Xem file ts bằng MPC bị giật hình

katecu

Chào các bạn

Mình sử dụng chương trình MPC (K-Lite mega codec 4.8) để xem file ts (Leann Rimes - Probably Wouldn't Be This Way HD 1080i.ts) thì bị giật hình. Đã config theo như các chỉ dẫn trong diễn đàn nhưng vẫn bị. Nếu xem bằng VLC thì không vấn đề gì. Nhờ các bạn hướng dẫn khắc phục.

cấu hình máy mình : E5200 2.5G, VGA Asus 3650 512Mb

Cám ơn các bạn nhiều!

buonnguqua

Active Member
Ðề: Xem file ts bằng MPC bị giật hình

Cứ CoreAVC Pro mà dùng , quăng cái ffdshow đi

mote

File .ts là stream MPEG2 mà mấy bác liên quan gì đến AVC mà cài CoreAVC??? Muốn coi mượt cái này thì cài PowerDVD vào, External Filter của MPC chọn PDVD Decode, chọn setting cho PDVD codec để DxVA là bảo đảm đẹp, máy yếu cỡ nào cũng không giật.

vuakeosua

Member

Toàn thuật ngữ chuyên ngành khó hỉu quá.Bác cho em hỏi file "ts" là file của định dạng DVD phải không ạ (như mkv = HD ấy ạ)

buonnguqua

Active Member

Toàn thuật ngữ chuyên ngành khó hỉu quá.Bác cho em hỏi file "ts" là file của định dạng DVD phải không ạ (như mkv = HD ấy ạ)
Định dạng của HD có thể xem trên Bluray Player và PS3 đấy ạ :eek:
DVD là vob cơ

HD thì là HD DVD và BD , HDrip thường có định dạng là mkv chứ ko nhất thiểt phải là mkv .

vuakeosua

Member

HD thì là HD DVD và BD , HDrip thường có định dạng là mkv chứ ko nhất thiểt phải là mkv .

Em mới tập tọe (gọi là đú thì cũng đúng 8-} ) HD thôi .Bác có thể chỉ cho em tổng quát về các định dạng HD không (Trước giờ toàn tưởng cứ mkv là HD #-o )

letuanzzz

Member

Mở MPC ra chọn Options , kiếm phần Internal Filters ,Check cái Mpeg-2 Video là xong

hbc

Moderator

file .TS là dịnh dạng của đĩa BD chưa nén nếu máy có cấu hình mạnh thì nên cài PDVD mà xem, dùng MPC config loằng ngoằng đôi lúc lợn lành chữa thành què

caogia262

Member

Chào các bạn

Mình sử dụng chương trình MPC (K-Lite mega codec 4.8) để xem file ts (Leann Rimes - Probably Wouldn't Be This Way HD 1080i.ts) thì bị giật hình. Đã config theo như các chỉ dẫn trong diễn đàn nhưng vẫn bị. Nếu xem bằng VLC thì không vấn đề gì. Nhờ các bạn hướng dẫn khắc phục.

cấu hình máy mình : E5200 2.5G, VGA Asus 3650 512Mb

Cám ơn các bạn nhiều!

bạn thử tắt cái Shader khi xem video bị giật xem có hết không , khi nào cần thì mở nó lên! Mình thấy 1 số video bi giật khi bật shaders !

Bên trên