VTC-HD bị mất sóng

ngoibet

Member
Các Bác dùng VTC-HD mấy hôm nay có bị lỗi "E48-32 không có tín hiệu" không ạ? Mấy hôm nay HN ko mưa to, ko quá âm u nhưng cái đầu thu cứ giở chứng, mất sóng liên tục, em đã đặt lại mặc định, dò [/quote]sóng từ đầu nhưng ko sử lý được, hỏi mấy anh VTC thì có em nghe ĐT nói là ...bình thường.
Vậy có bình thường không các Bác?

buihung

Administrator
Ðề: VTC-HD bị mất sóng

Mình dùng ở HP vẫn thấy tín hiệu bình thường.

dhpaul

Well-Known Member

Khả năng cao là đầu nhà bác bị tèo rồi, đem sửa thôi. Chứ mấy hôm nay em vẫn xem ngon. Chỉ có đôi lúc hệ thống phát sóng của VTC gặp sự cố thì không xem được chứ bình thường vẫn xem đều.

lanhoang

Mấy bác cho hỏi là đầu HD01 và HD02 có khác nhau gì kô?
Và nghe nói mùa WC này VTC sẽ trực tiếp 64trận trên kênh HD-VIP nhưng coi lịch thì kô thấy kênh đó đâu, định mua cái mà kô biết thế nào.
Thank all!

katasu

Chào các bác, đêm nay có trận siêu kinh điển lần thứ 160, lượt đi em không được xem vì không bắt được (nhà em dùng VTC-HD2), em đang lo đêm nay lại không xem được, bác nào biết HD2 có truyền hình trực tiếp trận này không vậy ????

pthanh85

Mấy bác cho hỏi là đầu HD01 và HD02 có khác nhau gì kô?
Và nghe nói mùa WC này VTC sẽ trực tiếp 64trận trên kênh HD-VIP nhưng coi lịch thì kô thấy kênh đó đâu, định mua cái mà kô biết thế nào.
Thank all!

Khác nhau về kiểu dáng,HD01 made in China,Hd02 made in korea.Tính năng thì chả khác gì nhau.Bác cứ yên tâm đi VTC nó thay hệ thống khóa mã mới rồi không còn chuyện đầu cũ đầu mới cắt kênh nữa đâu.
Ít nữa 1-5 nó sẽ ra thêm 3 gói kênh mới lúc đó cứ nạp tiền vào là xem được thêm kênh thôi.

pthanh85

Các Bác dùng VTC-HD mấy hôm nay có bị lỗi "E48-32 không có tín hiệu" không ạ? Mấy hôm nay HN ko mưa to, ko quá âm u nhưng cái đầu thu cứ giở chứng, mất sóng liên tục, em đã đặt lại mặc định, dò
sóng từ đầu nhưng ko sử lý được, hỏi mấy anh VTC thì có em nghe ĐT nói là ...bình thường.
Vậy có bình thường không các Bác?[/QUOTE]

Lỗi E48 - 32 là lỗi không có tín hiệu vào đầu thu.Có 2 khả năng xẩy ra.
1 - Chảo thu nhà bác đã bị tác động làm lệch hướng nên không thu được tín hiệu.Bác cần phải quay lại hướng chảo cho chuẩn.
Bác chú ý cái mức Chất lượng cái vạch mầu vàng đó >80 % là coi như đạt.
2 - Trời mưa quá to làm cho tín hiệu của VTC bị suy hao hết đầu thu nhà bác không thu được.

Thichxem

Lỗi E48 - 32 là lỗi không có tín hiệu vào đầu thu.Có 2 khả năng xẩy ra.
1 - Chảo thu nhà bác đã bị tác động làm lệch hướng nên không thu được tín hiệu.Bác cần phải quay lại hướng chảo cho chuẩn.
Bác chú ý cái mức Chất lượng cái vạch mầu vàng đó >80 % là coi như đạt.
2 - Trời mưa quá to làm cho tín hiệu của VTC bị suy hao hết đầu thu nhà bác không thu được.

Kiểm tra xung quanh xem bác ạ

jonidontcry

Active Member

Có khi mấy bác vui tính trèo lên nóc nhà "thu hoạch" dây tín hiệu rồi cũng nên :D

Bên trên