Western Digital - HD Media Player SOS SOS SOS

hunghugo

Member
Em Vừa Mới Download Version 1.01.02 Từ Trang Chủ Về Cập Nhật Vừa Xong Thì Xảy Ra Hiện Tượng Là Khi Tắt Máy Và Khởi Động Lại Thì Ko Lên hình Nữa Mặc Dù Đèn Nguồn Vẫ Sáng
Bây Giờ Ko biết Phải Làm Sao Đây

Bác nào Đã Bị Như Vậy Chưa Có Cách Nào Phục Hồi Lại Version 1.01.01 Ko?

Cứu Em Với Huhuhuhu

Cảm Ơn Các Bác Nhiều

hiend07

Ðề: Western Digital - HD Media Player SOS SOS SOS

Em Vừa Mới Download Version 1.01.02 Từ Trang Chủ Về Cập Nhật Vừa Xong Thì Xảy Ra Hiện Tượng Là Khi Tắt Máy Và Khởi Động Lại Thì Ko Lên hình Nữa Mặc Dù Đèn Nguồn Vẫ Sáng

Cứu Em Với Huhuhuhu

Cảm Ơn Các Bác Nhiều

Đã có topic về Western firmware và Western Digital nên bác post vào 1 chổ thì BQT dễ quản lý hơn, bác tham khảo các bước đề cập trong bài của mình sẻ đưa em nó về 1.01.01 ngon lành: http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=3787

Mình đã upgrade rồi , vẫn bình thường bác ạh, Bác thử downgrade xuống 1.01.01 rồi cho em nó lên lại xem sao, good luck and good night :)

MrBo682

Well-Known Member

Cứu Em Với Huhuhuhu

Cảm Ơn Các Bác Nhiều
Kết nối với Tv bằng cổng component (dây RCA 3 màu cho theo máy) .Setting WD lai cho xuất HDMI.Rồi lại tháo ra kết nối lai bằng HDMI với TV >xong.Firmware 1.01.02 chạy cực kỳ ổn định ,nếu bác vẫn không làm được thì xách ra mắng thằng bán bảo nó đổi cái khác thôi $-)

tdhvn

Active Member

Cứu Em Với Huhuhuhu

Cảm Ơn Các Bác Nhiều

Bạn nên làm như sau:
1) Chú ý để WD xong bước SCAN ổ cắm qua cổng USB
2) Dùng đường composit để vào Setup, chuyển về HDMI, sau đó nhớ Save lại.
3) Dùng Remote để tắt WD. Chuyển video input của LCD về cổng HDMI
4) Dùng Remote để bật lại WD.

hiend07

Cứu Em Với Huhuhuhu

Cảm Ơn Các Bác Nhiều

Bác cứ bình tỉnh mà run, không cần phải downgrade xuống firmware 1.01.01 vì firmware 1.01.02 đang họat động ổn định mà.
Bạn đã nhận được câu thông báo là upgrade thành công chưa? Nếu rồi thì coi như bước upgrade đã xong. Nếu chưa thì bạn gặp vấn đề khi upgrade và bạn nên dùng 1 cái USB nhỏ dưới 320GB và chép 2 files firmware vô thu mục gốc của USB và tiến hành upgrade. Chú ý: là quá trình upgrade chỉ thành công khi đã hiện thông báo Upgrade thành công và hệ thống sẽ tự boot lại
Bạn đừng dùng USB dung lượng lớn khi upgrade nhé làm như vậy hệ thống sẽ đọc rất chậm

Sau khi upgarde thành công mà vẫn bị như bạn nói.
Bác cứ tắt Eject USB and nguồn power off và rút hết hẳn dây nguồn ra rồi cắm lại. Nếu như vẫn không lên thì bạn thử dùng cable AV để cắm vào xem thử có lên được hình không?. Nếu có thể hiện màn hình lên để chọn thì bạn vào System setting và chọn Reset. Lúc này hệ thống sẽ làm việc bình thường
Chi tiết về các bước upgrade củng như downgrade bạn tham khảo ở đây nhé :http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=3787
Hy vọng có thể giúp được bạn.

hunghugo

Member

Mình Có Thấy Hình Ảnh Gì Đâu Mà Vào Setting Reset Chứ

Mình Đã Đem Ra Halo Shop Chỗ Mua WD Gắn Vào Màn Hình Sam Sung 1080p Lại Chạy tốt Chứ [ Vậy Mới Ghê ] Ko Có Chỗ Nào Để Đổi Lại Cái Khác Được

Chỉ Còn Cách Là Mua 1 LCD Shap Full 1080p Thì Mới Giải Quyết [ Tôi Chết Mất Các Bác Ơi ]

SOS SOS

MrBo682

Well-Known Member

Mình Đã Đem Ra Halo Shop Chỗ Mua WD Gắn Vào Màn Hình Sam Sung 1080p Lại Chạy tốt Chứ [ Vậy Mới Ghê ] Ko Có Chỗ Nào Để Đổi Lại Cái Khác Được

Chỉ Còn Cách Là Mua 1 LCD Shap Full 1080p Thì Mới Giải Quyết [ Tôi Chết Mất Các Bác Ơi ]

SOS SOS
Mình nghĩ khả năng là bác up firmware không thành công.Dây 3 màu(cho theo máy) , cắm lổ vàng,trắng ,đỏ (đương nhiên TV sẽ chọn cắm và chuyển ngỏ vào av1,av2.... tương ứng)sau khi up firmware thành công sẽ lên hình chứ:confused:???(thường mặc nhiên up thành công nó chuyển về composite hay còn gọi là AV)
Bác dùng TV nào cho biết model xem giúp bác được không.

hiend07

SOS SOS

Thậm chí là với dây AV củng không lên hình àh ? Bác đang ở đâu trong tp, hôm nào đi ngang mình ghé xem cho :). Vậy bác có reset lại chưa? tận dụng cái tivi mà có thể lên hình để reset lại xem. Mình đả ráp trên Plasma củng nhiều mà chưa gặp trường hợp như bạn nói

hunghugo

Member

Mình dùng TV LCD [ Sony KLV - 32T - 400A ] Để Update lên Version 1.01.02 cho WD .... Thì gặp sự cố như vậy

Mặc dù máy WD đã báo phiên bản 1.01.02 đã cập nhật thành công >> sau đó mình cũng đã cho chạy test thử Fim HD 720p >> thì vẫn chạy tốt .. Cho đến khi khỡi động lại thì chỉ hiện lên 1 cái Logo WD rồi chớp 1 cái rồi đen thui luôn

Sau đó mình tắt nguồn khởi động lại tiếp thì hiện tượng trên cũng như vậy

Mình đã thử cắm dây 3 đầu [ Vàng + Trắng + Đỏ ] theo máy >> nhưng hiện tượng cũng xảy ra như vậy
Chỉ chạy được tốt trên màn hình LCD Có độ phân giải 1080p
Cho đến nay mình chưa khắc phục được
Mong Các Bác Giúp em

Chân Thành Cảm Ơn Nhiều

hiend07

Mình dùng TV LCD [ Sony KLV - 32T - 400A ] Để Update lên Version 1.01.02 cho WD .... Thì gặp sự cố như vậy

Mặc dù máy WD đã báo phiên bản 1.01.02 đã cập nhật thành công >> sau đó mình cũng đã cho chạy test thử Fim HD 720p >> thì vẫn chạy tốt .. Cho đến khi khỡi động lại thì chỉ hiện lên 1 cái Logo WD rồi chớp 1 cái rồi đen thui luôn

Sau đó mình tắt nguồn khởi động lại tiếp thì hiện tượng trên cũng như vậy

Mình đã thử cắm dây 3 đầu [ Vàng + Trắng + Đỏ ] theo máy >> nhưng hiện tượng cũng xảy ra như vậy
Chỉ chạy được tốt trên màn hình LCD Có độ phân giải 1080p
Cho đến nay mình chưa khắc phục được
Mong Các Bác Giúp em

Chân Thành Cảm Ơn Nhiều
Theo những gì bạn mô tả thì bạn nên đi bảo hành WD HD player vì mình đã test em này trên con tivi như bạn và chạy bình thường.
Thân

loudspeaker

SOS SOS

bạn thử mang ra quầy cắm nhờ và set nó về 1080i/50hz thử xem nhé .có thể nó đang ở 1080p tv nhà bạn ko hỗ trợ độ phân giải này. đừng để auto nhé.

Bên trên