Xem mkv 720p với P4 2.4Gh

Ðề: Xem mkv 720p với P4 2.4Gh

bác chip cấu hình theo vista code mà ,đâu phải K-lite codecpack

À, quên mất, gõ bậy quá, mình config với ffshow như hình hướng dẫn của bác Chip \m/

MPC +ffdshow

NghiaPT

Bạn thử cấu hình theo cách này thử coi có play 720p mượt hơn không. Đầu tiên cài CoreAVC, sau đó cài K-Lite codec pack (Chỉ cần bản Full thôi, không cần bản Mega vì bản Mega chỉ có thêm fần Real Media thôi).Cách cài K-Lite codec pack thì theo hướng dẫn theo link sau:
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=46
Phần cấu hình ffdshow video decoder và DirectVobsub thì theo hướng dẫn của Bác Chip.
Phần cấu hình CoreAVC và Ac3filter thì theo link:
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=106
Phần cấu hình MPC thì cũng giống của Bác Chip nhưng khác những điểm sau:
-Phần Playback=>Output chọn Overlay mixer thay cho VMR9 (renderless).
-Phần External Filters thì Block cái Null renderer lại, remove cái Nero video decoder, sau đó nhấn add filter sẽ hiện ra bảng liệt kê các decoder, chọn cái CoreAVC video decoder rồi chọn Prefer rồi OK. Vậy là xong, tắt MPC đi. Cấu hình như vậy thì khi play film bằng MPC thì sẽ sử dụng CoreAVC để decode, play bằng Window media player thì sẽ sử dụng ffdshow để decode. Bạn có thể so sánh khi play cùng 1 file khi sử dụng ffdshow và CoreAVC để tiện so sánh và cân chỉnh màu sắc. Theo kinh nghiệm của mình thì Play bằng MPC+CoreAVC+Overlay Mixer thì mượt hơn ffdshow 1 chút.

anhrocker82

Hic...tình hình là mình xem HD mà ko có tiếng nhân vật nói mới cay cú chứ. Chỉnh đủ mọi thứ...và rồi bất lực?! Tiếng Background thì có hết (gió,nhạc nền,mở cửa,giầy dép, chim kêu...đủ cả).
Mình đang coi Yesman...
Máy P4-2.66Gh, Ram 1gh, sound onboard 5.1.
Có Bro nào giúp đệ cái này với.Tks nhiều nhiều.
Down hùng hục mấy gi về mà cuối cùng...

svngheo

Hic...tình hình là mình xem HD mà ko có tiếng nhân vật nói mới cay cú chứ. Chỉnh đủ mọi thứ...và rồi bất lực?! Tiếng Background thì có hết (gió,nhạc nền,mở cửa,giầy dép, chim kêu...đủ cả).
Mình đang coi Yesman...
Máy P4-2.66Gh, Ram 1gh, sound onboard 5.1.
Có Bro nào giúp đệ cái này với.Tks nhiều nhiều.
Down hùng hục mấy gi về mà cuối cùng...

mấy bác nòi nhiều cách rứa!ma 2 kô biết có giải quyết vấn đề được hay kô??!!!!
máy mình còn yếu hơn cả máy mấy bác trong topic này mà vẫn play tất cả HD720p ngon lành( mình đảm bảo là tất cả HD720p luôn), do mình đã config theo rất nhiều cách trong 4f nhưng chơi phim HD 720p này ngon nhưng wa film HD720p khác thì tiếng lại chạy trước hình...
nhưng gần đây mình đã config thành công, các phim HD720p lúc trước xem tiếng đi trước hình giờ nó nuốt 1 cách ngon lành(tất nhiên mấy cái HD720p lúc trước chơi ngon giờ cũg ngon rồi)
máy mình P2,4G ram chỉ 512M, card hình rời nhưng thuộc loại đồ cổ GF4MX4000 128M
xài KMplayer+CoverAVC 1.9.5

config coveAVC thế này:

còn KMP, down về cài và chạy file cấu hình sau:
http://mega.1280.com/file/PP0WZRRH/

làm theo thử thế nào nhe?báo lại 1 tiếng cho mìh biết!!!!!!!!!!

anhrocker82

Oh Yeahhhhhhhhhhhhhh!
Quá ngon. Chạy như ngựa.Ko còn tình trạng tiếng và hình mỗi đứa 1 nẻo.
Đang loay hoay vụ này, cuối cùng thì ngon rồi. Tks so much !

svngheo

Oh Yeahhhhhhhhhhhhhh!
Quá ngon. Chạy như ngựa.Ko còn tình trạng tiếng và hình mỗi đứa 1 nẻo.
Đang loay hoay vụ này, cuối cùng thì ngon rồi. Tks so much !

CHUẨN KHÔNG CẦN CHỈNH LUÔN!!!HEHEHEHEHE
P4 2,4G R 512M CHẠY NHƯ NGỰA CHIẾN ẤY CHỨ CẦN CHI P4 2,66G R 1G !

Blacken

hay bạn thử dùng cái final codec 2008 xem, mình thấy cái đó cho chất lượng cũng tốt, hình mượt, âm thanh ko bị chậm hoặc nhanh so vs hình :-??. lại dc cái phụ đề thì to đoành.

KemOcQue

máy mình còn yếu hơn cả máy mấy bác trong topic này mà vẫn play tất cả HD720p ngon lành( mình đảm bảo là tất cả HD720p luôn), do mình đã config theo rất nhiều cách trong 4f nhưng chơi phim HD 720p này ngon nhưng wa film HD720p khác thì tiếng lại chạy trước hình...
nhưng gần đây mình đã config thành công, các phim HD720p lúc trước xem tiếng đi trước hình giờ nó nuốt 1 cách ngon lành(tất nhiên mấy cái HD720p lúc trước chơi ngon giờ cũg ngon rồi)
máy mình P2,4G ram chỉ 512M, card hình rời nhưng thuộc loại đồ cổ GF4MX4000 128M

config coveAVC thế này:

Cám ơn nhiều nhaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
Chạy cứ gọi lầ mướt

thinhkieuphong

thế liệu máy mình như dưới sign có đú được 720p ko các bác, tối về còn thử. Ngày trước đã thử COre AVC rồi nhưng ko ăn thua chạy vẫn chậm lắm

kdnguyen

thế liệu máy mình như dưới sign có đú được 720p ko các bác, tối về còn thử. Ngày trước đã thử COre AVC rồi nhưng ko ăn thua chạy vẫn chậm lắm

- P4 2.8GHz, RAM 512MB, VGA onboard chơi tốt 720p (desktop cũ của em)

- Em nghĩ con của bác chơi được 720p, nhưng việc gì phải suy đoán nhỉ, thử thì biết liền chứ gì?

@all: Em thấy dạng câu hỏi này rất nhiều, câu trả lời chung là: "Không thử thì làm sao biết."

smallvjlle

Member

còn em thì cpu p4 3,4g chạy bằng ffshow làm theo mấy bác chỉ dẫn trên diễn đàn thì 720p chạy ngon, ko bị khựng hình, lệch tiếng nhưng khi bật shaders sharpen lên thì bị khựng , lệch tiếng mặc dù cpu chỉ dưới 50% đúng là máy cùi

hbc

Moderator

con máy đó chạy phim 720 có khả năng giật vì cpu đuối quá (celeron)

mình đã chạy thử phim 720 cho con pen 4 2.4ghz nhưng chậm kinh khủng về sau OC nó lên 2.8ghz thì ok luôn (kể cả khởi động cũng nhanh hơn nhiều)

Cài KMPlayer mặc định để test (internal code)

(Mainboard ASROCK P4i65GV; CPU P4 2.4ghz; RAM DDR1 256MB; còn lại onboard hết :D)

tran_phong

Cách này của bạn rất hay và tiện lợi. Cấu hình theo cách bạn chạy ngọt sớt.
Tuy máy mình chơi được 720p với MPC nhưng với cách cấu hình của bạn mình có thể chạy 1080 ( những cái trailer) nếu với MPC thì nó giật giật mặc dù đã tắt hết hiệu ứng cái này là thử thôi chứ không nghĩ là coi phim 1080. Cám ơn bạn đã chia sẻ. À cho mình hỏi cái phụ đề mình chỉnh màu lại được không vậy bạn mò thử mà không thấy :(.
Cấu hình máy mình:
AMD sempron 2800+ (no OC) 1.8GHz SK 754
1GB ram
Vga GF7600GS 512MB 128bit DDR2 AGP 8x đang chạy độ phân giải 1600*900
Monitor LCD acerp205H 20' phân giải tối đa 1600*900

thinhkieuphong

con máy đó chạy phim 720 có khả năng giật vì cpu đuối quá (celeron)

mình đã chạy thử phim 720 cho con pen 4 2.4ghz nhưng chậm kinh khủng về sau OC nó lên 2.8ghz thì ok luôn (kể cả khởi động cũng nhanh hơn nhiều)

Cài KMPlayer mặc định để test (internal code)

(Mainboard ASROCK P4i65GV; CPU P4 2.4ghz; RAM DDR1 256MB; còn lại onboard hết :D)

sao bác CPU trâu hơn tui mà lại giật thế nhỉ? ở nhà tui còn con nữa CPU 2.4 Ram DDR1 512MB xem 720p bình thường mà

hbc

Moderator

sao bác CPU trâu hơn tui mà lại giật thế nhỉ? ở nhà tui còn con nữa CPU 2.4 Ram DDR1 512MB xem 720p bình thường mà

con máy kia RAM chỉ có 256 thôi lại còn phải share cho vga on nữa,

khi OC máy lên thực ra RAM nó chạy với xung nhip khác hẳn (có khả năng tương đương cpu 2.4 với ram 512)

thantritue

máy em ram 128 chip pen 3 card onboard 1 mb làm theo cách của bác svngheo còn xem được 720p nữa là.
thề
ko đùa đâu

Gon_vip

config coveAVC thế này:

Bác SVngheo làm ơn post lại cái config cho a e cái. Em cũng là SVngheo lò mò trên mạng config đủ kiểu như bài của các bác mà con P4 CPU 2.4, Ram 1Gb, Gerforce FX5200 128Mb của em chạy kiểu j` thì tiếng vẫn nhanh hơn hình, sub thì vẫn chuẩn. Mong bác giúp đỡ a e, để mấy a e nghèo cũng được mát mắt tí.8->

các bạn ơi Laptôp của mình Core 2 duo 2,6 ghz ; Ram 2g; VGA 9300m GS và đang dùng MPC, mấy hôm nay xem phim HD 720p đuôi mkv thường bị giật hình, trong khi convert sang avi thỳ lại ngon, mỗi tội convert quá mất công lại dung lượng to, vậy fải làm thế nào mới xem mkv mượt ?

Bên trên