VTC-HD10 chít rồi sao?

binhbet

Trưa hôm qua (28/4) VTC-HD10 còn nghe thấy tiếng, tối hôm qua tịt luôn. Các bác có biết vì sao kô?

Ðề: VTC-HD10 chít rồi sao?

Tịt rồi bác à, thay vào đó là 2 kênh tỉnh Bình Phước 2 và Lâm Đồng! Quét lại mới được! CHuối cả nải to đùng !

Tịt rồi bác à, thay vào đó là 2 kênh tỉnh Bình Phước 2 và Lâm Đồng! Quét lại mới được! CHuối cả nải to đùng !

Bọn VTC này luôn luôn tung khẩu hiệu: "Tăng kênh theo đúng lộ trình", nhưng mình thấy chỉ là: "THAY KÊNH THEO ĐÚNG LỘ TRÌNH" thì đúng hơn.
Không biết các bác có cảm nhận thế nào về việc này!!!!!!!!!!!!

dhpaul

Well-Known Member

2 trang web của VTC đang đánh nhau tơi bời về số kênh HD của VTC: vtc.vn nói có 10 kênh HD, trong khi đó bên truyenhinhso.vn nói có... 9 kênh HD.
Mà theo em là nên dẹp luôn cả kênh VTC-HD9, FashionTV-HD rởm chứ đứng nói là kênh HD10 kia, để cho băng thông rộng rãi hơn chứ để 10 kênh HD như thế này phải nói là nén quá nhiều trong 1 TP. Và một điều nữa, chỉ có vài kênh HD là có nội dung đa dạng phong phú, trong khi mấy kênh em vừa đề cập ở trên chỉ phát đi phát lại 1 chương trình trong nhiều ngày nhờ vào mấy cái đầu HDbox. Chỉ có điều khi thay kênh SD thì nên thay kênh nào hay hơn mấy kênh tỉnh thành chả bao giờ động đến như Lâm Đồng, Bình Phước.
10 kênh HD để làm gì khi chương trình toàn xoay vòng phát lại, thay vì chỉ đầu tư vào 1,2 kênh HD nhưng nội dung thật phong phú giống như các kênh nước ngoài? Em đã từng nói là với số lượng chương trình VTC có thể sản xuất hiện nay, chỉ cần 1 kênh HD là quá đủ cho họ phát chứ không cần phải đến 3 kênh tự sản xuất như thế này.

Chỉnh sửa lần cuối:

binhbet

uh, chất phải cần đề cao hơn lượng chứ. nhưng thực tế không phải luôn vậy.
nhớ đến kiểu kinh doanh trung quốc, lấy lượng bù chất, và họ đã thành công vì áp dụng đúng đối tượng (nhắm đến giá cả). Riêng vtc thì chắc cũng chơi kiểu này, nhưng không đúng đối tượng rồi :(

dhpaul

Well-Known Member

Đụ má bọn VTC, bố mài ngu khi bỏ tiền ra mua mày. HD thì đưojwc vài kênh,
-âm thanh film HD thì toàn nén xuống còn 2 kênh âm thanh,
-o phải kênh HD thì nhiễu thôi rồi.
-THỉnh thoảng xem còn bị ngắt tiếng, 2-3s sau mới có tieseng lại
-Có vài chương trình thì phát đi phát lại,

Bác có biết trên thế giới (trừ các nước có nền truyền hình quá phát triển như châu Âu, Mỹ, Nhật) được bao thằng phát "vài kênh HD" không mà bác phán hay thế? Ngay trong nội bộ VN thôi, 3 thằng phát HD thì thằng VTC đã là khá nhất rồi. Liệu tại VN hiện nay, đã có ai dám đầu tư vào công nghệ sản xuất, phát sóng chương trình HD một cách thật sự mạnh tay như VTC chưa hay chỉ bốc phét như VTV là giỏi? Nói về kỹ thuật thì đúng là VTC còn phải chữa rất nhiều (mà nhiều khi cũng phải thông cảm cho họ vì điều kiện không cho phép), nhưng còn về nội dung thì VTC đã làm rất tốt, mặc dù chưa đủ.
Chửi thì cũng phải chửi đúng, chứ không phải oang oang lên như thế này.

Bác có biết trên thế giới (trừ các nước có nền truyền hình quá phát triển như châu Âu, Mỹ, Nhật) được bao thằng phát "vài kênh HD" không mà bác phán hay thế? Ngay trong nội bộ VN thôi, 3 thằng phát HD thì thằng VTC đã là khá nhất rồi. Liệu tại VN hiện nay, đã có ai dám đầu tư vào công nghệ sản xuất, phát sóng chương trình HD một cách thật sự mạnh tay như VTC chưa hay chỉ bốc phét như VTV là giỏi? Nói về kỹ thuật thì đúng là VTC còn phải chữa rất nhiều (mà nhiều khi cũng phải thông cảm cho họ vì điều kiện không cho phép), nhưng còn về nội dung thì VTC đã làm rất tốt, mặc dù chưa đủ.

Đang bức xúc về kiểu "Thay kênh theo lộ trình" của VTC đây. :-L

Mình cũng gặp 2 lần : mơi lắp đc hơn 1 tháng, thì chảo lệch, nhân viên nó đến thay đòi 100k,
- hiện nay xem thì nhiều lúc mất tiếng, thậm chí tắt rồi bật lại.
thử hỏi sao o bực

htorancel

Hôm nay em gọi đt đến bọn hỗ trợ thì nó trả lời "Do VTC đang chuẩn bị phát thêm gói kênh HD mới từ ngày 19/5 nên hiện tại kênh HD 10 sẽ ko còn nữa. Thay vào đó từ ngày 19/5 sẽ có thêm một gói HD mới với 17 kênh HD."

Cụ thể:
Gói 1: 43 Kênh bao gồm 9 kênh HD và 33 kênh SD (Thuê bao là: 1t200k/1 năm)
Gói 2: 54 kênh bao gồm 17 kênh HD và 37 kênh SD (Thuê bao là: 1t200k/1 năm)

Có thể lựa chọn gói kênh 1 hoặc gói kênh 2 tùy theo ý thích vì 2 gói này các kênh HD sẽ không phát giống nhau.

Mới nghe đến như vậy đã thấy chán cái bọn VTC này rồi. Em bục quá cúp máy ko nói thêm gì nữa.

thang990

Active Member

Chuyển sang cáp VCTV đi các bác ơi, ngon-bổ-rẻ :D

Bác này chắc không xem bóng đá nên không để ý,đối với anh em hâm mộ thể thao thì cáp VN chỉ có vứt đi thôi,vì nó phát mỗi giải anh mà lại còn chèn bình luận TV vào,em rất ghét mấy thằng Vn toàn bình luận lung tung ko tập trung vào trận đấu nghe ức chế.Hơn nữa cáp VN không có giải TBN mà toàn giải đức(dân Vn ta không hâm mộ giải đức lắm) mà mấy kênh VCTV tự sản xuất thì nội dung chán không thể tả, kênh VCTV7 nó bảo là kênh phim truyện nước ngoài mà em thấy nó phát có 2 nước là Trung quốc và Nga mà lại còn phim dài tập nữa.Trong khi đó thỉnh thoảng tín hiệu của mấy kênh HBO và Starmovies bị mất.Nói tóm lại em thấy là bọn vctv chỉ chú trọng thu tiền chứ không quan tâm đến chất lượng các kênh.Theo em thì mọi người ai muốn xem đủ 7 giải bóng đá lớn thì nên lắp HCTV (cáp HàNội) vơi các kênh thể thao Truesport 1,4 SS3 ESPN Starsport.Nhiều khi nếu có 2 kênh phát cùng một trận thì cáp HN linh hoạt là nó sẽ chuyển sang một kênh khác để không bị trùng trận đấy.Nói tóm lại đối với em cáp HN là quá ổn.Mà nó bảo tăng kênh là tăng kênh chứ không có thay kênh như VTC đâu.Tóm lại đấy là ý kiến của em để cho mọi người tham khảo

Lâm Gia Trang

Bác này chắc không xem bóng đá nên không để ý,đối với anh em hâm mộ thể thao thì cáp VN chỉ có vứt đi thôi,vì nó phát mỗi giải anh mà lại còn chèn bình luận TV vào,em rất ghét mấy thằng Vn toàn bình luận lung tung ko tập trung vào trận đấu nghe ức chế.Hơn nữa cáp VN không có giải TBN mà toàn giải đức(dân Vn ta không hâm mộ giải đức lắm) mà mấy kênh VCTV tự sản xuất thì nội dung chán không thể tả, kênh VCTV7 nó bảo là kênh phim truyện nước ngoài mà em thấy nó phát có 2 nước là Trung quốc và Nga mà lại còn phim dài tập nữa.Trong khi đó thỉnh thoảng tín hiệu của mấy kênh HBO và Starmovies bị mất.Nói tóm lại em thấy là bọn vctv chỉ chú trọng thu tiền chứ không quan tâm đến chất lượng các kênh.Theo em thì mọi người ai muốn xem đủ 7 giải bóng đá lớn thì nên lắp HCTV (cáp HàNội) vơi các kênh thể thao Truesport 1,4 SS3 ESPN Starsport.Nhiều khi nếu có 2 kênh phát cùng một trận thì cáp HN linh hoạt là nó sẽ chuyển sang một kênh khác để không bị trùng trận đấy.Nói tóm lại đối với em cáp HN là quá ổn.Mà nó bảo tăng kênh là tăng kênh chứ không có thay kênh như VTC đâu.Tóm lại đấy là ý kiến của em để cho mọi người tham khảo

Em xem bóng đá là ác liệt đấy bác ạ, mà em nghĩ bác có 1 chút xíu bị nhầm ở đây nhé, cáp VCTV có giải Anh, Đức và Pháp bác ạ, rất nhiều sự lựa chọn, ngoài ra cuối tuần còn có các chương trình bình luận nói chung là hấp dẫn :D

Còn về bình luận thì các BLV ngoài bám sát các tình huống trên sân thì người ta đưa thêm các thông tin về đội bóng, về cầu thủ, biết rằng là ngoài lề nhưng để mọi người biết thêm về đội bóng và cầu thủ đó thì cũng hay chứ bác :D

Hấp với chả dẫn, nghe mấy thằng ở cáp VCTV bình luận như đấm vào ass =))

sao lại thằng hả bác, toàn người lớn tuổi và có chuyên môn đấy chứ, không có chuyên môn và hiểu biết thì ai dám mời ?

he he, lần trước xem qua cáp VCTV thấy mấy thằng BLV bình luận bóng đá Anh còn chán hơn cả VTV =)) . Khi xem qua ESPN và Star Sport bị chèn bình luận TV vào ý. Các bác xem 1 lúc ko thấy buồn ngủ mới là lạ :))

Lâm Gia Trang

he he, lần trước xem qua cáp VCTV thấy mấy thằng BLV bình luận bóng đá Anh còn chán hơn cả VTV =)) . Khi xem qua ESPN và Star Sport bị chèn bình luận TV vào ý. Các bác xem 1 lúc ko thấy buồn ngủ mới là lạ :))

theo bác thì ai bình luận thì không buồn ngủ và hào hứng xem vậy ?

thang990

Active Member

Em xem bóng đá là ác liệt đấy bác ạ, mà em nghĩ bác có 1 chút xíu bị nhầm ở đây nhé, cáp VCTV có giải Anh, Đức và Pháp bác ạ, rất nhiều sự lựa chọn, ngoài ra cuối tuần còn có các chương trình bình luận nói chung là hấp dẫn :D

Còn về bình luận thì các BLV ngoài bám sát các tình huống trên sân thì người ta đưa thêm các thông tin về đội bóng, về cầu thủ, biết rằng là ngoài lề nhưng để mọi người biết thêm về đội bóng và cầu thủ đó thì cũng hay chứ bác :D

Vấn đề ở đây là em nói bọn cáp VCTV treo đầu dê bán thịt chó,lúc đầu phát giải TBN để thu hut khách,đến khi đủ khách thì nó cho di luôn.EM bảo bác thử hỏi mấy bác xem có mấy ai hâm mộ giải đức vơi pháp,dân VN đa số hâm mộ giải trong nước,giải Tây Ban Nha giải Anh và cup C1.Sắp tới em lo là K+ nó độc quyền gần hết nhưng theo em biết thì cáp HN vẫn phát vì nhiệm vụ của nó chỉ là phát chuyển tiếp,ko được phép thay đổi nội dung.Còn về binh luận thì ai cũng bảo chuối rồi,có cả một Topic góp ý với VTV kia kìa.Nói chung bọn cáp VN cho khách hàng ra rìa hết rồi,chúng nó chỉ chăm chăm thu tiền thôi

vegamu

Member

Vấn đề là chẳng lão nào bám sát trận đấu. Toàn tán trên trời dưới biển. Đã không biết còn nói nhiều (Tạ Biên Cương ^:)^^:)^ . Ma mà lão này ít bình luận trên VCTV).
Còn mấy cái bình luận trước trận đấu à? Mời toàn khách mời đâu đâu. Bình luận như sh..t.

dhpaul

Well-Known Member

Nói tóm lại là ông nào cũng thế, tốt nhất quay ra nghe đài FM cho nhanh, bình luận Vi Lích sôi nổi hấp dẫn như ngoài sân bóng dzậy =))
@jojocolumbus: Bác mang đầu của mình đi bảo hành là vừa, nhà em xem vẫn rất bình thường.

Mà không hiểu sao các bác thích xem nhiều kênh làm gì khi mà nội dung toàn bị phát đi phát lại. Em nhận thấy VTC chỉ cần tự sản xuất 2 kênh HD1, 2 như hiện nay là tha hồ quay dựng hình mệt nghỉ, rồi mấy kênh đang phát cầm chừng như kênh Fashion-HD (đã hết bản quyền), HD9, HD10 (cứ 3 tháng thay kênh 1 lần =))) dẹp bỏ đi để mở rộng băng thông, nâng cao chất lượng hình ảnh. Nếu đầu tư tốt, nội dung hay thì chả cần tăng kênh mà nâng giá 2 triệu/năm chắc chắn vẫn có người mua. Tội quá tải vì phát nhiều kênh từ tận hồi phát SD đến giờ VTC vẫn không sửa, vừa quá tải về mặt kỹ thuật cũng như gây áp lực lên nội dung vì chưa đáp ứng kịp với số kênh. Ngoài ra nếu có chủ đích làm trung gian cho các đài địa phương phát lên vệ tinh thì VTC dọn hẳn 1 tần số phát riêng cho các tỉnh, chứ đừng gộp chung cả vào TH dịch vụ như thế này vừa tốn băng thông vừa làm người xem bực mình.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên