xem film qua cổng USB của tv

Metalboong

Ðề: xem film qua cổng USB của tv

chắc của mình là loại này :(

Bác chưa nói rõ cái TSB đó là loại model nào...
Bác cắm USB vào, bật tv lên, nhìn Remote xem có cái nút nào là SOURCE ko, hoặc ký hiệu là hình ô vuông có mũi tên ngang từ trái sang ấy, click vào đó - chọn kết nối USB...

Chỉnh sửa lần cuối:

phải xem kỷ hướng dẫn sử dụng của TV nhà mình có hỗ trợ usb bao nhiêu GB và format usb dạng nào nửa đấy nhá bạn. con LG nhà mình chơi tới 16gb đấy.

smiles010482

Nhờ các bác chỉ giúp...!
Con TOSHIBA 40PB10V nhà em, khi cắm usb vào xem phim HD đều là đuôi phim MKV nhưng có phim thì xem ok ( tiếng và hình đầy đủ ) Nhưng phụ đề bé tẹo mà vị trí phụ đề thì lên cao, không sát dưới màn hình. em đau đầu quá ko biết làm thế nào???.
-củng phim có đuôi KMV nhưng lại có Hình nhưng mất tiếng ( tình trạng phụ đề vẩn như trên )

thoibinh

Member

Nhờ các bác chỉ giúp...!
Con TOSHIBA 40PB10V nhà em, khi cắm usb vào xem phim HD đều là đuôi phim MKV nhưng có phim thì xem ok ( tiếng và hình đầy đủ ) Nhưng phụ đề bé tẹo mà vị trí phụ đề thì lên cao, không sát dưới màn hình. em đau đầu quá ko biết làm thế nào???.
-củng phim có đuôi KMV nhưng lại có Hình nhưng mất tiếng ( tình trạng phụ đề vẩn như trên )
toshiba không hổ trợ âm thanh DTS nên những phim có âm thanh dts sẽ mất tiếng muốn coi được phải cover lại. Còn phụ đề thì không chỉnh được đâu đó là do firmware của tv, trừ khi toshiba update FW mới. Con TSB nhà em thường chỉ dùng coi phim có tiếng việt hoặc phim bộ TVB thôi, muốn coi loại khác thì dùng HDP mới hổ trợ đầy đủ hơn.

smiles010482

toshiba không hổ trợ âm thanh DTS nên những phim có âm thanh dts sẽ mất tiếng muốn coi được phải cover lại.
có phải phim có âm thanh dts là phim BluRay không bác ???. vì em thấy hầu hết phim Bluray đều mất tiếng tuy cùng đuôi kmv. còn phim HD thường thì đều có tiếng.

regforme

Phải công nhận là Toshiba dòng ps10v phụ đề và menu nhìn chán thật, nhỏ ti hi thế mà vẫn bán được hàng (Đội làm cái này không up sớm firmware thì còn ế hàng nhiều). Nhìn phụ đề mà nhiều khi muốn đập tivi, khiển thì cứng quá chả bù cho con Pana X30 rẻ tiền chưa sờ remote control nó đã nhảy tung tóe :p

thoibinh

Member

có phải phim có âm thanh dts là phim BluRay không bác ???. vì em thấy hầu hết phim Bluray đều mất tiếng tuy cùng đuôi kmv. còn phim HD thường thì đều có tiếng.
phim có âm thanh dts thường có chữ dts trên tên phim (ví dụ: Battleground 2012 BluRay 720p DTS x264-CHD - Chiến Trường) tv nhà bác có thể xem nếu film có âm thanh ghi như: ac3 , DD5.1 (như: Camel Spiders (2011) 720p Blu-ray DD5.1 x264-CHD - Nhện Khổng Lồ; My Left Eye Sees Ghosts 2002 BluRay 720p AC3 2Audio x264-CHD - Mắt Trái Gặp Ma

thoibinh

Member

phim có âm thanh dts thường có chữ dts trên tên phim (ví dụ: Battleground 2012 BluRay 720p DTS x264-CHD - Chiến Trường) tv nhà bác có thể xem nếu film có âm thanh ghi như: ac3 , DD5.1 (VD: Camel Spiders (2011) 720p Blu-ray DD5.1 x264-CHD - Nhện Khổng Lồ; My Left Eye Sees Ghosts 2002 BluRay 720p AC3 2Audio x264-CHD - Mắt Trái Gặp Ma).
nhưng các phim bây giờ đa số có nguồn âm thanh là DTS :(
(em bấm lộn, mod xoá dùm 1 bài cám ơn!)

smiles010482

Cám ơn bạn rất nhiều đã cho mình nhiều thông tin bổ ích. Cho mình hỏi thêm HDP là gì vậy??? cách dùng nó như thế nào? mình ko rành lắm...Có thể nhữn câu hỏi mình "Gà" quá mong bạn bỏ qua...

thoibinh

Member

Cám ơn bạn rất nhiều đã cho mình nhiều thông tin bổ ích. Cho mình hỏi thêm HDP là gì vậy??? cách dùng nó như thế nào? mình ko rành lắm...Có thể nhữn câu hỏi mình "Gà" quá mong bạn bỏ qua...

HDP là HD player - thiết bị dùng để phát phim HD , bay giờ thường có thêm các tính năng như kết nối internet, game, nghe lossless, DLNA,...bác qua đây tìm hiểu thêm nhá
HD media player
mới chơi HD thì vào đây xem nữa
HD cho người mới bắt đầu
chúc bác vui vẽ trên con đường "đau khổ" mà lắm "đam mê" này!

Mình cũng hay cắm ổ di động xem trong phòng ngủ, bực mình là xem kiểu này phụ đề nhỏ xíu, ko chỉnh font luôn, mắt mũi thì đã toét nhoèn sẵn... huhu. Có khi phải múc thêm con HDP mất.

smiles010482

HDP là HD player - thiết bị dùng để phát phim HD , bay giờ thường có thêm các tính năng như kết nối internet, game, nghe lossless, DLNA,..
chúc bác vui vẽ trên con đường "đau khổ" mà lắm "đam mê" này!
Cám ơn bác nhiều....! Tiện thể xin bác tư vấn cho em một con HDP dùng cho TV TOSHIBA 40PB10 với yêu cầu xem được tất cả các phim HD, FULLHD, BLURAY. Nghe nhac, down trên mạng về (hổ trợ hình ảnh âm thanh và phụ đề ). Em đã có ổ HDD sata rời 320G rồi nên có thể cần ổ trong đầu HDP để giảm bớt chi phí. Giá cả thì vừa phải phù hợp chứ đắt quá em chơi nỗi :-??. em là dân học đòi nên chưa rành lắm mong bác giúp hộ em :)

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: xem film qua cổng USB của tv

Cám ơn bác nhiều....! Tiện thể xin bác tư vấn cho em một con HDP dùng cho TV TOSHIBA 40PB10 với yêu cầu xem được tất cả các phim HD, FULLHD, BLURAY. Nghe nhac, down trên mạng về (hổ trợ hình ảnh âm thanh và phụ đề ). Em đã có ổ HDD sata rời 320G rồi nên có thể cần ổ trong đầu HDP để giảm bớt chi phí. Giá cả thì vừa phải phù hợp chứ đắt quá em chơi nỗi :-??. em là dân học đòi nên chưa rành lắm mong bác giúp hộ em :)

bác cứ qua bên HD Player của diễn đàn mình, đầy đủ từ bình dân đến cao cấp đáp ứng dc cho bác, tự tìm hiểu là cách tốt nhất để rước 1 em ưng ý bác ah ;)

Mình có con TV Sony X420. Xem phim qua cổng USB tốt, đọc được các định dạng như: mkv, mp4, avi... tốt. Chỉ mỗi tội không xem được phụ đề ròi thôi. Muốn xem được phụ đề thì phải mux phụ đề trước, nghĩa là phụ đề chết. Nếu không muốn xem phụ đề thì xem phim Việt Nam hoặc xem phim nước ngoài nghe luôn ngôn ngữ của họ! Chúc vui!

thoibinh

Member

HDP bây giờ nhiều loại lắm, tốt nhất bác qua bên HD media player
lập topic để hỏi thì sẽ có nhiều cao thủ chỉ đường cho, em thì không biết nhiều về HDP (vì nhà em còn dùng laptop và con WDTV cũ xì để xem HD). Hình như anh em trên diễn đàn dùng HDP của dune là nhiều nhất, bác có thể tham khảo thêm ở đây http://www.hdvietnam.com/diendan/22...ban-dang-dung-dau-phat-hd-thuong-hieu-gi.html
để đưa ra quyết định sáng suốt. Chúc bác có con HDP như ý!;)

poiuytr12

Mình là 1 gã siêu lười, Mặc dù đã sắp HDP nhưng vẫn cắm usb HDD vào TV để xem.
Lí do các bạn có thể chưa biết.

Đang xem Phim trên HDD> muốn xem TV> thoát ra xem. HDD tự tắt sau vài phút. Vẫn cái khiển ấy.

nếu dùng đầu HD mà ko tắt thì nó cứ chạy đến khi nào cúp điện. Hơn nữa dùng nhiều khiển hơi khó chịu.
Rất may là kho phim của mình toàn âm thanh Ac3 với aac gì đó .
Trước đây ko quan tâm lắm. Vì mình chỉ xem nội dung phim là chủ yếu chất lượng gọi là nét là OK ko cần chất lượng cao .
Cứ phim nào nhẹ là down =D>
con LG mình mua có cả đầu KTS tích hợp.
Thế là siêu lười giờ đây chỉ có 1 cái khiển trong tay là bấm đc hết rồi :p.

Các bạn mua TV nên chú ý tới cổng tai nghe nhé. Mua phải cái ko có tai nghe nhiều lúc cần sử dụng ko có cũng tức

lesytrong

Mình là 1 gã siêu lười, Mặc dù đã sắp HDP nhưng vẫn cắm usb HDD vào TV để xem.
Lí do các bạn có thể chưa biết.

Đang xem Phim trên HDD> muốn xem TV> thoát ra xem. HDD tự tắt sau vài phút. Vẫn cái khiển ấy.

nếu dùng đầu HD mà ko tắt thì nó cứ chạy đến khi nào cúp điện. Hơn nữa dùng nhiều khiển hơi khó chịu.
Rất may là kho phim của mình toàn âm thanh Ac3 với aac gì đó .
Trước đây ko quan tâm lắm. Vì mình chỉ xem nội dung phim là chủ yếu chất lượng gọi là nét là OK ko cần chất lượng cao .
Cứ phim nào nhẹ là down =D>
con LG mình mua có cả đầu KTS tích hợp.
Thế là siêu lười giờ đây chỉ có 1 cái khiển trong tay là bấm đc hết rồi :p.

Các bạn mua TV nên chú ý tới cổng tai nghe nhé. Mua phải cái ko có tai nghe nhiều lúc cần sử dụng ko có cũng tức
Em đang định mua chú TOSHIBA LED 32PS20, dòng Power TV mới của Toshiba.
Em thấy có nhiều tính năng (mặc dù Subtitle hơi bé)
OM32-40PS20 Series.pdf
Toshiba 32PS20, Tivi LED Toshiba 32PS20 giá rẻ nhất thị trường, hà nội
Nhưng em chỉ có chút thắc mắc là: Tivi này xem phim HD với file tối đa là bao nhiêu và với ổ cứng di động HDD tối đa là bao nhiêu GB.
Các bác có nhiều king nghiệm giúp em nhé. E kết chú này vì tính năng và giá cả rất OK

Bên trên