Vừa giải mã DTS vừa hát karaoke

lethbinh

Em mới tập tọng nên hơi dốt về kỹ thuật mong các bác tư vấn giúp.

Em đã có LCD, WD box và ổ cứng rồi, định mua thêm Z5500 như bác Chip đã tư vấn. Em thấy với em dư lày xem phim là quá tốt rồi nhưng nhà em lại có người thích hát karaoke nữa.

Vậy có các bác cho em hỏi có bộ giàn nào mà có thể giải mã DTS và hát được karaoke không? giá khoảng tầm 10 triệu đồng. Bán ở Hà Nội càng tốt.

Dạo trước em có đi ra Nguyễn Kim thấy có mấy bộ giàn của JVC với Philips cũng thấy có ghi HDMI và karaoke, giá khoảng 7 - 9 triệu, model em không nhớ chính xác. Người bán nói có thể xem HD từ đĩa và cũng thấy có cả khe HDMI và khe cắm USB. Vậy nếu cắm cái ổ cứng vào thì có thể xem phim HD thay cho HD box được không hay chỉ cắm USB vào xem ảnh thôi? Em hỏi thì người bán hàng cũng ko biết chính xác. Có thể dùng bộ giàn kiểu này cắm cùng WD box để vừa xem HD và hát karaoke không? bác nào biết thì chỉ giúp em với nhé. Thanks.

lethbinh

Ðề: Vừa giải mã DTS vừa hát karaoke

Hay là em cứ mang cả WD và ổ cứng ra hàng, cắm vào nếu được thì mua nhỉ?

mx1

Member

Hay là em cứ mang cả WD và ổ cứng ra hàng, cắm vào nếu được thì mua nhỉ?

chính xác và đơn giản. Mua cái gì cũng nên test trước, ko nên tin lời tụi bán hàng. Tôi đã bị hố 1 lần rồi.

linh7621107

Theo tôi thực ra những người đi bán hàng thuê không phải ai cũng đủ trình độ để hiểu hết về mặt hàng đang bán, họ cứ nói phóng lên, miễn là bán được hàng, ăn theo doanh số.

chiminh

Member

bạn muốn hát karaoke cho nó kêu thôi hay sao?nêu để hát được thì loa phải lớn.kích thước loa lớn ít nhất là 2 tấc.còn muốn hát được dàn loa nhỏ mà hay thì bạn phải có mixer xịn.( cái này còn mắc hơn đi mua cái loa :p)
những dàn như loa Bose 301 series V nếu đánh với amply dở hơi thì cũng dở ẹc.
còn không thì theo ý mình mua 1 bộ của Ariang giá khoảng gần 4T thì hát cũng hay.

Bên trên