[WDTV]: Western Digital - HD Media Player

hiend07

Ðề: Western Digital - HD Media Player

Mã:
http://wdc.custhelp.com/cgi-bin/wdc.cfg/php/enduser/std_adp.php?p_faqid=2741&p_created=1227234806&p_sid=FXy7XIlj&p_accessibility=0&p_redirect=&p_lva=&p_sp=cF9zcmNoPTEmcF9zb3J0X2J5PSZwX2dyaWRzb3J0PSZwX3Jvd19jbnQ9Nyw3JnBfcHJvZHM9MjA4LDI0NiZwX2NhdHM9JnBfcHY9Mi4yNDYmcF9jdj0mcF9zZWFyY2hfdHlwZT1hbnN3ZXJzLnNlYXJjaF9mbmwmcF9wYWdlPTEmcF9zZWFyY2hfdGV4dD11dGYtOA**&p_li=&p_topview=1

Em cũng đắn đo không biết có nên mua em này hay không nhưng sau khi xem mấy thông tin trên thì em quyết định chờ thêm vậy. Phụ đề tiếng Việt thì chưa hỗ trợ, phụ đề tiếng Anh thì phải nằm ra thành file .srt mới hiểu thì chán quá. Mà em cũng không rõ mai mốt có thể update firmware mấy tính năng này không nữa?!
Quyết định cuối cùng là thôi em chờ model sau vậy. Không có gì khó chịu hơn là phải hoãn cái sự sung sướng ấy lại nhưng biết làm sao giờ??
Có nghiền quá thì qua em cho test thử :)), em củng hơi bị thoà mãn với em nó rồi vì yêu cầu em củng đơn giản thôi hehe

butot

Member

Có nghiền quá thì qua em cho test thử :)), em củng hơi bị thoà mãn với em nó rồi vì yêu cầu em củng đơn giản thôi hehe

Em cũng ghiền lắm nhưng em ở Biên Hòa nên chịu không sang bác test được =(( Em cám ơn bác đã chia sẻ. Không phải em yêu cầu phức tạp gì nhưng để xem phim trong nhà thì đâu phải chỉ mình em, nếu không em xem trên máy tính cho khỏe, bởi vậy nên không có phụ đề tiếng Việt cũng là cả 1 vấn đề. Em nghĩ thôi em ráng nhẫn nhịn thêm vài tháng nữa bác ạ :-s

digiboy08

Sao em không thấy hỗ trợ ISO vậy? Bác Hiend07 xài rồi có test thử chức năng này chưa ạh. Gần cuối năm bù đầu bù cổ chưa có thời than nhiều, tới giờ vẫn chưa coi đựợc demo của mấy bác buồn thật, đang rất nóng lòng để rước nàng về dinh :D

hiend07

Sao em không thấy hỗ trợ ISO vậy? Bác Hiend07 xài rồi có test thử chức năng này chưa ạ. Gần cuối năm bù đầu bù cổ chưa có thời than nhiều, tới giờ vẫn chưa coi đựợc demo của mấy bác buồn thật, đang rất nóng lòng để rước nàng về dinh :D
Thấy không ghi nhưng có hỗ trợ bác àh. Cuối năm ai củng bí zì vậy thôi. Bác đừng có nóng khi nào rước nàng về dinh thì tha hồ mà test :D

nqtrung

Member

Theo thông báo mới nhất của WD (AVSFORUM) thì Firmware update sẽ có trong tuần sau.

Hôn nay khi đi mua HDD ở Phong Vũ có gặp 1 anh đại diện WD Việt Nam. Anh này nói sẽ nhập về bán đại trà trong tháng 1. Giá sẽ khoảng 200USD.

Tuy nhiên anh này cũng chưa từng được sờ đến cái WD HD Media Player nên cũng không biết nó hay - dở chỗ nào.

hiend07

Theo thông báo mới nhất của WD (AVSFORUM) thì Firmware update sẽ có trong tuần sau.

Hôn nay khi đi mua HDD ở Phong Vũ có gặp 1 anh đại diện WD Việt Nam. Anh này nói sẽ nhập về bán đại trà trong tháng 1. Giá sẽ khoảng 200USD.

Tuy nhiên anh này cũng chưa từng được sờ đến cái WD HD Media Player nên cũng không biết nó hay - dở chỗ nào.

Thanks bác Trung với thông tin rất hot. Việc cho ra đời New firmware nhanh chóng sẽ là một mong đợi rất lớn từ khách hàng như chúng ta hehe
Còn cái nhân viên bác nói này coi chừng bị thủ tiêu ah, giá bán kiểu này mà có new firmware updated thì bo'hand.com =))

digiboy08

Vậy nếu firmware được cập nhật thường như vậy hong lẽ mình phải gửi HD player đi để update firmware hả bác như vậy rất phiền phức hay cập nhật bằng cách cắm USB và cài đặt phần mềm như những loại khác. Nếu làm được như vậy thì tiếng Việt không còn là vấn đề nữa, đây củng là tin vui cho anh em nào muốn xem phụ đề. Hay muốn có những tiíh năng như những Player khác phải không các bác. Bác nào có tìm hiểu vụ này chưa ạ?

hiend07

Vậy nếu firmware được cập nhật thường như vậy hong lẽ mình phải gửi HD player đi để update firmware hả bác như vậy rất phiền phức hay cập nhật bằng cách cắm USB và cài đặt phần mềm như những loại khác. Nếu làm được như vậy thì tiếng Việt không còn là vấn đề nữa, đây củng là tin vui cho anh em nào muốn xem phụ đề. Hay muốn có những tiíh năng như những Player khác phải không các bác. Bác nào có tìm hiểu vụ này chưa ạ?
Hehe, rất may là không cần phải gửi HD Player về hãng để cập nhật firmware mà cập nhật bằng cách download firmware về và cắm USB vô cập nhật như những thằng khác thôi bác.
Còn bác hỏi "Hay muốn có những tiíh năng như những Player khác phải không các bác" ? Em chưa hiểu rõ ý bác
Nếu bác muốn hỏi về tính năng có được cập nhật không ? Câu trả lời theo em là có, còn cập nhật những gì thì em bótay.com.canh :D

5746

Vậy là ko thể xem phụ đề tiếng Việt được , phụ đề tiếng Anh thì phải xuất ra file riêng, thế thì cũng bất tiện nhỉ - Hôm nay bên Us giá tốt định làm nguyên combo WD TV HD media và WD Passport 400gb giá 200usd mà phân vân quá . Ko biết úp firmware mói có cải thiện được gì ko nhỉ ?

hiend07

Vậy là ko thể xem phụ đề tiếng Việt được , phụ đề tiếng Anh thì phải xuất ra file riêng, thế thì cũng bất tiện nhỉ - Hôm nay bên Us giá tốt định làm nguyên combo WD TV HD media và WD Passport 400gb giá 200usd mà phân vân quá . Ko biết úp firmware mói có cải thiện được gì ko nhỉ ?
Update firmware mục đích là sữa lỗi mà người dùng phản hồi và thêm 1 số tính năng mới, trườc khi nó được tung ra thì chưa ai nói được gì cả. Nhưng việc có dấu hiệu tung ra firmware nhanh như vậy là rất tốt cho anh em chúng ta.

5746

Update firmware mục đích là sữa lỗi mà người dùng phản hồi và thêm 1 số tính năng mới, trườc khi nó được tung ra thì chưa ai nói được gì cả. Nhưng việc có dấu hiệu tung ra firmware nhanh như vậy là rất tốt cho anh em chúng ta.

Khổ cái là thông tìn về Frimware mới ko thấy trên site của WD mà chỉ là post của một mem tự xưng là người của WD . KO rõ thưc hư thế nào . Phụ đề tiếng Việt thì tớ cũng ko quan tâm nhưng nếu phụ đề tiếng Anh mà phải làm ra một file độc lập nó mới hiểu thì ngại quá - Thôi đành chờ thêm hết tuần này xem thử rồi hãy mua cũng chưa vội .

dminh2004

Member

Làm gì có cái nào vừa rẻ, ngon, bổ hả bác. Giá của nó chỉ bằng 1/2 các thiết bị khác thì cũng phải chấp nhận 1 số khuyết điểm chứ.

hiend07

Làm gì có cái nào vừa rẻ, ngon, bổ hả bác. Giá của nó chỉ bằng 1/2 các thiết bị khác thì cũng phải chấp nhận 1 số khuyết điểm chứ.

Bác nói củng chí phải :)), nhưng em thấy cái vụ update firmware là 1 dấu hiệu rất tốt rồi.

5746

thì mình cũng mong nó xem duoc phụ đề tiếng Anh đã nhung sẵn trong phim thôi , ko đòi hỏi gì hơn . Chứ mua nó về rồi lại di làm Sub nguyên đống phim thì hoi mệt . còn giá 100usd thì quá rẽ rồi , nhưng nếu rẽ mà ko có sub thì cũng chả mua làm gì vì ko đủ trình để xem phim bằng English nếu ko có Sub

dino

Active Member

New Features:

• Added .MKV chapter selection for video playback for MKV with chapter support
  • Added .MTS file extension support
  • Added .TP file extension support
  • Added .TS file extension support
  • Added 1080p 24hz support
  • Added disk volume name to folder navigation in list mode
  • Added EXIF orientation flag functionality for auto picture rotate
  • Added file size in filename
  • Added jump feature to the remote: While fast forwarding or reversing, if the “Next” or “Prev” buttons are pressed, video will jump 10 minutes in the respective direction
  • Added progress indicator for the duration of the FF or REV function
  • Added a blinking status LED behavior while drive is mounting; previously the light just stayed on
  • Added sequential .M2TS file playback function
  • Added additional subtitle support (SMI, SUB, ASS, SSA)
  • Added user selectable font size for subtitle support
  • Added song title scroll in music playback to prevent truncation
  • Added embedded subtitle display in .MKV files
  • Added additional subtitle encoding support for the following: Western Europe (ISO), Traditional Chinese (Big5), Simplified Chinese (GB18030), Japanese (Shift-JIS), Korean (EUC-KR), Cyrillic (Windows-1251), Cyrillic (KOI8-R), Greek (ISO); previously only UTF-8 was supported
  • Added display sizing menu for photo playback: Fit to Screen, Full Screen, Keep as Original
  • Added accelerating scroll speed based on how long the arrow is held down on the remote when navigating folders with a large number of files; previously only one, constant speed was available
  • WD TV™ HD Media Player 1.01.01 Firmware Release Notes 3

Resolved Issues:

• Resolved issue when 2 drives were connected, then one drive was disconnected, the files from the disconnected drive still showed up on the file list but were not playable
  • Resolved "repeat one" failure during music playback; previously songs would not repeat
  • Resolved artist name truncation issue during music playback
  • Resolved issue where WD TV would not turn back on with remote after extended period of inactivity; previously WD TV had to be unplugged and was unrecoverable with the remote
  • Resolved image size and position issues during video playback; previously the image displayed did not fill the screen until the picture was zoomed in and then out again
  • Resolved info bar display issues in PAL (European display standard) mode
  • Resolved issue of the slideshow playing while in the Option menu during playback, slideshow now pauses if the Option menu is accessed
  • Resolved issues surrounding drives going to “sleep” and folders showing as empty; previously drives equipped with a sleep feature would not re-initialize before the WD TV timed out and displayed the folders as empty
  • Resolved issues with DVR-MS file playback, FF and REV now function properly; previously FF or REV during a DVR-MS file would cause the file to stop playing and the video signal to be lost
  • Resolved issues with forced resolution changes dropping video signal; previously the signal would be lost if the user switched between forced resolution and auto
  • Resolved photo self re-sizing issue; previously during photo playback the pictures would randomly re-size themselves
  • Resolved Status LED behavior by blinking to reflect accurate read cycles while data is being read; previously the LED just stayed on
  • Resolved subtitle default to “on” issue (subtitles now default to “off”, unless there is an external subtitle file created, then subtitles default to “on”)
  • Resolved subtitle position issue, the subtitles were moved down towards bottom of screen; previously during playback of some files subtitles were positioned too high blocking the view of the video
  • Resolved the 1-2 second FF during initial playback of .MPG video; previously video would play in what appeared to be FF for the first 1-2 seconds and then slow to standard play rate

• Resolved video signal failure when pan function in video files with subtitles is used; previously subtitles would stop functioning, video would stop playing, or TV would lose signal
  • Resolved zoom issues while file info is displayed during video playback; previously signal would fail or video would stop playing
  • Resolved zooming issues while subtitles were on; previously the screen used to go black and the video would stop playing
  • WD TV™ HD Media Player 1.01.01 Firmware Release Notes 4

Known Issues:

• When image is rotated 90 degrees there is some elongation in the rotated view
  • If the user unsafely removes an HFS+ formatted drive from the media player without using the Eject button, the drive will become read only media

Như với fw Version 1.01.01 mới đượ WD update cho WD HD Player, ta thấy là có một vài chức năng rất quan trọng như hỗ trợ file TP, TS ..., hỗ trợ thêm phụ đề đuôi SUB, SMI, ASS, SSA, hỗ trợ thêm một vài thứ tiếng (rất tiếc chưa có việt nam^:)^), sửa hàng tá lỗi lặt vặt, nếu như cứ liên tục update fw thì con WD ko có đối thủ $-), mình sẽ review chi tiết con này nếu nhận được hàng :D

dminh2004

Member

Chức năng search cũng có rồi, không phải FF từ đầu đến cuối file nữa.

hiend07

Oh! tin vui quá . Bạn test và hướng dẫn cách updated firmware hộ với nha . Chờ tin bạn - Ok mình múc liền hai con đem về
Thanks .

Tình hình là firmware mới rất gút, đã đọc được file phụ đề embeded vô file film. Mộ số chức năng di chuyển củng đã được thêm vào, riêng có cái phụ đề TViệt .srt vẫn chưa hỗ trợ, còn nhúng vô mkv thì em chưa kip test đã cúp điện, em sẻ cập nhật ngay sau khi có kết qủa :)
Em đã cập nhật thành công và test thử. Sau đây là các bước cập nhật firmware.
1.Download firmware từ http://support.wdc.com/download/wdtv/WDTV_FW_1_01_01.zip
2.Extract 2 files (.BIN and .VER files) vô thư mục gốc của HDD or USB
3.Cắm HDD or USB vô Media Player
4.Bầm nút Home và chọn Setting
5.Biểu tượng Upgrade firmware sẽ hiện lên
6.Chon OK và enter để đồng ý upgrade , hệ thống sẽ tự động khởi động lại
và tiếp tục cập nhật firmware và sau đó là hệ thống tư khởi động lại để hoàn tất
7. Lúc này đã có firmware mới

Bên trên