VTC đã tuyên bố chính thức : Chỉ ai mua HD-VIP 2 Triệu/năm mới được xem WC HD.!!!

ptt0903939220

Ðề: VTC đã tuyên bố chính thức : Chỉ ai mua HD-VIP 2 Triệu/năm mới được xem WC HD.!!!

vụ xem trực tiếp cúp thế giới trên hd vip thực sự tới giờ vẫn đang là ẩn số vì thực tế thì chưa biết thế nào.ngay như tôi đang làm tổng đại lý của vtc ở phía nam mà hồi tháng tư đi họp nhận được cái thông báo o rõ ràng của vtc về lúc đầu hồ hởi tính về sg lên kế hoạch bán vtc hd xem trực tiếp cup thế giới nhưng nghĩ lãi dẫm chân tại chỗ luôn vì nếu cứ lắp giá như hiện tại sau này phải xoay chảo và đóng thêm 2tr nữa mới xem được hoặc phải mua đầu mới thì o biết phải làm sao vì khách hàng miền nam mua của mình thì chỉ kiếm mình mắng vốn mà trách nhiệm này thuộc vtc.cuối cùng tới đâu hay tới đó vậy.o dám chắc thế nào đợi tới khi đá trận khai mạc khoảng 1 tuần sau mọi chyện sẽ rõ.

rockman_lt

Ðề: VTC đã tuyên bố chính thức : Chỉ ai mua HD-VIP 2 Triệu/năm mới được xem WC HD.!!!

Bác này không trích nốt phần còn lại ra cho các bác dùng MyTV gói cước thấp để ý.

Để truyền tải hình ảnh HD thì cần một đường truyền băng thông lớn (tức là tương đương FTTH bây giờ ấy) !. Bác nào xem nhiều phim FULL HD thì cũng biết rõ là 1s là bao nhiêu MB chứ !. Từ đó sẽ luận ra đường truyền của mình ra sao nhé ! Còn chuyện khi đăng ký MyTV nó có mở thêm băng thông hay không thì không rõ ;)) vì chưa bao giờ sử dụng mạng VNPT.

Đồng chí này cần bổ túc gấp kiến thức IPTV trước khi hót linh tinh nhá :-j

may vãi lềnh, trước World Cup phải sửa nhà, éo có đk mà xem WC HD nữa nên đỡ phải mua =)) . Ra quán cafe xem ké thôi, mấy chỗ đó cũng có đầu VTC HD :))

tethien

Active Member

Bác này không trích nốt phần còn lại ra cho các bác dùng MyTV gói cước thấp để ý.

Để truyền tải hình ảnh HD thì cần một đường truyền băng thông lớn (tức là tương đương FTTH bây giờ ấy) !. Bác nào xem nhiều phim FULL HD thì cũng biết rõ là 1s là bao nhiêu MB chứ !. Từ đó sẽ luận ra đường truyền của mình ra sao nhé ! Còn chuyện khi đăng ký MyTV nó có mở thêm băng thông hay không thì không rõ ;)) vì chưa bao giờ sử dụng mạng VNPT.

Đang xài MyTV HD đây. Đường ADSL thôi nha. Chạy rầm rầm. :D :D .

Khi đăng ký MyTV HD thì nó mở thêm tốc độ tại cổng ADSL (vô modem ADSL thấy tốc độ kết nối tăng lên đến 14Mbps) nhưng vô Internet thì vẫn như cũ thôi, chả nhanh thêm tẹo nào cả.

Khi đang xem MyTV vẫn vô NET bình thường, không thấy giảm tốc độ.

Nhìn_Nghe

Active Member

bóng đá cần gìxem HD, VTV3 là ngon rồi, các bác xem bóng đá chứ có xem mặt cầu thủ đâu

bọn VTC đó bị ng trong ngành chửi te tua nữa là anh em mình, 1 đám tham tiền, i ốt ko đủ. GIá cao thì cầu giảm, giá vô lý thì cầu triệt tiêu dần

VTC = Vả Trăm Cái (Cát tát vào mặt)

MrMilan

Banned

bóng đá cần gìxem HD, VTV3 là ngon rồi, các bác xem bóng đá chứ có xem mặt cầu thủ đâu

bọn VTC đó bị ng trong ngành chửi te tua nữa là anh em mình, 1 đám tham tiền, i ốt ko đủ. GIá cao thì cầu giảm, giá vô lý thì cầu triệt tiêu dần

VTV3 có phát bóng đá đâu, ngoại trừ giải V league

Bà con nào đang sử dụng gói HD hiện tại của VTC chuẩn bị kiện nào. Nó nói phát trên HD -VIP, thì phải phát trên 2 kênh VIP của gói hiện tại là VTC-HD3 và VTC-HD9.

Bác nào quen biết báo chí thì nêu chủ đề nóng cho báo chí nào

hai_duong

Member

Ước gì có chừng 2 anh anh nào chuyên cung cấp kênh HD mạnh của thế giới đầu tư vào VN thì đỡ khổ cho anh em ta

Oriental_Noodle

Active Member

coi HD full screen nhìn được góc rộng hơn, sướng hơn chứ sao lại không khác gì. Lâu lâu còn thấy được cổ động viên nữ xinh đẹp nữa đó :)

Ôi ! Thế này thì chả biết đường mù nào mà lần

vanthanhkc

Mịa cái bon VTC này đểu nhỉ. Mình mới lắp bộ HD2 hồi trong tết. hí hửng để xem WC giờ nó lại đòi bà con mình phải bỏ thêm xiền mới được xem. Ơ đểu nhỉ kiểu này đến em phải hỏi cho rõ ko thì thanh lý họp đồng luôn. đồi lại tiền lắp MY TV gì đó vậy. Làm ăn như các chị mình ngoài chợ. ĐỂU Thật !!!:-L

VTC chơi quả này ko khác gì bắt khách hàng mua đầu thu mới như hồi trước. Kiểu này phải kiện đến cùng thôi, may mà nhà tớ phải sử hôm 3/6 đến đầu tháng 8 mới xong, nên ko phải mua mấy cái Vip này, cũng đỡ tiếc. Có gì ra mấy quán cafe xem bóng đá thôi các bác ạ. WC chứ có gì đâu, các tuyển quốc gia cũng chả cuốn hút bằng xem CLB.Nếu có PL HD, CL HD thì mới đáng giá

rockman_lt

VTC chơi quả này ko khác gì bắt khách hàng mua đầu thu mới như hồi trước. Kiểu này phải kiện đến cùng thôi, may mà nhà tớ phải sử hôm 3/6 đến đầu tháng 8 mới xong, nên ko phải mua mấy cái Vip này, cũng đỡ tiếc. Có gì ra mấy quán cafe xem bóng đá thôi các bác ạ. WC chứ có gì đâu, các tuyển quốc gia cũng chả cuốn hút bằng xem CLB.Nếu có PL HD, CL HD thì mới đáng giá

OT tí : cái này bác nói sai nhá. World Cup hay Euro thì các cup cấp CLB làm sao so nổi. Cái năm nào cũng có và cái 4 năm có 1 lần làm sao so được. 1 cầu thủ chỉ thực sự chứng tỏ đc đẳng cấp của mình khi thành công ở CLB lẫn đội tuyển quốc gia :-bd

binhbethd

BÁI PHỤC VTC QUÁ !!! ^:)^^:)^^:)^

Thật là Vô địch lừa đảo ở Việt Nam mà không ai nói được gì. hehehe=D>

Mọi người chứng kiến VTC lừa đảo có hệ thống chưa ? kekeke

Doox

Member

May quá chưa lắp VTC-HD. Thôi xem tạm VTV vậy, không phải vì tiếc tiền mà vì bọn VTC xấu tính. Mình mà lắp thì quá là ủng hộ nó xấu tính thêm.

gaffer

Oài, bái phục ông này. VTV3 thì có 16:9 không hả ông? Xem bóng đá theo màn hình 16:9 mới thấy cái hay của nó :)

nguyentientho94

Active Member

Dùng truyền hình vệ tinh phải chấp nhận giá cắt cổ chứ sao. :)) Nhìn K+ mà xem 70 kênh SD đã 3 triệu + 1.5 triệu tiền phí 1 năm thì giá = đầu HD của VTC. Sau này là K+ có HD thì 90% là 10 triệu may ra mới xem ra hồn.

MrMilan

Banned

Dùng truyền hình vệ tinh phải chấp nhận giá cắt cổ chứ sao. :)) Nhìn K+ mà xem 70 kênh SD đã 3 triệu + 1.5 triệu tiền phí 1 năm thì giá = đầu HD của VTC. Sau này là K+ có HD thì 90% là 10 triệu may ra mới xem ra hồn.

1,5 Triệu tiền mua chảo và đầu thu + 3 triệu /1 năm cho gói 70 kênh SD
Tính giá thì đắt hơn VTC

có lẽ phải để 1 thời gian nữa xem thế nào, bởi vì em thấy nó quảng cáo giải Pháp mở rộng phát trên VTC HD Vip thì đúng là nó vẫn phát trên kênh HD9 thật, còn nếu mà nó cắt WC luôn trong gói kênh cũ thì bọn này đểu thật

tuanzs

Member

1,5 Triệu tiền mua chảo và đầu thu + 3 triệu /1 năm cho gói 70 kênh SD
Tính giá thì đắt hơn VTC

Thằng K+ nó lấy như thế mà vẫn đầy ông mua chả trách thằng VTC chém thật lực, mỗi nó có HD thôi. Có phải ai cũng lắp được IPTV với Cable đâu như em đây ở HN nên chỉ có mỗi nước lắp VTC-HD nếu muốn "nét" và "đúng tỷ lệ" khuôn hình.

K+ em xin chịu
VCTV, Hanoi Cable cũng chịu hình nhòe nhẹt
IPTV, CEC không kéo đến

Vậy thì còn gì mà chọn nữa đâu, biết VTC nó láo toét mà vẫn phải mua:-??

Bên trên