Xem HD trên Windows XP bị lỗi !

hauvnn87

Chào các anh , em có chút vấn đề với Windowx XP và HD , mong dc sự giúp đỡ .
Máy em đang cài Windows 7 , chạy HD rất ngon và mượt nhưng do nhu cầu dùng máy in mạng ( driver của nó ko hỗ trợ cho Windows 7 ) nên em phải cài thêm XP vào . Em có thử coi HD trên XP thì gặp tình trạng như sau : Player thì vẫn chạy , phim vẫn play , có âm thanh nhưng ko lên dc hình , cái player đen thui ah.Em thử cả windows media player và windows media classic lẫn kmplayer đều bị , nhưng lạ 1 chỗ là em connect PC với TV LCD thì bên TV xuất ra hình bình thường , trong khi màn hình bên PC vẫn đen thui ( em chọn clone màn hình chứ ko có extend ) .
Ko biết trong XP còn thiếu cái j mà nó ko play dc nhỉ ? Mà nếu ko play dc thì bên TV cũng phải đen thui luôn chứ , đằng này bên TV thì có hình , bên PC ko hình , chỉ trừ HD ra , còn các thử khác đều lên hình .
Mong nhận dc sự giúp đỡ của các anh , xin cảm ơn !
P/S : Coi trên Windows 7 và Vista vẫn bình thường nhưng em muốn biết nó bị làm sao để sửa , ko thì khó chịu lắm ah !

mrpoms

Active Member
Ðề: Xem HD trên Windows XP bị lỗi !

Cái này mình bị một lần rồi, không nhớ cụ thể cách sửa lắm. Thường nó chỉ bị một trong 03 cái này:
- Codec: bạn tải bản mới về chưa ?
- Hạ độ phân giải màn hình xuống chút xíu nữa xem thế nào ?
- Driver card màn hình đã chuẩn chưa ?

Chúc mau lành bệnh, he he

hauvnn87

mình đang dùng klitecodec mới nhất , 4.9 , dùng cho Win 7 bình thường . Mình ko nghĩ là do độ phân giải màn hình vì bên Windows 7 mình cũng để độ phân giải này . Và driver card màn hình NVIDIA chuẩn !

tortoise

Tớ nghĩ là do Player hoặc file mkv có vấn đề thôi. Đồng chí thử download VLC player và chạy file mà bên Windows 7 chạy được thử xem?

hauvnn87

Tớ nghĩ là do Player hoặc file mkv có vấn đề thôi. Đồng chí thử download VLC player và chạy file mà bên Windows 7 chạy được thử xem?

Làm sao mà do player dc , mình play trên windows 7 cũng player này , thứ 2 là chỉ trên màn hình máy tính kết nối với PC là bị đen thôi , còn trên TV LCD thì ko bị !

haipvg

Well-Known Member

Kỳ vậy ta, thường chỉ có chuyện ngược lại
À mà bác thử xem trong coreAVC xem cái output đặt ở TV hay PC hay auto, có thể ở đó chăng

hauvnn87

Chịu , ko làm dc , cứ coi trên XP thì cái player đen thui dù vẫn chạy tiếng , coi trên windows 7 thi ko sao , đã update driver mới nhất của card màn hình !

OTU_No7

cái này có thể lỗi win bro cài lại win xem...tìm win ổn chút (đã có XP SP3 Final)

Bên trên