Windows 7 RTM bắt đầu được phân phối

vitinhphuongnam

Theo đúng kế hoạch, Microsoft bắt đầu cung cấp bản Windows 7 RTM cho những ai đăng ký thành viên trên TechNet và MSDN. Một

nhóm người từng thử nghiệm bản beta cũng được chọn lọc để tiếp cận hệ điều hành mới.
>Hình ảnh Windows 7 RTM

Doanh nghiệp ký hợp đồng mua bản quyền Windows với khối lượng lớn sẽ nhận được mã hệ điều hành trong tuần này hoặc từ 1/9.

Người tiêu dùng và các doanh nghiệp nhỏ tiếp tục phải chờ đến ngày phát hành chính thức 22/10.

Các ứng dụng nhỏ Desktop Gadget trên Windows 7.
Microsoft đã hoàn thiện code cho Windows 7 và chuyển đến các nhà sản xuất từ cuối tháng trước để họ đóng gói sản phẩm hoặc cài

trước trong các hệ thống máy tính mới.

Ngày 20/8 là ngày cuối cùng để tải bản Windows 7 Release Candidate miễn phí. Microsoft cho biết Windows 7 RTM chỉ bổ sung vài

thay đổi nhỏ so với bản RC. Tuy nhiên, mã RC sẽ hết hạn vào ngày 1/6/2010 và ngay từ 1/3, nó sẽ tự động tắt máy (shutdown) hai

tiếng một lần nhằm "ép" mọi người cài phiên bản khác.

Lê Nguyên (theo CNet)
Nguồn http://www.vnexpress.net/GL/Vi-tinh/2009/08/3BA12179/

.

banhcuon

Ðề: Windows 7 RTM bắt đầu được phân phối

kinh nghiệm là những cái gì mới cỡ này thì tạm thời là không xài vì sẽ có nhiều lỗi tuy một điều chắc chắn là sẽ được miễn phí và hỗ trợ nhiều cáu vista báo hại mình quá lắm rồi

phungnguyen

em đang sài bản này, ko thay đổi gì nhiều so với các bản trước đó ngoại trừ thêm vào một số hiệu ứng cho lạ mắt thôi các bác ạ, bản này vẫn ổn định, chỉ cần cài thêm Klite codec pack vào là xem HD vù vù thôi, xem HD thường thường CPU chỉ load khoảng 20%, bản RTM build 7600 em đang sài là bản đã crack ko hết hạn sử dụng, chỉ có điều là automatic update nó sẽ bị lụi, nhưng nếu muốn update thì sau khi update xong mình sẽ crack lại và vẫn vi vu mà sử dụng tiếp ...

Hehe, em cũng mới cài bản RTM đc 2 ngày, actived good.Nói chung là W7 sài rất ngon, đẹp nhưng ko cần cấu hình quá mạnh như Vista.Đã tới lúc thay thế bác XP già nua đi thôi.

Gắn bó với XP , bao giờ không còn hỗ trợ XP nữa và MS ra windows 8 thì may ra em chuyển sang :D . Giao diện đẹp thì Win 7 cứ phải gọi Ubuntu , MAC là bố

letuanzzz

Member

Thanks bác cái nào. Nhưng bác nói giao diện MAC đẹp hơn Windows 7 thì em còn tin chứ giao diện Ubuntu sao mà hơn windows 7 được ạ?

Ubuntu đề bình thương thì nhìn ko bo1gn bẩy chứ mod lại sơ sơ Win 7 ko có vé đâu

Thanks bác cái nào. Nhưng bác nói giao diện MAC đẹp hơn Windows 7 thì em còn tin chứ giao diện Ubuntu sao mà hơn windows 7 được ạ?
Nói thật chứ giao diện của win 7 chỉ đáng tuổi con cháu:-t . Mấy cái giao diện của ubuntu thực ra có sẵn hết trong máy rồi , chỉ enable nó lên là được thôi chứ không phải dùng phần mềm 3rd party như trên windows , chỉnh sửa tùm lum file hệ thống

Bên trên