VTC3 và VTC3HD cho khán giả xem gì trong tháng 8 này

ttung94

Active Member
Về bản quyền giải VĐQG Italy mùa bóng 2013/14, VTC vẫn đang giữ bản quyền phát sóng quảng bá 2 trận/tuần, tuy nhiên có một số vấn đề nhỏ từ thiết bị thu sóng vệ tinh của các trận đấu này - phía kênh bọn em đang giải quyết nhanh chóng. Kênh cũng đang để ngỏ khả năng sẽ mua bản quyền quảng bá của các giải Đức và Tây Ban Nha, tuy nhiên chưa có quyết định cuối cùng.
Trong ngày hôm qua thì một số bác có trích dẫn nguồn tin từ website HanoiTV trích lời BLV Ngô Thanh là "Về cơ bản BLV Quang Huy và Quang Tùng sẽ bình luận một số trận đấu trên HanoiTV", thông tin này BLV Quang Huy khẳng định là đã nhận được đề nghị từ HanoiTV nhưng chưa nhận lời và cũng không có ý định nhận lời
Còn vấn đề cuối cùng là việc thu sóng HTV Thể thao trên hệ thống đầu thu VTC HD, phía VTC đang làm việc và sẽ dứt điểm với HTV trong tuần này để có khả năng là dừng khóa mã Viaccess hoặc sử dụng hệ thống khóa mã Irdeto 1 lớp đối với kênh HTV Thể thao và các kênh HTV khác trên Vinasat 2 để đảm bảo các thuê bao VTC đều có thể xem được. Phía VTC cũng sẽ hướng dẫn khách hàng thu kênh HTV Thể thao trên Vinasat 2 - đã tính đến trường hợp nhắn tin đến từng chủ thuê bao để hướng dẫn cách thu.
Mặc dù VTC đang ở trong giai đoạn vô cùng khó khăn nhưng hy vọng các bác sẽ tiếp tục ủng hộ!

Ðề: Re: VTC3 và VTC3HD cho khán giả xem gì trong tháng 8 này

Về bản quyền giải VĐQG Italy mùa bóng 2013/14, VTC vẫn đang giữ bản quyền phát sóng quảng bá 2 trận/tuần, tuy nhiên có một số vấn đề nhỏ từ thiết bị thu sóng vệ tinh của các trận đấu này - phía kênh bọn em đang giải quyết nhanh chóng. Kênh cũng đang để ngỏ khả năng sẽ mua bản quyền quảng bá của các giải Đức và Tây Ban Nha, tuy nhiên chưa có quyết định cuối cùng.
Trong ngày hôm qua thì một số bác có trích dẫn nguồn tin từ website HanoiTV trích lời BLV Ngô Thanh là "Về cơ bản BLV Quang Huy và Quang Tùng sẽ bình luận một số trận đấu trên HanoiTV", thông tin này BLV Quang Huy khẳng định là đã nhận được đề nghị từ HanoiTV nhưng chưa nhận lời và cũng không có ý định nhận lời
Còn vấn đề cuối cùng là việc thu sóng HTV Thể thao trên hệ thống đầu thu VTC HD, phía VTC đang làm việc và sẽ dứt điểm với HTV trong tuần này để có khả năng là dừng khóa mã Viaccess hoặc sử dụng hệ thống khóa mã Irdeto 1 lớp đối với kênh HTV Thể thao và các kênh HTV khác trên Vinasat 2 để đảm bảo các thuê bao VTC đều có thể xem được. Phía VTC cũng sẽ hướng dẫn khách hàng thu kênh HTV Thể thao trên Vinasat 2 - đã tính đến trường hợp nhắn tin đến từng chủ thuê bao để hướng dẫn cách thu.
Mặc dù VTC đang ở trong giai đoạn vô cùng khó khăn nhưng hy vọng các bác sẽ tiếp tục ủng hộ!

giải đức đã thi đấu được 1 vòng rồi còn nghĩ gì nữa bác, mà vtc có định mua gói 3 ngoại hạng anh để phát không vậy bác.

dieplanga

Ðề: VTC3 và VTC3HD cho khán giả xem gì trong tháng 8 này

các đài trong nước đoàn kết lại và đánh K+ đến cùng, cho nó phá sản luôn, có thể hy sinh một vài quan chức (vì lãng phí)

minhdt49

Khó khăn thì ai cũng khó khăn Tùng ạ !,nhưng hành xử thế nào cho hài lòng nhau mới còn tình cảm, VTC giờ làm thể thao tệ chưa từng thấy, câu sóng True sport ko nói làm gì nhưng chất lượng hình ảnh cũng phải đảm bảo đằng này hình nhòe nhẹt âm thanh lặng như hến, xem bóng đá mà ko nghe được tiếng bóng thình thịch thì xem làm gì. Nhớ trận Việt Nam-Arsenal hình ảnh trên VTC3 tệ thê thảm-công tác chuẩn bị cho bl trước sau trận đấu cũng ko tốt- trường quay nóng bức khiến khách mời mồ hôi đổ lả chả- máy móc,thiết bị VTC giờ có lẻ xuống cấp quá rồi...nói cái miệng ko để làm gì đến người trong cuộc ở VTC3 còn ra đi thì khách hàng từ bỏ âu cũng là thường tình. Thú thật xem bóng đá trên K+,Bóng đá TV,TTTV chất lượng hình ảnh âm thanh rất tốt ko bị tạp âm từ cabin bl âm thanh từ sân vận động rất cao cảm giác như đang ở đó. VTC nói cạnh tranh bằng chất xám nghe thật buồn cười.

ttung94

Active Member
Sao bác minhdt49 biết tên em ạ :>
Vấn đề trường quay S3 xuống cấp thì cả kênh đều đã rất rõ và rất "thấm" từ gần 2 năm trước rồi bác ạ, nhưng trong khoảng thời gian đó thì đành chịu vì toàn bộ kinh phí đã dồn vào việc xây dựng tòa nhà 23 Lạc Trung, hy vọng rằng mấy tháng tới khi tòa nhà này hoàn thiện 100% thì hệ thống trường quay mới hoàn toàn là HD sẽ được đưa vào sử dụng và khi đó thì chắc chắn vấn đề này sẽ được giải quyết. Còn vấn đề câu sóng thì đúng như các bác nói không thể câu móc mãi được, kênh 3 đang cố gắng để dứt điểm tình trạng này. Thực tại bây giờ vấn đề nhân lực -chất lượng và số lượng của VTC3 cũng là một điều khiến lãnh đạo rất đau đầu vì như các bác thấy, có vẻ như VTC đang phải trả giá cho chiến lược "đi tắt đón đầu" 7 8 năm về trước khi lần lượt K+, AVG rồi Viettel cứ "hút" dần dần những người tài đi khỏi VTC. Không ai dám nói trước tương lai sẽ như thế nào nhưng em tin chắc rằng chỉ một thời gian ngắn nữa thôi, khi VTC có sự thay đổi đồng bộ trong cấu trúc thượng tầng trên Tổng Công ty thì Kênh 3 nói riêng cũng như Đài VTC nói chung sẽ có những bước tiến mạnh và dài. Tất cả sẽ nỗ lực vì người dùng cũng như vì sự phát triển của thể thao VTC sau này.
mà vtc có định mua gói 3 ngoại hạng anh để phát không vậy bác.
Không bác ạ, quan điểm của GĐ Huy rất chắc chắn, đã không là sẽ nói không. Nhưng tình trạng đói NHA thì chắc sẽ không xảy ra trên hệ thống VTC vì những thủ tục cuối cùng với HTV đang được hoàn tất.

minhdt49

À Tùng ơi !,lúc trước xem VTC14 thấy có nhiều clip của em rất tốt, hy vọng kênh 3 sẽ sớm trở lại với vị thế của mình, với những người yêu mến VTC đều lấy kênh 3 làm thướt đo kênh 3 đi xuống đồng nghĩa khách hàng sụt giảm. Dù ko còn bóng đá trực tiếp nhưng hy vọng kênh 3 vẫn làm tốt nv là kênh thể thao đầy đủ màu sắc nhất, chất lượng hình ảnh âm thanh tốt nhất. tiện cho a gởi 1 câu hỏi đến a.Huy là lý do gì chương trình Thế giới người khổng lồ WWE ngừng phát sóng- hy vọng WWE sẽ trở lại vào khung giờ tối CN để bớt nhàm chán ko Supper sunday

boyben2011

Well-Known Member
VTC mà ko có bản quyền các giải thể thao thì t xin có ý kiến là:

Đuổi việc hết mẹ cái bọn BLV đi thuê về để chúng nó sáng đến cơ quan "súc ấm pha trà" xong đi về ak. Kể cả BLV Quang Huy luôn. Quang Huy mà ko có gì để Bình Luận thì thuê nó có tác dụng gì ko, để ngắm ak, t ko trả lương cho nhưng kẻ vô tích sự mà cả ô ttung94 này t cũng đuổi ăn bám nó quen xong vào 4rum này phát biểu linh tinh. Nói cứ như đi họp Đảng ủy vậy:Thưa các đồng chí! Tới đây VTC sẽ rút kinh nghiệm nhằm phục vụ khán giả tốt hơn.....oa oa oa..... bla bla.............................mẹ rút kinh nghiệm đc nửa năm chưa? Mồm cứ nói nhưng làm như mèo mửa

Đuổi hết mấy e ẹo ẹo tổng đài đi nữa, mình hỏi dịch vụ TH HDTV thì nó lại bảo: anh có chơi games ko? Mình đọc mã DV TH thì nó lại tưởng TK Games, điên ko chịu nổi. thuê bọn này hóa ra chỉ ngồi đó chả làm đc cái gì tất

T nói thật đuổi hết cái đống đấy, lấy quĩ lương của chúng nó thừa tiền mua bản quyền phát âm thanh live cho dân tự bình luận khỏi cần thuê nữa, nếu ko mua bản quyền thể thao thì ta mua bản quyền kênh cũng đc HBOHit, HBOfamily, HBO Signature mua về mà xem cả kênh Thrill, FX, NAT Geo wild, adventure, music, DISCOVERY Health,.....

Tái phải như thế chứ, thằng nào ko chịu giảm lương 1.cút 2.giữ lương như t tăng cường độ gấp đôi ngày 8h tăng lên 12h ko làm thì cút
T thuê mày 5tr/tháng thì mày phải làm cho t đc 10tr/tháng chứ thế mới có lãi chứ cứ trả lương theo kiểu: làm ng` ai lm` thế, ae mình sống vs nhau bằng tình cảm mà! Có ngày ăn phân đấy

Còn chiết khấu đại lí chứ gì? 1 bộ (3tr2-HD) mày lắp đc t cho mày 200k/bộ , 10 bộ t cho mày 300k/bộ, 50 bộ cho 500k/bộ, 100 bộ cho 700k/ bộ đc chưa, mày kéo thêm thằng nào làm đại lí cho t t cho thêm may` 1tr nữa. Mày vẽ đủ trò móc đc càng nh` thi` thưởng càng cao....

Đây mới chỉ khái quát về mảng TH thôi nhé, còn về Games, Go.vn,...... e nói sau

dcX_19XX

À Tùng ơi !,lúc trước xem VTC14 thấy có nhiều clip của em rất tốt, hy vọng kênh 3 sẽ sớm trở lại với vị thế của mình, với những người yêu mến VTC đều lấy kênh 3 làm thướt đo kênh 3 đi xuống đồng nghĩa khách hàng sụt giảm. Dù ko còn bóng đá trực tiếp nhưng hy vọng kênh 3 vẫn làm tốt nv là kênh thể thao đầy đủ màu sắc nhất, chất lượng hình ảnh âm thanh tốt nhất. tiện cho a gởi 1 câu hỏi đến a.Huy là lý do gì chương trình Thế giới người khổng lồ WWE ngừng phát sóng- hy vọng WWE sẽ trở lại vào khung giờ tối CN để bớt nhàm chán ko Supper sunday

VTC bay giờ không mặn mà bán kênh nữa rùi.

thegioi05

Active Member

Cứ việc chú trọng tới thuê bao HD rồi bỏ rơi thuê bao SD như hiện nay thì toi sớm thôi. HTV TP HCM nó trung lập lắm, không đứng về phía nào cả nên mình thấy cái hợp tác chiến lượt gì đó cũng như không thôi. K+ cũng vẩn có thể có các kênh HTV và khi đó người tiêu dùng sẽ so sánh cái khác biệt giữa các dịch vụ đó các quan trọng là VTC phải có cái gì khác biệt và đặc sắc nữa. Mình không biết về sau VTC có bước tiến mạnh và dài như thế nào nhưng hiện tại và 3 năm sau nữa thì chắc chắn là không rồi. Cứ cái đà này thì tới lúc VTC phục hồi thì mấy đài khác đã đi tới đâu rồi.

Đôrêmi

Moderator

VTC mà ko có bản quyền các giải thể thao thì t xin có ý kiến là:

Đuổi việc hết mẹ cái bọn BLV đi thuê về để chúng nó sáng đến cơ quan "súc ấm pha trà" xong đi về ak. Kể cả BLV Quang Huy luôn. Quang Huy mà ko có gì để Bình Luận thì thuê nó có tác dụng gì ko, để ngắm ak, t ko trả lương cho nhưng kẻ vô tích sự mà cả ô ttung94 này t cũng đuổi ăn bám nó quen xong vào 4rum này phát biểu linh tinh. Nói cứ như đi họp Đảng ủy vậy:Thưa các đồng chí! Tới đây VTC sẽ rút kinh nghiệm nhằm phục vụ khán giả tốt hơn.....oa oa oa..... bla bla.............................mẹ rút kinh nghiệm đc nửa năm chưa? Mồm cứ nói nhưng làm như mèo mửa

Đuổi hết mấy e ẹo ẹo tổng đài đi nữa, mình hỏi dịch vụ TH HDTV thì nó lại bảo: anh có chơi games ko? Mình đọc mã DV TH thì nó lại tưởng TK Games, điên ko chịu nổi. thuê bọn này hóa ra chỉ ngồi đó chả làm đc cái gì tất

T nói thật đuổi hết cái đống đấy, lấy quĩ lương của chúng nó thừa tiền mua bản quyền phát âm thanh live cho dân tự bình luận khỏi cần thuê nữa, nếu ko mua bản quyền thể thao thì ta mua bản quyền kênh cũng đc HBOHit, HBOfamily, HBO Signature mua về mà xem cả kênh Thrill, FX, NAT Geo wild, adventure, music, DISCOVERY Health,.....

Tái phải như thế chứ, thằng nào ko chịu giảm lương 1.cút 2.giữ lương như t tăng cường độ gấp đôi ngày 8h tăng lên 12h ko làm thì cút
T thuê mày 5tr/tháng thì mày phải làm cho t đc 10tr/tháng chứ thế mới có lãi chứ cứ trả lương theo kiểu: làm ng` ai lm` thế, ae mình sống vs nhau bằng tình cảm mà! Có ngày ăn phân đấy

Còn chiết khấu đại lí chứ gì? 1 bộ (3tr2-HD) mày lắp đc t cho mày 200k/bộ , 10 bộ t cho mày 300k/bộ, 50 bộ cho 500k/bộ, 100 bộ cho 700k/ bộ đc chưa, mày kéo thêm thằng nào làm đại lí cho t t cho thêm may` 1tr nữa. Mày vẽ đủ trò móc đc càng nh` thi` thưởng càng cao....

Đây mới chỉ khái quát về mảng TH thôi nhé, còn về Games, Go.vn,...... e nói sau

Tôi không thích cái kiểu ăn nói của bác, cũng như cách bác nói về thành viên khác (cụ thể là ttung94) việc VTC thuê ai trả công ai là quyền của họ, họ làm tốt họ phát triển, không tốt họ lụi bại, bác thích thì dùng dịch vụ của họ, không thích thì cạnh mặt họ ra, cho bác về làm lãnh đạo thì VTC chắc phát triển lắm???

vo7210

Well-Known Member

Thương trường như chiến trường mà, miếng bánh là rất lớn không đài nào có thể ăn hết một mình được ,phải được chia ra thôi .Nếu các bác VTC tôn trọng khách hàng và muốn khách hàng gắn bó lâu dài thì cũng phải quan tâm tới khách hàng tí .Em nói ví dụ nhé : Bản quyền NHA là chuyện đã rồi, không vì thế mà trên các kênh sóng HD của các bác không có gói 3 NHA hoặc 1 giải châu âu nào đó coi sao được. Có nhiều người bỏ ra gần 4 triệu để mua cái đầu HD của các bác xem bóng đá HD có khi mới được 1 mùa giải giờ làm sao.

dencalang

Member

Khó khăn thì ai cũng khó khăn Tùng ạ !,nhưng hành xử thế nào cho hài lòng nhau mới còn tình cảm, VTC giờ làm thể thao tệ chưa từng thấy, câu sóng True sport ko nói làm gì nhưng chất lượng hình ảnh cũng phải đảm bảo đằng này hình nhòe nhẹt âm thanh lặng như hến, xem bóng đá mà ko nghe được tiếng bóng thình thịch thì xem làm gì. Nhớ trận Việt Nam-Arsenal hình ảnh trên VTC3 tệ thê thảm-công tác chuẩn bị cho bl trước sau trận đấu cũng ko tốt- trường quay nóng bức khiến khách mời mồ hôi đổ lả chả- máy móc,thiết bị VTC giờ có lẻ xuống cấp quá rồi...nói cái miệng ko để làm gì đến người trong cuộc ở VTC3 còn ra đi thì khách hàng từ bỏ âu cũng là thường tình. Thú thật xem bóng đá trên K+,Bóng đá TV,TTTV chất lượng hình ảnh âm thanh rất tốt ko bị tạp âm từ cabin bl âm thanh từ sân vận động rất cao cảm giác như đang ở đó. VTC nói cạnh tranh bằng chất xám nghe thật buồn cười.
Chẳng lẽ VTC giờ thê thảm thế hay sao lâu lắm rồi không xem VTC thấy bạn này nói mà buồn một thời tự hào thương hiệu VTC giờ thì cạnh tranh được với ai, một đài mà giờ không có lấy 1 chút bản sắc riêng sao vậy trước đây luôn tự hào VTC 1 thế giới thể thao mà. Giờ đây VTC 1 thế giới gì hả bạn "ttung94 " hay 1 thế giới kênh địa phương. Anh Quang Huy đâu rồi người mà luôn tự hào truyền hình đẳng cấp luôn có món ngon dành cho người xem, giờ không biết cho xem cái gì đây. Bản sắc trí tuệ, chất xám VTC đâu rồi.

ttung94

Active Member
Re: Ðề: Re: VTC3 và VTC3HD cho khán giả xem gì trong tháng 8 này

Em cảm ơn anh rất nhiều, em sẽ chuyển câu hỏi này tới chú Huy để trả lời cho anh trong thời gian sớm nhất ạ :)

Thương trường như chiến trường mà, miếng bánh là rất lớn không đài nào có thể ăn hết một mình được ,phải được chia ra thôi .Nếu các bác VTC tôn trọng khách hàng và muốn khách hàng gắn bó lâu dài thì cũng phải quan tâm tới khách hàng tí .Em nói ví dụ nhé : Bản quyền NHA là chuyện đã rồi, không vì thế mà trên các kênh sóng HD của các bác không có gói 3 NHA hoặc 1 giải châu âu nào đó coi sao được. Có nhiều người bỏ ra gần 4 triệu để mua cái đầu HD của các bác xem bóng đá HD có khi mới được 1 mùa giải giờ làm sao.
Bây giờ phía VTC đang rất phân vân không biết tính thế nào cho hơn giữa việc tăng giá thuê bao hoặc giảm bóng bánh, vì như các bác thấy nếu không kể giai đoạn HDVIP ra thì giá của VTC vẫn không đổi từ khi khai trương dịch vụ đến giờ, các kênh như ESPN HD giả cầy, FTV HD hay CCTV HD câu trộm đã đều được thay bằng các kênh bản quyển mà phí của chúng nó thì rất đắt, ngày càng tăng (kể cả đối với AVG cũng vậy chứ không riêng gì VTC). Chi phí cho các đài địa phương thuê truyền dẫn cũng không thấm tháp gì mấy so với chi phí duy trì dịch vụ HD. Tổng Công ty xác định lợi thế điểm duy nhất của VTC HD lúc này là giá cước rẻ và tín hiệu ổn định. Em tin một khi ban lãnh đạo đã giải quyết được bài toán này thì chắc chắn VTC sẽ trở lại.

dhpaul

Well-Known Member

Theo em VTC tuyệt đối không duy trì gói cước rẻ mà chấp nhận thoi thóp kiểu như hiện tại, duy trì kiểu đấy người bỏ VTC vẫn cứ bỏ mà giá bản quyền VTC thì ai thấu cho. Trên thực tế VTC có thể tung ra 1 gói cước SD miễn phí bao gồm các kênh quảng bá quốc gia và địa phương, để cạnh tranh với đầu free (điểm chết người của đầu free là có thể bị khóa mã bất cứ lúc nào vì vấn đề bản quyền, mà khóa lại là đầu free khỏi xem, trong khi VTC còn có hệ thống khóa mã, khán giả có thể yên tâm theo dõi), còn riêng với gói SD và HD có thể tăng giá 1 chút để có thể đảm bảo duy trì và phát triển dịch vụ tốt hơn. HD VIP và HD GOLD còn có người chơi thì em không tin VTC tăng giá 1 chút sẽ không ai mua, vấn đề là các kênh trên gói dịch vụ đó đảm bảo ổn định và tương đối 1 chút khi so với các dịch vụ khác. Dù vẫn hy vọng VTC có thể có bản quyền 1/5 giải bóng đá châu Âu nào đó, nhưng VTC có thể không nhất thiết phải có bản quyền bóng đá, giờ đến 3-4 đài cùng phát rồi, đây là thời điểm tốt để VTC tiếp tục đa dạng hóa các nội dung thể thao, còn rất nhiều môn thể thao để VTC khai thác. Ngay trong bóng đá, vẫn còn 1 mảng là các cúp quốc gia và trận đấu của các đội tuyển quốc gia mạnh vẫn chưa được khai thác hết, VTC nên quan tâm. Nhưng VTC nên liên kết với 1 đơn vị nào đó có bản quyền các giải bóng đá để đưa kênh lên hệ thống, đảm bảo quyền lợi cho khách hàng như AVG, MyTV đã liên kết với VCTV. HTV có vẻ vẫn chưa đủ lắm, vì họ phát quảng bá nên được ít trận, ít kênh và có thể chưa phát HD được ngay. Chẳng hạn liên kết với SCTV, cũng là 1 ý hay?

Chỉnh sửa lần cuối:

ducanhct

Member

VTC chịu khó đến năm 2015 1 loạt giải VĐQG trên thế giới như Ý, Đức, TBN bọn K+ và VTCV sẽ hết bản quyền lúc đó nhà đài đàm phán mua bản quyền phát sóng, hoặc nếu đủ tài chính mua độc quyền luôn hoặc mua gói tối ưu nhất như bọn K+ ý chúng nó được quyền chọn những trận đấu hay nhất. Ngoài ra thì còn có 2 cup Châu Âu nữa C1 và Europa league nữa năm 2015 K+ cũng hết bản quyền rồi. Lúc đó thì VTC chịu khó liên kết với 1 hoặc nhiều đài như AVG, SCTV... chung vốn mua bản quyền. Còn giờ thì trước mắt VTC chịu khó phát triển và mua bản quyền các giải thể thao khác như Quần Vợt chẳng hạn.

dieplanga

Mình mới dùng đầu thu SH9, không biết sao một số kênh như : SPORTS; FOX, QN3,....không có tín hiệu, dò lại thì các kênh này mất luôn. Anh em nào biết giúp mình với. Cảm ơn nhiều

minhhuub

Active Member

VTC chịu khó đến năm 2015 1 loạt giải VĐQG trên thế giới như Ý, Đức, TBN bọn K+ và VTCV sẽ hết bản quyền lúc đó nhà đài đàm phán mua bản quyền phát sóng, hoặc nếu đủ tài chính mua độc quyền luôn hoặc mua gói tối ưu nhất như bọn K+ ý chúng nó được quyền chọn những trận đấu hay nhất. Ngoài ra thì còn có 2 cup Châu Âu nữa C1 và Europa league nữa năm 2015 K+ cũng hết bản quyền rồi. Lúc đó thì VTC chịu khó liên kết với 1 hoặc nhiều đài như AVG, SCTV... chung vốn mua bản quyền. Còn giờ thì trước mắt VTC chịu khó phát triển và mua bản quyền các giải thể thao khác như Quần Vợt chẳng hạn.

- Liên kết với ai chả nói lại đi liên kết với con của VTV thì hỏng =)). Mà lúc đó K+ nó là mua với giá cao, ai làm đc gì nó :))
- Còn quần vợt thì thằng VCTV nó đang ôm rồi...........

truemanbo

Làng nước ơi tối nay có bóng đá có ai thấu hiểu,hixx

Bên trên