VSO ConvertX To DVD 4.1.2.336 Final & 4.1.7.343 Final

MissLady

:)| down về phá để biết dùng để ghi DVD9 thôi :( .. lần đầu làm dvd9 thât bại trầm trọng ko hát đc trên đầu dvd mà trên máy tính thi hát :( .. po tay

welcometosaigon

Well-Known Member
Ðề: VSO ConvertX To DVD 4.1.2.336 Final & 4.1.7.343 Final

Đã có bản 5.x.x rồi ! Các bác lượm về test thử xem có khắc phục nhược điểm nào không ?

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
:)| down về phá để biết dùng để ghi DVD9 thôi :( .. lần đầu làm dvd9 thât bại trầm trọng ko hát đc trên đầu dvd mà trên máy tính thi hát :( .. po tay

MissLady,

Bạn đang gặp trở ngại...là bởi những "file" .ISO (đang có) KHÔNG đúng "format" của một DVD-Video dưới dạng "Image File"!
[Người "upload" đã nhét thêm vào một số "file" tạp nhạp nhằm mục đích quảng cáo (chẳng hạn như .txt, .url, .html, v..v..)]

- Để giải quyết vấn đề, Bạn cần đến UltraISO hoặc PowerISO trong việc "extracting" PHIM ca nhạc của mình.
- Sau khi "extract" ra khỏi .ISO => Bạn sẽ có được 2 thư mục AUDIO_TS & VIDEO_TS => Theo những "step" sau:

1. Nếu dùng Nero để chép ra đĩa => Đã được hướng dẫn rất chi tiết (từ A => Z) tại ĐÂY!

2. Nếu dùng ConvertXtoDVD => Đã được hướng dẫn rất chi tiết (từ A => Z) tại ĐÂY: http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...2-huong-dan-chi-tiet-ve-convertxtodvd-16.html / [Burn an already converted project.]

"Good Luck"!

Chỉnh sửa lần cuối:

langbavibo

thanks! Đang kiếm cái này để ghi ít phim hài việt nam cho bm!

View

Chào.
Mọi người cho mình hỏi, mình để sub (*.srt) vào cùng thư mục & cùng tên với file video (*.mov), nhưng sau khi convert nó lại không kèm theo sub. Tìm trong MPC cũng không có luôn.

Mình đang muốn add hardsub vào file video dùng xem trực tiếp trên máy tính chứ không dùng trên đầu DVD, để sau này cắt file video thành từng đoạn nhỏ, muốn nó có kèm theo sub luôn. Bác nào có cách khác thì giúp em chỗ này.

Bên trên