WDTV; WDTV Live - HD Media Player

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

huynhlang

Member
Ðề: Western Digital - HD Media Player

Có ai bị tình trạng như mình kg?WDTV xài khoảng 2tháng kg có vấn đề gì cả . gần đây khi bật lên thấy tất cả file fim nhưng kg xem được .Gắn ổ cứng vào vi tính thi xem được.có anh nào biết xin chỉ dùm

dolly

Mới được cô bạn xách tay cho 1 em WD Live TV. Sắm thêm 1 cái router và usb adapter chuẩn N bắt sóng wifi coi Youtube Ok rồi. Nhưng vẫn chưa thành công set up Network share với cái máy trên nhà. Làm đủ mọi cách mà WD Live TV vẫn không nhìn thấy folder share. Anh em ai có kinh nghiệm thì giúp mình với.
Hiện đang dùng Win 7 Home Pre 64bit

Không biết có phải do 64bit nên không nhìn thấy không nhỉ????

kieu chinh

WDTV ko play được sub dang srt ma` chỉ idx thoai, chiu khó dơnload subtitle creator convert lại

mới mua con WDTV live, mà nút nẽt xử dụng ko được, nghe là qua nhanh 10' mà nó dek có dùng được, ko bít có ai bị vậy ko để mình bít di đổi lại /:)

Bạn đọc bài của bác tranzdung là ok
Muốn qua nhanh 10' thì làm như sau:đang play nhấn >>(ở 2x ...hay 16x gì cũng được) sau đó nhấn>>/ là qua 10', nhấn thêmlần nữa qua 20'.Cứ nhấn 1 lần thì qua 10'....nhấn n cái=hết phim.
Chúc bạn hài lòng với mình!:-h

vck

SOS!!!!
Cái WD Media Player của tôi gần đây tự nhiên trở chứng: Cứ coi phim được một chút thì tự nhiên báo lỗi Storage not recognised. Tôi đã thử nâng cấp Firmware, thậm chí format cả ổ đĩa cứng và chép lại nhưng vẫn không khắc phục được.
Nhờ các bác có kinh nghiệm góp ý cách xử lý. Đa tạ!

ducdien

Nhà cháu có 1 cái WD HD player. Xin hỏi các bác 2 vấn đề ạ:
1. Nhà cháu muốn chuyển từ DTS sang AC3 để xem trên TV và loa thường nên đã sử dụng Popcorn MKV Audio Converter để chuyển, chọn file nguồn là file DTS, chuyển "single file" sang 1 file khác, đặt tên giống file gốc, chỉ thay chữ DTS thành AC3, "preserve DTS", AC3 bit rate là 448. Mọi thứ chạy xong, trong thư mục gốc có file mới chuyển, vẫn là đuôi mkv, nhưng khi cắm vào WD HD player thì không thấy file đó xuất hiện.
2. Nhà cháu muốn đọc phụ đề tiếng Việt, nên theo hướng dẫn của các bác ở đây, dùng subtitle creator để chuyển, đã đặt ngôn ngữ là 1258 Vietnam, chọn file srt gốc, sau đó save vobsub as .idx (giữ nguyên tên file, chỉ đổi đuôi), thế nhưng chẳng thấy file mới đổi đâu, mặc dù chương trình chạy không báo lỗi gì cả.

Mong các bác hướng dẫn nhà cháu với ạ. Cảm ơn các bác

nguyenpt59

Bạn ducdien !
Sau khi bạn chọn save vobsub as ..., bạn copy tenphim.mkv paste vào, bỏ đuôi .mkv, chọn thư mục save vào đúng là thư mục chứa phim đó.

tebaomang

Em mới dùng WDTV Live và cũng có nghịch ngợm up custom firmware cho em nó để mở rộng thêm nhiều chức năng so với firmware của hãng (mặc dù phần lớn chức năng í là em không hiểu gì =)) , nhưng ngoài ra cũng có nhiểu chức năng quý :x).

Tuy nhiên có chức năng xem moviesheet (theo em hiểu là xem thumb, poster, tóm tắt nội dung dạng văn bản, ... nói chung là thông tin kiểu meta) thì em không tài nào tìm thấy app hay mod nào thực hiện được.

Theo em biết thì có mod để xem được dạng moviesheet trên WDTV (đã up custom firmware), nhưng mod này sử dụng trên WDTV Live (đã up custom firmware) không được. :(

Các bác có cao thủ nào giúp em vụ này với.
Em xin chân thành cảm ơn các bác.

Chỉnh sửa lần cuối:

inter_honghai

Các bồ cho mình hỏi. Để xem HD mình đã mua 01 LCD42in, 01WD+o cứng !,5 TB và đang chuẩn bi mua 01 bộ loa Logitech hoăc Sony 5.1 nửa . Cho hỏi vậy đủ để xem HD hay chưa vây, có cần them món gì nữa ko . Mong các bạn góp ý dùm hoặc qua mail : [email protected]
Thanks

kieu chinh

Các bồ cho mình hỏi. Để xem HD mình đã mua 01 LCD42in, 01WD+o cứng !,5 TB và đang chuẩn bi mua 01 bộ loa Logitech hoăc Sony 5.1 nửa . Cho hỏi vậy đủ để xem HD hay chưa vây, có cần them món gì nữa ko . Mong các bạn góp ý dùm hoặc qua mail : [email protected]
Thanks

...thêm 1 phòng chuẩn và 1 con...ghệ xem phim mới phê.he...he

birana

Mua thêm dây Optical đi bạn, cắm qua dàn âm thanh 5.1 như Samsaung Ht_Z210...

pboy

Em cắn răng cắn cỏ mua đc 1 em WDtv, 1 HDD và 1 màn hình máy tính LCD 24" của samsung.
Về nhà cắm thử, mọi thứ đều ok.
Down newmoon về xem thì ko có tiếng, lên 4rum đọc thì hóa ra HDMI ko cho ra DTS, mà em thì ko thể đủ kinh phí đầu tư thêm loa 5.1 , chỉ có loa 2.1 thôi :( , các bác có cách nào khả thi nhất giúp em đc ko ạ
Mà các bác tiện giúp em luôn setup cấu hình thế nào ở WDtv và màn hình cho mượt nhất. Cám ơn các bác rất nhiều

HD-Bluray

Member

Em cắn răng cắn cỏ mua đc 1 em WDtv, 1 HDD và 1 màn hình máy tính LCD 24" của samsung.
Down newmoon về xem thì ko có tiếng, lên 4rum đọc thì hóa ra HDMI ko cho ra DTS, mà em thì ko thể đủ kinh phí đầu tư thêm loa 5.1 , chỉ có loa 2.1 thôi :( , các bác có cách nào khả thi nhất giúp em đc ko ạ
Mà các bác tiện giúp em luôn setup cấu hình thế nào ở WDtv và màn hình cho mượt nhất. Cám ơn các bác rất nhiều
vậy bác phải đổi qua WD TV Live thôi , chỉ có cách đó mới đỡ chi phí nhất

yougood

Member

Bạn Down cái PopCorn MKV AudioConverter để convert từ DTS qua AC3 là được thôi.

Mã:
http://www.videohelp.com/download/AC1812.ZIP

pboy

Bạn Down cái PopCorn MKV AudioConverter để convert từ DTS qua AC3 là được thôi.

Mã:
http://www.videohelp.com/download/AC1812.ZIP
mình đã thử cách này, âm thanh ra tàm tạm, ko sống động lắm nhưng mà cũng chẳng biết làm thế nào
dù sao cũng cám ơn bạn rất nhiều ^^

pboy

à các bác cho em hỏi cái. Đấy, như tình trạng của em trình bày là, em ko có cái gì khác ngoài màn hình, WDTV và cái HDD.
Loa của em là loa 2.1
Bây h e mua sản phẩm này thì có giải quyết được tình trạng DTS ko ạ :(

Em mới tập tành nên ko biết, hỏi ngu xin các bác đừng quăng tạ :(

Mountain

Member

Thanks

Không biết bác mua ổ cứng 1,5T chưa nếu mua rồi thì ân hận đấy. Vì 1,5T nó đọc chắc cả ngày không xong. Nên mua trong tầm 160-320G mà phải của chính WD thì load mới nhanh được.

tuanc9

Active Member

Không biết bác mua ổ cứng 1,5T chưa nếu mua rồi thì ân hận đấy. Vì 1,5T nó đọc chắc cả ngày không xong. Nên mua trong tầm 160-320G mà phải của chính WD thì load mới nhanh được.

Chắc bạn mua ổ cứng không tương thích tớ xài ổ SG 1,5 T với dock Unitek và ổ 1 T của WD chạy phà load khoảng mấy mươi giây chứ mấy

longchau

Member

hix, mình cũng xài cái WDHD mà ko có tiếng, đọc trong đây mới bít ko nghe dc DTS, chán wá

longchau

Member

mình đã thử cách này, âm thanh ra tàm tạm, ko sống động lắm nhưng mà cũng chẳng biết làm thế nào
dù sao cũng cám ơn bạn rất nhiều ^^

xin chỉ mình cách convert DTS to AC3 đối với file avi với, mình dùng cái này ko dc, nó chỉ support mkv thui. Thanks

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên