng bồ nên giờ mới ra nông nỗi này nè.
Khúc trên thì thằng tàu khựa nó mút, khúc giữa thì bọn Nga nó mò, còn khúc cuối thì Mẽo nó múc...

yenxungthien

Đâu phải có tàu sân bay là dc đâu mấy bác, Tàu sân bay hoạt động phải nguyên 1 hạm đội hỗ trợ tùm lum gồm tàu khu trục, tàu tuần dương, tiền thủy đĩnh......ko lẻ bỏ vài tỷ USD ra mua cái tàu sân bay rồi đậu vài chục chiếc MIG lên đó mang ra khơi lủi mà bị tập kích cái xong lun mất hết chì lẫn chài, tàu sân bay ko có khả năng chiến đấu muốn vậy phải có cả 1 hạm đội chi phí kinh lắm mấy pác ui, mấy cụ VN mình toàn là chúng ta phải thế này, chúng ta phải thế kia, chúng ta phải đề ra những đường lối chính sách....có cái mỏ ko àh, VN mình làm gì dám ho với ai đâu cần gì mua chứ, hèhè

vietbeovnn

Chủ trương của mình chỉ là mua vũ khí về phòng thủ thôi nên em thiết nghĩ mấy cái loại tầu sân bay chẳng có tác dụng gì trên biển Đông bé ti ti này đâu. Cảng Cam Ranh với Đảo Cô Tô ấy, làm 2 cái căn cứ quân sự hoành tráng có sân bay cho khoảng vài chục cái máy bay chiến đấu đỗ đấy là ok roài, nhiều tiền thì rước thêm 1 hạng đội nữa (đặt tên là Hạm Đội Biển Đông - đá lại hạm đội nam hải của khựa), dăm bảy cái khu trục, dăm bảy cái tuần dương,... loại thủy thủ tàu tầm 300 người :D
Ngư dân hết bị bắt nạt ngay ấy mừ :-"

Cần gì phải những thứ xa xỉ thế này. Cứ qua Bình Nhưỡng mượn tạm 1 quả Nuclear bomb về triển lãm chơi, nhớ chỉnh hướng bắn về phương bắc. mịa có cho kẹo thằng Beijing cũng chả dám động tới tàu cá VN.
Có khi lúc đó truyền thông bên tàu nó lại chả ra rả mấy cái 16 chữ vàng, rồi là VN, TQ núi liền núi sông liền sông ấy chứ.

Ủng hộ phương án này của bro :D

vietthienthu

Chúng ta đã có khã năng đóng tàu đến trên 100.000 tấn, vậy thì ta cũng có thể đóng nhũng tàu để chỏ máy bay, và không cần phải quá to, mỗi chiếc chỉ cần mang đuọc một biên đội 2 chiếc vói đầy đủ trang bị, mỗi chiếc phải có một hải đội tàu hộ tống và ta sẽ có nhiều hải đội nhu vậy. Để mang đuọc máy bay cho tàu loại đó ta phải mua harrier của Anh hoặc Yak 141 của Nga (phản lục co cất cánh thẳng đúng). Các bạn hảy nghỉ xem đuọc nhu vậy ai sẽ dám đụng đến Truòng sa, bỏi vì nhũng hải đội nhỏ sẽ rất dể dàng co động trên nhũng đảo đá ngầm, nguòi Anh đã sủ dụng tàu nhỏ chỏ Harrier trong cuộc chiến chống Achentina giành quần đảo Manvinat và họ đã thắng.

Việt Nam đang được coi là 1 nước nghèo trên thế giới này, việc trang bị vũ khí thì chỉ giống như 1 binh đoàn được mua con dao thái lan trong khi các nước phát triển được trang bỉ súng đại liên , nó đứng từ xa mà bắn chúng ta chứ không cần đến gần. Nợ nần tứ tung , tiền đâu mà mua mẫu hạm, sâu thì đầy nhà thì tiên đâu mà mua đạn đồng. Đường sá, cầu cống .... còn í ẹ thì tiên đâu mua.... Dân đen thì đang chạy ăn từng bửa thì lấy gì làm tiền mà mua vũ khí. Đất nước chưa giàu thì lấy gì trang bị đến tận răng. Cơ bản còn không biết có được không. Mới mua vài thứ múa cho thiên hạ coi chơi gọi là cho có với anh em. Quét mấy con sâu ra khỏi nhà thì họa may mới đủ tiền mua thêm. Mà sâu thì nó đẻ ra nhiều lắm, cho nên phải triệt tận ổ. Đầy tớ thì phải biết lễ phép thì mới được chủ thương, mà chủ thương thì lúc đó mới có tiền. Chỉ có vậy thôi

dualshock

Member

Quét mấy con sâu ra khỏi nhà thì họa may mới đủ tiền mua thêm. Mà sâu thì nó đẻ ra nhiều lắm, cho nên phải triệt tận ổ. Đầy tớ thì phải biết lễ phép thì mới được chủ thương, mà chủ thương thì lúc đó mới có tiền. Chỉ có vậy thôi

"Đầy tớ" mà bạn nói đó, nó đang ko cần "lễ phép", nó đang đè "chủ" ra để móc túi đó. ^^
Giỡn chút, dù sao cũng nên lạc quan chút.

kendo

Member

Theo tôi thì thông tin về sức mạnh quân sự của VN càng nổ càng tốt, cứ phải khoe mạnh những thứ mình sắp có kể cả những thứ mình không có và không thể có.

ủng hộ MOD, từ ngàn xưa cha ông ta ko đánh bằng vũ khí mà đánh bằng miệng, nổ còn hơn nuclear là khác.:-j

BỮa đi đường thấy diễu hành quân sự của VN, cha mẹ ơi toàn là xe thời cổ sơn lại cho mới chạy vòng vòng ngoài đường, kéo thêm khẩu đại pháo thời Điện biên phủ, che bằng tấm bạt chạy vòng vòng ngoài đường, mình phải dừng lại xem và cảm thấy nhục, coi HD lễ diễu binh của Nga với tàu sao thì...VN mình như vậy mà ngược lại. GIờ thử kêu VN diễu binh thật sự, xem coi có được vũ khí nào ra hồn ko.#:-S

kendo

Member

Việt Nam đang được coi là 1 nước nghèo trên thế giới này, việc trang bị vũ khí thì chỉ giống như 1 binh đoàn được mua con dao thái lan trong khi các nước phát triển được trang bỉ súng đại liên , nó đứng từ xa mà bắn chúng ta chứ không cần đến gần. Nợ nần tứ tung , tiền đâu mà mua mẫu hạm, sâu thì đầy nhà thì tiên đâu mà mua đạn đồng. Đường sá, cầu cống .... còn í ẹ thì tiên đâu mua.... Dân đen thì đang chạy ăn từng bửa thì lấy gì làm tiền mà mua vũ khí. Đất nước chưa giàu thì lấy gì trang bị đến tận răng. Cơ bản còn không biết có được không. Mới mua vài thứ múa cho thiên hạ coi chơi gọi là cho có với anh em. Quét mấy con sâu ra khỏi nhà thì họa may mới đủ tiền mua thêm. Mà sâu thì nó đẻ ra nhiều lắm, cho nên phải triệt tận ổ. Đầy tớ thì phải biết lễ phép thì mới được chủ thương, mà chủ thương thì lúc đó mới có tiền. Chỉ có vậy thôi

đọc của bro làm mình nhớ cảnh cuối trong phim Last Samurai. Các Samurai anh dũng cưỡi ngựa cầm kiếm katana la hét om sòm chạy lên để rồi súng bắn chết như rạ. Xúc động lém.:((

nham18

Member

Noob No1 đã viết:
Cần gì phải những thứ xa xỉ thế này. Cứ qua Bình Nhưỡng mượn tạm 1 quả Nuclear bomb về triển lãm chơi, nhớ chỉnh hướng bắn về phương bắc. mịa có cho kẹo thằng Beijing cũng chả dám động tới tàu cá VN.
Có khi lúc đó truyền thông bên tàu nó lại chả ra rả mấy cái 16 chữ vàng, rồi là VN, TQ núi liền núi sông liền sông ấy chứ.

Ủng hộ phương án này của bro :D

Ôi ôi 2 bạn ngây thơ như... Tề Thiên ý, định mượn Tam Muội Chân Hỏa của Hồng Hài Nhi để phun Ngưu Ma Vương à =))

ranchu

éc bác nói thế thì hơi quá.
kẻ thù hiện nay của dân tộc ta là tham nhũng và quan liêu.
còn kẻ thù hằng ngày của mình là mấy cái lô cốt.
Nghĩ vẩn vơ thiệt hại do mấy cái lô cốt gây ra (kẹt xe mất thời gian, khói bụi, xăng, tổn hao máy móc xe cộ,...) một năm chắc cũng bằng mấy chiếc Su hào.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Bên trên