VTV đã mua bản quyền World Cup 2014 !

Đôrêmi

Moderator
Ðề: VTV đã mua bản quyền World Cup 2014 !

Em cứ sắm chảo to đi, đảm bảo HD xịn, có 2 sự lựa chọn 1 nguyên tiếng trên sân cỏ không có bình luận và 2 là thêm bình luận tiếng Anh.
Còn vụ bên trên nếu kênh đó mà khóa lại tội sẽ đổ hết lên đầu em Điêu, đảm bảo em sẽ đi nghỉ mát dài hạn :D :D :D

Em cứ sắm chảo to đi, đảm bảo HD xịn, có 2 sự lựa chọn 1 nguyên tiếng trên sân cỏ không có bình luận và 2 là thêm bình luận tiếng Anh.
Còn vụ bên trên nếu kênh đó mà khóa lại tội sẽ đổ hết lên đầu em Điêu, đảm bảo em sẽ đi nghỉ mát dài hạn :D :D :D

phải hỏi tội đám đảo chính chứ sao hỏi tội em, huhuhu...

luonnho1001

Well-Known Member

Ô thế ThầnĐiêu là nữ ak. Cứ tưởng nam cơ.

boy_hn

Active Member

Thần điêu là nam hay nữ chỉ có chúa mấy biết đượcc

kungfua7

Active Member

kênh feed trên 91,5 hả anh , kênh đó đúng chất HD , chuyển dc 2 ngôn ngữ : tiếng trên sân hoặc tiếng bình luận , sóng sánh cũng đủ chạy

Đôrêmi

Moderator

kênh feed trên 91,5 hả anh , kênh đó đúng chất HD , chuyển dc 2 ngôn ngữ : tiếng trên sân hoặc tiếng bình luận , sóng sánh cũng đủ chạy
Đúng rồi, chú vẫn thường xem kênh này mà còn hỏi anh, nhà anh thì sóng khỏe luôn, nghe tiếng gốc hoặc nghe bình luận tiếng Anh hay hơn mấy các thánh chém của K+.
PS: Lưu ý cả nhà đừng ai đưa thông tin về kênh CH8 CH7 hay TV5 ở Vinasat2 nữa nhé, thằng K+ nó mà có ý kiến với FIFA thì mấy ông đảo chính Thái cũng phải khóa sóng lại đó, thiệt hại lớn không phải là các ông Show hàng mà là nhiều người dân nghèo dùng chảo lậu.

thegioi05

Active Member

Đúng rồi, chú vẫn thường xem kênh này mà còn hỏi anh, nhà anh thì sóng khỏe luôn, nghe tiếng gốc hoặc nghe bình luận tiếng Anh hay hơn mấy các thánh chém của K+.
PS: Lưu ý cả nhà đừng ai đưa thông tin về kênh CH8 CH7 hay TV5 ở Vinasat2 nữa nhé, thằng K+ nó mà có ý kiến với FIFA thì mấy ông đảo chính Thái cũng phải khóa sóng lại đó, thiệt hại lớn không phải là các ông Show hàng mà là nhiều người dân nghèo dùng chảo lậu.
Lo một điều là nó cho coi tới tứ kết. 2 trận Bán kết vs Chung kết khoá lại là toi.

boy_hn

Active Member

Cho em hỏi là làm thế nào để xem được kênh CH7 và CH8 vậy các bác

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: VTV đã mua bản quyền World Cup 2014 !

Đơn giản như đan rổ sóng ngay tại Vinasat nhà mình mà ko biết ak
Add thêm TP là xem đc kênh CH7 (11630V30000 FEC3/4 8QPSK, DVB), CH8 (11167V30000 FEC3/4 8QPSK DVB)

Đầu VTCHD hết hạn, đầu Tàu trôi nổi bắt vinasat xem đc hết =))

P/s: sóng sánh do nhà trồng đc có khác, tiện lợi đỡ mất công quay chảo ghép, ghép lằng nhằng như mấy bác bên DVB mấy cái đầu hết hạn thuê bao cứ lấy ra mà múc thôi

Ðề: Re: Ðề: VTV đã mua bản quyền World Cup 2014 !

Đơn giản như đan rổ sóng ngay tại Vinasat nhà mình mà ko biết ak
Add thêm TP là xem đc kênh CH7 (11630V30000 FEC3/4 8QPSK, DVB), CH8 (11167V30000 FEC3/4 8QPSK DVB)

Đầu VTCHD hết hạn, đầu Tàu trôi nổi bắt vinasat xem đc hết =))

P/s: sóng sánh do nhà trồng đc có khác, tiện lợi đỡ mất công quay chảo ghép, ghép lằng nhằng như mấy bác bên DVB mấy cái đầu hết hạn thuê bao cứ lấy ra mà múc thôi

Ông này rãnh thiệt như con cá Liệt.

thegioi05

Active Member

Các bước thực hiện.
Bước 1: Từ màn hình chính nhấn Menu trên Remote.
Bước 2: Dùng các nút lên xuống chọn vào phần Hệ thống (có logo hình cái chảo)
Bước 3: Chọn Thông tin đầu thu (phần có version phần mềm, ngày cập nhật…)
Bước 4: Bấm trên điều khiển lần lượt các phím: 4 3 2 1
Bước 5: Chọn mục Dò bằng tay sẽ hiện một cửa sổ có các thông số về Transponter (Bộ phát đáp), bên dưới có thanh hiển thị sóng Tình trạng tín hiệu. Giữ nguyên các thông sốTunner và Vệ tinh.
Bước 6: Di chuyển con trỏ đến dòng Bộ phát đáp. Hiện tại hiển thị 1/29 (có 29 bộ phát đáp). Để đảm bảo không xóa mất kênh cũ, bấm mũi tên sang phải để chuyển đến vị trí thứ 29 (29/29). Khi thêm TP thứ 2 thì chọn 28/29 (lùi dần). Khi chuyển con trỏ đến dòng nào thì sửa thông số của dòng đó bằng phím mũi tên sang phải và trái. Với Tần số và Tốc độ mã thì có thể bấm các phím số để đặt thông số.
Các thông số sau sẽ thay đổi theo từng TP: Tần số, Tốc độ mã, FEC, Phân cực,Điều biến
Bước 7: Thêm các TP của các đài

Hướng dẫn thêm các kênh miễn phí trên đầu thu K+HD

Ðề: Re: Ðề: VTV đã mua bản quyền World Cup 2014 !

Ku Điêu mép cái vụ này cho nhà K+ chưa ku? một đêm nữa mà sóng sánh TỊT thì bà con DVB cho ku ra đảo Nam Cực ở đấy nhé.

Nên nhớ Điêu là người đầu tiên phát hiện ra chuyện này, trước khi cả WC khai mạc.

kungfua7

Active Member

_khỏi cần tranh cãi cái kênh CH7 và CH8 nữa , nó chỉ trự tiếp có vài trận ak ko full đâu , còn mún xem full mà ko mất phí cứ quất mấy kênh feed trên 100,5 và 91,5 vừa xem HD vừa dc free khỏe , mà k+ ko thể can thiệp dc , đang xem kênh feed he he thoải mái , sóng khỏe căng nét

_khỏi cần tranh cãi cái kênh CH7 và CH8 nữa , nó chỉ trự tiếp có vài trận ak ko full đâu , còn mún xem full mà ko mất phí cứ quất mấy kênh feed trên 100,5 và 91,5 vừa xem HD vừa dc free khỏe , mà k+ ko thể can thiệp dc , đang xem kênh feed he he thoải mái , sóng khỏe căng nét

Tào lao nữa đi ;))

kungfua7

Active Member

lại tào lao sao ko đúng ak , hay thần điêu chỉ biết có kplus mà ko xem mấy kênh khác , có cần đưa vài kênh điển hình cho xem ko thần điêu

CryForU2003

Đâu cần phải nói quỵt tẹt ra vậy đâu. Càng nói nhiều, lần sau càng khó khăn hơn khi muốn xem feed thôi!

Bên trên