Xem HD video qua cong USB

vysontrang

Tôi là thành viên mới, xin các bác chỉ giúp cho.
Hiện tai tôi đang sử dụng đầu đĩa Pioneer DVD DV610 có cổng USB và kết nối với TV LCD samsung Series 5 qua đường tín hiệu HDMI, vậy tôi có thể xem được Video chuẩn Full HD qua cổng USB không, và nếu vậy thì phải dùng phần mềm nào để chuyển đổi. Tôi cũng đã thử dùng phần mềm Imtoo HD video convert thì chỉ có tiếng còn không có hình. Còn WMV thì lại có hình mà không có tiếng. Bác nào biết xin chỉ giùm em với nhé. Cảm ơn các bác!

Ðề: Xem HD video qua cong USB

đầu DVD thì có liên wan gì đến HD hả bạn newbie?!!!!!!!!!!
hhiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
bạn đã có SS LCD có cỗng HDMI fải ko!
để xem HD thì bạn có thể dùng PC của mình nối card màn hình với TV wa HDMI/DVI/D-SUB đều đc!
ko nữa bạn dùng HD player để chơi!
chúc vui!

đầu DVD thì có liên wan gì đến HD hả bạn newbie?!!!!!!!!!!
hhiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
bạn đã có SS LCD có cỗng HDMI fải ko!
để xem HD thì bạn có thể dùng PC của mình nối card màn hình với TV wa HDMI/DVI/D-SUB đều đc!
ko nữa bạn dùng HD player để chơi!
bạn tìm hiểu thêm trên 4f nhe! mấy câu hỏi như vậy là hết sức căn bản, có bài hướng dẫn trên 4f hết rồi!
bạn làm biếng đọc wá đi!
mình hay ai khác đọc bài post của bạn cũg sẽ fê bình thui?!
chúc vui!

qkhoidang

Chào Các Bạn, giúp minh với. Mình là lính mớn kên không rành. Mình download toàn bộ 1 film về rồi nhưng xem trên máy tính không được. Cho hỏi download về rồi có làm gi nữa không và chương trình nào để coi. cảm hơn nhiều. (email: [email protected])

HDNewbie

Bác muốn xem được Video chuẩn Full HD thì mua cái đầu Bluray còn đầu DVD chỉ phát được DVD thôi không có liên quan gì đến HD cả.

HDNewbie

Chào Các Bạn, giúp minh với. Mình là lính mớn kên không rành. Mình download toàn bộ 1 film về rồi nhưng xem trên máy tính không được. Cho hỏi download về rồi có làm gi nữa không và chương trình nào để coi. cảm hơn nhiều. (email: [email protected])

Bác vô đây ngâm kíu nha.
Mã:
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=106
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=46

hbc

Moderator

các file phim download về thông thường sẽ phải nối lại thành 1file có dạng xxxx.mkv (x:thông tin về phim)

để xem được file .mkv cách đơn giản nhất là tải phần mềm VLC player về để xem (hỏi Google nhé)

khi đã qua được bước basic rồi thì có thể cài thêm code vào máy để tinh chỉnh nâng cao trong Player (MPC chẳng hạn) để tận dụng tài nguyên của máy như trong một số thead trên diễn đàn có nói.

Chỉnh sửa lần cuối:

Tôi là thành viên mới, xin các bác chỉ giúp cho.
Hiện tai tôi đang sử dụng đầu đĩa Pioneer DVD DV610 có cổng USB và kết nối với TV LCD samsung Series 5 qua đường tín hiệu HDMI, vậy tôi có thể xem được Video chuẩn Full HD qua cổng USB không, và nếu vậy thì phải dùng phần mềm nào để chuyển đổi. Tôi cũng đã thử dùng phần mềm Imtoo HD video convert thì chỉ có tiếng còn không có hình. Còn WMV thì lại có hình mà không có tiếng. Bác nào biết xin chỉ giùm em với nhé. Cảm ơn các bác!

Con đầu DVD này đọc được file wmv nhưng chất lượng khi convert từ HD xuống thì không còn HD nữa nên giải pháp tốt nhất là bro mua HD box, còn màn SS Series 5 xem cũng tạm ổn rồi.

giavothoi

USB bây giờ mà 4G thì xem film cũng chưa phải là HD chuẩn , cũng có thể là 1 dạng của HDrip thôi , tốt nhất là nên có ổ cứng máy tính để chưa film mà lại được nhiều ;)
HD Box giờ giá cũng rẻ , bạn thử nghiên cứu loại Dnet R7300 xem tại : gialong.com.vn
cái này hỗ trợ cả 2 cổng cắm USB . Còn ổ cứng để gắn vào Box bạn có thể tùy chọn loại nào cho hợp với kinh tế của bạn ;)
Để chơi HD cần đầu tư 1 chút :D

H M V

Member

down về rồi thì phải giải nén mới xem được. Có rất nhiều trương trình để xem, bạn tìm trong diễn đàn về WMC xẽ rõ hết.

Bên trên