Xem 3D trên tivi và máy chiếu

hdradio

Member
Ðề: Xem 3D trên tivi và máy chiếu

xem máy phim 3D bằng máy chiếu và màn hình lớn thì ko còn muốn xem tivi đâu.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Xem 3D trên tivi và máy chiếu

Bác xem nhầm TV 3D dởm, phim dởm, kiếng dởm thì mới bị chóng mặt :))

mình dùng máy chiếu 3D, phim Bluray 3D iso, kính chính hãng kèm them máy, xem ngon lành cành đào, xem hết phim 3D tầm 2 tiếng thì nhức mắt :D, còn cả nhà thì quay cuồng :D

Ðề: Re: Ðề: Xem 3D trên tivi và máy chiếu

mình dùng máy chiếu 3D, phim Bluray 3D iso, kính chính hãng kèm them máy, xem ngon lành cành đào, xem hết phim 3D tầm 2 tiếng thì nhức mắt :D, còn cả nhà thì quay cuồng :D

Thế bác có xài nữa không, nếu không thì cho em xin :))
Em coi hết phim 3D, chuyển sang 2D cũng chả bị gì .............. Mắt em vẫn còn ZIN

Lonta_lonton

phim 3D xem máy chiếu mới thích bác! màn hình LCD bé tý trong khi xem máy chiếu ít cùng dùng màn 150inch xem mới khoái.dùng 1 máy chiếu 3d thì phải đầu tư kính xịn còn dùng 2 máy chiếu thì kính rẻ ( như ngoài rạp chiếu ấy bác). nói chung là bác xem 3D bằng máy chiếu sẽ chả có hứng xem 3D bằng tivi nữa hehe

tunk81

sao chạ pác nào tính là ..mua cái tivi 3d thì TIỆN ÍCH của nó rất nhiều ....
có pải lúc nào các bác cũng xem film đâu.. thi thoảng, 1,2 ngày mới xem 1 trận (mà nguồn 3d cũng đâu có nhiều mà ngày nào cũng xem)...
Đa số là các pác xem tivi, thời sự, film trên HBO, Star....
còn xem film 3d trên rạp thì tất nhiên là sướng rụng tim...nhưng mà lắp cái bộ phát 3d ở nhà thì ....

haipvg

Well-Known Member

sao chạ pác nào tính là ..mua cái tivi 3d thì TIỆN ÍCH của nó rất nhiều ....
có pải lúc nào các bác cũng xem film đâu.. thi thoảng, 1,2 ngày mới xem 1 trận (mà nguồn 3d cũng đâu có nhiều mà ngày nào cũng xem)...
Đa số là các pác xem tivi, thời sự, film trên HBO, Star....
còn xem film 3d trên rạp thì tất nhiên là sướng rụng tim...nhưng mà lắp cái bộ phát 3d ở nhà thì ....
Nếu người ta có ngân sách khoảng hơn 30 triệu thì lựa chọn TV 3D hay 1 cái máy chiếu 3D + 1 TV 32inchs? Đối với truyền hình SD thì xem TV 32 với TV to hơn thực chẳng khác gì nhau nên nếu có tiền thì máy chiếu là chuẩn rồi.

Xem tivi 3D hình ảnh sắc nét hơn nhưng màn hình thì bé chẳng cảm nhận được hiệu ứng nhiều, xem bằng máy chiếu thì độ phân giải không được nét bằng nhưng bù lại cảm giác 3D rất thích. Nếu được lựa chọn thì với cùng tầm tiền mua máy chiếu vẫn thích hơn.

tunk81

ý em là có pải nhà nào cũng có phòng ốc rộng để lắp riêng 1 phòng xem film hay giải trí đâu !!
Đa phần cái tivi đặt ở phòng khách kiêm tất tật các thiểu loại nào thời sự, HBO, Star...bây giờ " nâng cấp" lên 3d để thi thoảng xem
Chứ các bác tính bây h mà lắp cái bộ chiếu 3d ở phòng khách thì e chưa ổn...

toan_hd360sg

ý em là có pải nhà nào cũng có phòng ốc rộng để lắp riêng 1 phòng xem film hay giải trí đâu !!
Đa phần cái tivi đặt ở phòng khách kiêm tất tật các thiểu loại nào thời sự, HBO, Star...bây giờ " nâng cấp" lên 3d để thi thoảng xem
Chứ các bác tính bây h mà lắp cái bộ chiếu 3d ở phòng khách thì e chưa ổn...

Vậy thì bác làm 1 em tivi có hỗ trợ 3D là đẹp rồi nếu có điều kiện chơi máy chiếu thì quá tuyệt còn không xem bằng tivi cũng không kém phần hếp dẫn so với giá tiền bỏ ra bác à.

haidangcam

Member
Ðề: Re: Xem 3D trên tivi và máy chiếu

xem hơi mỏi mắt so với chiếu slide nhaz bạn....B-)

589665320

Member

em chưa đủ 20 post nên cho em mượn topic nha
E down phim 3d trên hdvietnam về rùi copy ổ cứng đem xuống TV sony 3d xem thì toàn thấy hình ảnh chìm vào trong chứ ít khi nổi ra khỏi màn hình cái này là phim nào cũng thế hay có 2 dạng vậy?

juniodekcandoi

Chỗ em ở quê có người mở dịch vụ xem 3D có 1 cái máy chiếu nó chiếu lên cái màn to to thấy ghi 300 inch rồi đeo cái kính vào xem

Mấy lần rủ gấu đi xme gấu nhà cứ mê tít, giờ cứ đòi mua tivi về xem 3D, em muốn hỏi là xem 3D trên tivi cụ thể là con LG 42 inch đang bán tầm 14T đó có đẹp hơn trên màn kia không.
tại em thấy cái kính 3D của tivi nó hầm hố hơn hình như có cả pin nữa thì phải

nhìn cái kình đẹp nhỉ

islandvt

Banned

Nói chung mún xem 3D thì phải chơi máy chiếu mới tê dc :D

combui410

Member

Em lên chi phí cho bác nhé:
Máy chiếu HD cho các phòng Film: 15-27tr
kính: 1tr/cái
đầu phát HD 2,5tr
Màn chiếu: 2tr
dây dựa: 2tr
bác cộng vô nhé
nếu cần tư vấn gì thì cứ alo e nói cho

qtechvn

cái kính nhìn lạ quá ta, bạn mua tivi alo mình có giá tốt cho

pvthanh100

máy chiếu 3D bình thường đã quá đắt, loại ngon và hiệu ứng mạnh tác động đén người xem tv thì càng xa xỉ. Trước tiên giờ cứ tận hưởng TV 3D cái đã

baodom

Active Member

máy chiếu 3D bình thường đã quá đắt, loại ngon và hiệu ứng mạnh tác động đén người xem tv thì càng xa xỉ. Trước tiên giờ cứ tận hưởng TV 3D cái đã

Máy chiếu 3D giờ khá rẻ không còn mắc như trước, chỉ tầm 30-40tr là có thể làm một bộ máy chiếu xem 3D màn hình 120'' rồi bác

Bên trên