Xem các giải châu Âu phải trả tiền

ahatuananh

Well-Known Member
Ðề: Xem các giải châu Âu phải trả tiền

Nói chung là " Chuối cả nải"...ha ha ha ..Tối thứ 7 , CN xem phim HD vậy...sáng uống cafe xem báo bóng đá cho nó lành..

ktq

Member

Có thằng nào trong bọn nó không xài tiền của chúng ta đóng thuế không nhỉ ? Chẳng thằng nào cả, liên doanh thì cũng có phần NN, có phần NN là có phần chúng ta thế mà chúng ta lại phải bỏ tiền ra thêm để xài à.

Thế mà lại còn tranh nhau độc quyền nữa chứ, tốn khối tiền cho mấy cái vụ độc quyền phát sóng này đây. Chẳng thấy bác nào bộ nào vào bảo bọn này hợp lại để mua cho đỡ tốn kém mà cứ để bọn chúng tranh ăn.

Khốn nạn! Nghèo còn dại.

HoangSBC

Hổm rày thấy phong trào tẩy chay K+ quá trời, lập Thread lấy ý kiến tẩy chay K+ đi anh em ơi ! :-":-":-":-"

tieuanchu

Chẳng lẽ mấy kênh bongdatv, VCTV3 vứt đi à. Dù sao VCTV cũng là anh cả mà phải cho anh cả chứ để em út độc quyền thế là ko đc:-w:-w

thằng K+ này sặc mùi độc quyền vì nó là sản phẩm liên doanh của vtv và 1 công ty của pháp. Bởi vậy nên nó không phải là đàn em đâu. Hix tôi phản đối K+ độc quyền vì mùa tới tôi phải có bóng đá để coi. X(X(X(X(

xin mời các bác vô facebook chửi cho đã nào.

http://www.facebook.com/pages/Hoi-n...i-tay-chay-kenh-truyen-hinh-K/139952086031195

Chỉnh sửa lần cuối:

ActionX

Member

"... Các trận đấu sẽ được bình luận tiếng Việt đầy đủ...".

Vâng, cho em xin, cứ để nguyên bản tiếng Anh cho nó lành (để em còn học hỏi được tí tiếng Anh) [-O<

"... có cả phần bình luận với sự tham gia của nhiều chuyên gia bóng đá..."

Nghe xong hãi quá, vãi cả ra quần. ^:)^

Đa số người dân VN còn nghèo thông tin, nhất là giải trí, thế mà bè lũ chúng nó cứ đè dân đen ra mà khứa, móa nó K+ bọn mất dạy hút máu người >:)

Thế là bái-bai ESPN và Star sport àh, ôi :(

pmdpro6a5

K+ có thể nói là 1 hãng truyền hình vô văn hóa.
Mức giá 3.000.000đ/1 năm là mức giá mà không phải ai cũng trả dc.:-q
Như vậy là ko công bằng, phần lớn các giải đấu lớn đã nằm trong tay của K+ như La Liga, Serie A, Ligue 1, cúp C1 và cả EPL. Tức là từ nay ở Việt Nam thì chỉ có nhà giàu dc xem bóng đá thôi ư!
Nếu ko ra tay can thiệp và để K+ mua toàn bộ các giải đấu thì có lẽ năm sau mức giá sẽ là 10.000.000/1 năm
Hơn nữa, cho dù có tiền và mua K+ lúc này thì có gì đảm bảo ko. Những năm truớc ta đã chứng kiến cảnh bản quyền La Liga, Serie A chạy từ VTV sang TH cáp, lúc đó người tiêu dùng cũng fải bỏ tiền ra mua để xem dc các giải này.
Năm sau, có thể sẽ có các hãng TH nổi lên như: A+,L+,O+. Lúc đó, "vì vấn đề tranh chấp bản quyền" chúng ta lại phải tiếp tục chi 1 số tiền lớn nữa.
Đề nghị đài TH VN ra tay. Đồng thời anh em hãy thỏa thuận rằng nếu không thì chúng ta hãy chung tay tẩy chay K+ (khi nó phá sản thì chắc SCTV dc thôi)

daidao

Đúng là ai cũng thích miễn phí , rẻ tiền nhưng chất lượng thế nào ?
Đầu tư một bộ home theatra nhưng lại dùng những đĩa mười mấy nghìn chất lượng kém.
TV lcd chuẩn 16:9 thì vẫn đi xem cái chuẩn 4:3 cái gì cũng méo mó, lệch lạc.
Thế gọi là giải trí ,thưởng thức ah ? tất nhiên cái gì cũng có cái giá của nó nhưng vẫn chấp nhận đc. 250k /tháng đúng là cao hơn so với mức trung bình phí truyền bây giờ, nhưng bù lại mọi ng đc gì ? hàng chục giờ trải nghiệm ,thưởng thức chất lượng truyền hình sống động sắc nét, âm thanh sông động. 250k thì cũng chỉ giải trí bằng beer hoặc rượu trong vòng 3 tiến thôi và cũng chỉ bằng cặp vế đi xem phim ở magastar, cũng bằng ngồi 2 lần uống cafe với bán . So với cái đấy, thất cái nào hơn , giải trí hàng chục giờ cho đâu phải mình mà còn gia đình mình.

chuotbo

Member

Đúng là ai cũng thích miễn phí , rẻ tiền nhưng chất lượng thế nào ?
Đầu tư một bộ home theatra nhưng lại dùng những đĩa mười mấy nghìn chất lượng kém.
TV lcd chuẩn 16:9 thì vẫn đi xem cái chuẩn 4:3 cái gì cũng méo mó, lệch lạc.
Thế gọi là giải trí ,thưởng thức ah ? tất nhiên cái gì cũng có cái giá của nó nhưng vẫn chấp nhận đc. 250k /tháng đúng là cao hơn so với mức trung bình phí truyền bây giờ, nhưng bù lại mọi ng đc gì ? hàng chục giờ trải nghiệm ,thưởng thức chất lượng truyền hình sống động sắc nét, âm thanh sông động. 250k thì cũng chỉ giải trí bằng beer hoặc rượu trong vòng 3 tiến thôi và cũng chỉ bằng cặp vế đi xem phim ở magastar, cũng bằng ngồi 2 lần uống cafe với bán . So với cái đấy, thất cái nào hơn , giải trí hàng chục giờ cho đâu phải mình mà còn gia đình mình.

Có cái hay và đúng.

Nhưng:

K+ vẫn chỉ là SD nên vẫn chỉ nhét 4:3 vào 16:9 bác ạ.

250K/tháng với bác có LCD 55" thì ko cao nhưng với nhiều người nghèo như em là cao.
Giải trí cho cả gia đình đã có VCTV 65k/tháng thôi ạ.

cách đây 3 năm cắn răng mua D901 của VTC giờ để mốc.
Cách đây 3 tháng cắn lợi mua vTC HD giờ để xem Sunderland VS Fullham .
sau đây 3 tháng liệu cái K+ SD có mốc cùng ko ạ?? ( nếu nỏ ra STB HD)
sau đây 3 năm liệu cái STB HD K+ có mốc ko ạ? ( nếu 3 năm sau lại có ông O+ mua độc quyền)

daidao

Mọi ng không hiểu thế nào là độc quyền , mọi ng nên tìm hiểu đi đã. Bản quyền là chuyện đương nhiên trong quá trình Việt Nam hội nhập và bắt kịp thế giới, mặc dùng nó cũng mạng lại số mặt tiêu cực , đơn cử như megastar đó có bẳn quyền phim, bán giá cao, chèn ép sẽ bị kiện và bị thanh tra tuy nhiên mặt tích cực của nó thì sao , chất lượng phim thế nào, phụ vụ thế nào , cơ sở vật chất thì sao ? không kể sự thúc đẩy để các rạp khách phải thay đổi cách thức hoạt động và nâng cao chất lượng => ng hưởng lợi là ng tiêu dùng.

daidao

Vấn đề K+ :
đúng là họ vẫn đang dùng chuẩn SD khong phải vấn đề này do K+ . vấn đề là các trương trình còn họ mua lại của các đối tác hiện nay chưa có chuẩn HD. Hiện nay K+ đang xúc tiến để có các trương trình chuẩn HD của của đối tác và sớm nhất là cuối tháng sẽ có nhiều kênh trương trình chuẩn HD để mọi ng thưởng thức, K+ không ngu gì khi giá cước không hợp lý với chất lượng mang lại.

Có cái hay và đúng.

Nhưng:

K+ vẫn chỉ là SD nên vẫn chỉ nhét 4:3 vào 16:9 bác ạ.

250K/tháng với bác có LCD 55" thì ko cao nhưng với nhiều người nghèo như em là cao
Giải trí cho cả gia đình đã có VCTV 65k/tháng thôi ạ.

cách đây 3 năm cắn răng mua D901 của VTC giờ để mốc=> bác rất chi là bắt nhịp cùng thời đại đấy chứ, phải nói là cũng biết đầu tư cho giải trí.
Cách đây 3 tháng cắn lợi mua vTC HD giờ để xem Sunderland VS Fullham=> bác nói là bác nghèo, nghèo mà VTC chơi quả nào bác xiên quả nấy=> thé có gọi là nghèo?
sau đây 3 tháng liệu cái K+ SD có mốc cùng ko ạ?? ( nếu nỏ ra STB HD)=> thị trường chính của K+ là SD, bởi đa số người dân việt nam dùng SD chứ đâu được như bác là dùng HD. HD của nó ra đời cũng chỉ là phục vụ nhu cầu của 1 số ng như bác.
sau đây 3 năm liệu cái STB HD K+ có mốc ko ạ? ( nếu 3 năm sau lại có ông O+ mua độc quyền)=> 3 năm nữa thì đó là chuyện của tương lai, bác sao mà đoán trước được. Cơ mà e thấy tiềm lực của nó cao, khả năng có bản quyền các giải bóng nhiều năm là chuyện nằm trong tầm tay của nó!
Chấm hết!
Ý kiến của e là như thế!

Bên trên