Xem phim 3D Side by side trên laptop/pc ??

phuc1114

Chã là em mún thử cái cảm giác trãi nghiệm 3d tại gia xem như thế nào nhưng ko có đủ điều kiện để sắm đồ chơi :D
Dành cả buổi đọc mấy bài viết về phim 3D trên diễn đàn và cả tiếng ngồi vọc vạch thì em làm được như sau:
- Em tính xem 3D side by side trên laptop nên có down 1 đoạn demo 3D side by side của LG trên youtube về.
- Dùng phần mềm Stereoscopic mở lên, chỉnh Monoscopic ở chế độ Blended thì em được kết quả như hình.

Em thấy hình ảnh bị nhoè đi và có vẻ giống y như mấy video 3D mà em hay thấy được chiếu demo ở các trung tâm điện máy.
=> Vậy cuối cùng thì đó có phải thực sự là video 3D không? Em muốn xem thì cần phải mua kính gì và mua ở đâu ạ, em ở Hồ Chí Minh nha mấy bác :D
P/s: Nếu em chuyễn qua chế độ Stereoscopic thì ảnh cũng nhoè nhưng bị sai màu và giống y như phim xem với kính red - cyan (coi phim 3D 2 màu đau mắt lắm :v ).

phuc1114

Ðề: Xem phim 3D Side by side trên laptop/pc ??

Không ai cao siêu để trã lời à :( thánh nhân đâu hết zoi` :v

phuc1114

Bạn chỉ cần nhớ điều này. 100% tất cả các màn hình lcd, plasma...gọi chung là màn hình thông thường đều không xem được 3D,mà chỉ xem giả lập bằng phần mềm bằng kính xanh đỏ thôi bạn nhé.nếu không tivi 3D bán cho ma :D

Sự thật hơi phũ phàng nhỉ :3
Cứ hí hững tưỡng dc coi free 3D ở nhà cơ :v
Mai mà cũng chưa rước cái kính 3D nào cho đỡ tốn kém :D

tuanrambo9999

Well-Known Member

Bạn chỉ cần nhớ điều này. 100% tất cả các màn hình lcd, plasma...gọi chung là màn hình thông thường đều không xem được 3D,mà chỉ xem giả lập bằng phần mềm bằng kính xanh đỏ thôi bạn nhé.nếu không tivi 3D bán cho ma :D
Làm mình tốn 2 con tivi 3D ( SBS ) Samsung 13t , Sony 26t , hu hu .......?

Thì 2 con tivi của bác chuẩn 3D zoi` mà, xem sướng cả mắt chứ đâu coá như em, than thở chi rứa :v

TV 3D thì phải cỡ trên 50in mới gọi là OK, tầm 40in thì cũng tàm tạm thôi, còn bé hơn nữa thì chán lắm bạn à, vì vậy nếu muốn xem 3D thì nên tậu TV vì mình chưa thấy con máy tính nào xài màn 40in cả, còn ko thì kinh tế nhất hiện giờ là máy chiếu (tuy nhiên đòi hỏi phòng ốc, nhà cửa phải OK), còn không lâu lâu ra rạp cũng đc :D

mapuja

Well-Known Member

Bạn muốn xem 3D thì dễ thôi: đầu tiên là đẩy cái monitor thường đó đi, sau đó rước cái monitor 3D về là xong. Monitor 3D bi giờ chỉ đắt hơn Monitor thường cùng cỡ chừng mấy trăm K, chỉ hiềm là nó nhỏ nhất cũng 21-23", giá trên 4 chai. Kêu 2 thân sinh hỗ trợ là ok, đảm bảo khỏi cần ra rạp xem!

super3d

Member

hic, bác xúi người ta vứt bỏ cái màn đang xài tốt, bỏ thêm 4-5tr chỉ để hưởng thụ 3D thì ko hợp lý chút nào. Hiện đã có tấm Para3D áp vô màn hình vi tính thông thường (cả laptop lẫn PC) coi phim 3D luôn mà ko cần đeo kính 3D, giá chỉ mấy trăm K, ngon-bổ-rẻ. Bác chủ thớt đã thử chưa?

hoandieu

Bạn chỉ cần nhớ điều này. 100% tất cả các màn hình lcd, plasma...gọi chung là màn hình thông thường,màn HD đều không xem được 3D,mà chỉ xem giả lập bằng phần mềm bằng kính xanh đỏ thôi bạn nhé.nếu không tivi 3D bán cho ma

quockhanhhd

hic, bác xúi người ta vứt bỏ cái màn đang xài tốt, bỏ thêm 4-5tr chỉ để hưởng thụ 3D thì ko hợp lý chút nào. Hiện đã có tấm Para3D áp vô màn hình vi tính thông thường (cả laptop lẫn PC) coi phim 3D luôn mà ko cần đeo kính 3D, giá chỉ mấy trăm K, ngon-bổ-rẻ. Bác chủ thớt đã thử chưa?

Cho em xin địa chỉ bán cái đó dc ko :D

Bên trên