WD TV có chơi được nhạc FLAC ko?

sobny

Member
Em đã có TViX 4100, thử chơi nhạc FLAC hoặc DTS đều ko dc, mặc dù đã up firmware mới nhất và dùng ampli support dts. HDX cũng tương tự, ko chơi dc.
Em thử qua TViX 6500 thì thấy chơi dc, ko biết WD TV có chơi dc ko? định đầu tư con này cho rẻ.

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: WD TV có chơi được nhạc FLAC ko?

Em đã có TViX 4100, thử chơi nhạc FLAC hoặc DTS đều ko dc, mặc dù đã up firmware mới nhất và dùng ampli support dts. HDX cũng tương tự, ko chơi dc.
Em thử qua TViX 6500 thì thấy chơi dc, ko biết WD TV có chơi dc ko? định đầu tư con này cho rẻ.
TViX, HDX và WD TV cũng chơi được nhé bạn. TViX khi chơi file nhạc DTS thì để Volume của TViX ở mức 25.

sobny

Member

sao 4100 của em chơi, chỉ thấy tiếng rè rè, cái HDX cũng tương tự. Em kiểm tra hết rồi, file chơi trên máy tính vẫn bt.

hoangtuan_neu

Active Member

sao 4100 của em chơi, chỉ thấy tiếng rè rè, cái HDX cũng tương tự. Em kiểm tra hết rồi, file chơi trên máy tính vẫn bt.
TViX thì để Volume ở mức 25, còn HDX thì để ở mức số 0 hoặc mức số 44 tùy firmware bác ạ

hoangtuan_neu

Active Member

fac, có zụ này nữa sao hả tuấn gật gù ? sao lại để volume khác là ko play đc à ?

Yes Sir, với những file nghe nhạc tiếng DTS thì phải vậy, còn với phim có Audio DTS thì chơi vẫn bình thường <:p

nikonian

Member

Hoàn toàn được. Nghe ngon lành cành đào, tôi đã thử rồi

Bên trên