Xem phim tại TT Chiếu phim Quốc Gia 02/9/2010 ( Hình ảnh trang 13 )

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

hunggz

Biệt đội đánh thuê
Thời lượng: 104 phút
Đạo diễn: Sylvester Stallone
Diễn viên: Sylvester Stallone, Jason Statham, Jet Li, Dolph Lundgren, Eric Roberts, David Zayas
Nước sản xuất: Mỹ
Thể loại: Hành động

Bộ phim là cuộc chiến của một nhóm lính đánh thuê, nhằm vào Nam Mỹ để hoàn thành nhiệm vụ là lật đổ một nhà độc tài tại đây. “The Expendables”, nơi đánh dấu sự xuất hiện của Lý Liên Kiệt,Sylvester Stallone , Jason Statham,... những ngôi sao gạo cội trong làng điện ảnh Mỹ, đặc biệt ở thể loại phim hành động
CẤM TRẺ EM DƯỚI 16 TUỔI

[YT]http://www.youtube.com/watch?v=C6RU5y2fU6s[/YT]

Dân 7x cuối đầu 8x mê phim như poly chắc ko ai lạ gì các loạt phim Rambo ( dù bị cấm do chống cộng ) hay Rocky của Sly hoặc Conan, Predator, Terminator của Arnold, Bruce Willis với seri Die Hard , Dolph Lundgren với Universal Soldier, Steven Seagal với Nico .......Phim action thời đó với những tên tuổi này gần như đảm bảo danh thu 100%.

Viết vậy thôi chứ thật ra thời đó biết quái gì về phim rạp và doanh thu đâu, giờ đọc lại thông tin biết vậy thôi. Lúc đó xem nhưng phim này toàn trên băng VHS và hoàn toàn là bản đẹp với giọng thuyết minh của chú Thành. Và mấy câu chửi kiểu Fcuk You , motherfcuker toàn dịch thành khốn kiếp hay mẹ kiếp cũng trở thành kinh điển của mấy phim người hùng hành động này. Và kiểu hành động của phim không có kỷ xảo vi tính nhiều, cháy nổ thì thôi rồi. Ví dụ hơi nhạy cảm là dân coi phim Die Hard hay Terminator thấy vụ 11/9 cháy nổ banh chành y chang phim. Tên tuổi của những diễn viên hành động này không chỉ đảm bảo doanh thu hay chất lương phim, mà các diễn viên này đã trở thành hình tượng người hùng nam tính của cả một thế hệ thanh thiếu niên. Sẽ không lạ gì nếu nhìn thấy những bức hình cũ hoen ố của một câu thiếu niên đứng trong phòng mà trên tường treo đầy các poster người hùng. Thời nào cũng thế, thanh thiếu niên luôn bị ảnh hưởng bời các thần tượng phim ảnh hay âm nhạc. KHác lạ anh hùng thời đó cơ bắp cuồn cuộn và đầu không vuốt keo ẻo lả.

20 năm sau, những người hùng ngảy trước giờ đã ko còn nhiều sức hút, nhiều người đã không còn đóng phim hoặc phải chấp nhận những vai nhỏ lẻ, có người đã không hạnh phục trong đời sống hoặc đã lên chức ông già. Và những khán giả trung thành cũng không khác là mấy. Nhưng kỷ niệm hay hình tượng thuở ấu thơ thì khó mà phai nhạt. Nhưng để nhìn lại những thần tượng một thời của mình không phải là điều dễ dàng. The Expendables ra đời với tập hợp của cả một dàn sao mà nếu 20 năm trước chắc ko có nhà sản xuất nào có đủ khả năng trả thù lao cho họ để cùng xuất hiện trong một phim. Bản thân poly khi biết dự án phim này thành hiện thực đã vô cùng phấn khích dù không cần biết hay dở. Phải đi xem, cỡ nào cũng xem để thấy những người mình từng hâm mộ cùng đứng chung một khung hình , một cảnh quay , một bộ phim.

Sly và Dolph từng là đối thủ trong Rocky

Ai từng xem nhưng phim do Sly viết kịch bản và đạo diễn thì ko lạ gì kiểu phim này. Hoặc nói hơn là kiểu phim hành động nhưng năm 80 nó thế. Cốt truyện ko quá nhiều nút thắt, ko cần phải suy nghĩ nhiều, đơn giản nhưng hợp lý. Và tất cả chỉ để nhằm cho người hùng phô diễn cơ bắp ,súng đạn và thuốc nổ thì ngập mặt, cháy nổ thôi rồi. Không xài kỷ xảo vi tính, ngồi xem những đoạn thổi tung cầu cảng hay dinh thự mà poly thật sự cảm thấy rát mặt vì lửa và tràn ngập mùi xăng gợi nhớ một đoạn trong True Lies. Cực kỳ phấn khích.

Như đã nói ở trên, kịch bản đơn giản chỉ để phô diễn hành động, tuy cũng chêm vài tâm tự suy nghĩ hay chuyện tình làm gia vị để giảm bớt căng thẳng cho khán giả. Nhưng cũng chỉ là thi vị đôi chút mà thôi. Nhưng điều poly thích thú là nhìn thấy những diễn viên mình từng yêu thích qua những tâm sự của nhân vật dường như đang để cập đến chính hiện trạng bản thân diễn viên đó. Như Lý Liên Kiệt có vài đoạn thoại như chính cuộc đời diễn viên châu Á trên đất Mỹ, như Mickey về con đường đã qua giờ chỉ muốn dừng chân vui vẻ với kiều nữ và chết trong vòng tay một gái nào đó. Còn đoạn hội ngộ của 3 tay lính đánh thuê kỳ cựu thì ko thể mô tả được cảm xúc bồi hồi khi nhìn thấy cả 3 cùng đối thoại với nhau về điệp vụ đánh thuê. Nhưng nếu hiểu biết chút chuyện ngòai đời sẽ thây thú vị vô cùng khi một người giờ đây nắm rõ mọi thứ đang diễn ra trên chính trường từ bỏ cò súng. Nhất là khi đồng thời màn ảnh cũng đang trình chiếu bộ phim Predators.

Quay về phần hành động, phim trung thành với kiểu phim hành động cũ. Cơ bắp, sức mạnh , sự nhanh nhẹn và gan lỳ đóng vai trò chủ đạo chứ không phải là kỷ xảo và đóng thế. Thật sự có xem nhiều phim mới phân biệt được sự khác biệt này, đòn đánh có lực thật sự, phản ứng và chuyển động của kẻ tấn công cũng như nạn nhân đều phù hợp với định luật vật lý. Những cú đấm trời giáng, những đòn vật hiểm ác tuyệt đẹp, những cú dứt điểm nhắm toàn chỗ nghiệt, yết hầu....Cảnh diệt toán lính bằng tay không hay cuộc hỗn chiến trong tầng hầm phải nói là tuyệt vời, nhất là cú dứt điểm bằng đòn đá chẻ, cảm giác kinh hoàng tột độ vì sướng mắt. Nói ra thì kỳ nhưng càng bạo lực thì khán giả kiểu poly càng khoái, mặc dù thấy ác thiệt nhưng vẫn khoái. hehe Đấy mới là phim hành động thứ thiệt.

Có vài điều nhỏ poly muốn nhắc là phim xài chiêu đô vật hơi bị nhiều, cũng có đòn bay người kẹp cổ như vovinam. Statham sử dụng dao cực kỳ điệu nghệ phối hợp với chỉ đạo hành động cực khá khiến cả 2 màn hành động có mặt anh trở thành một show xiếc thật sự. Và thú vị hơn cả là Jet Li dù phim này vẫn hợp tác với Cory Yuen trong phần Kungfu nhưng vẫn dùng súng như cao bồi thứ thiệt. Lần đầu tiên bạn sẽ thấy Jet Li thay băng và xả đạn như mưa, giết người bằng súng gần như ko sót thằng nào gặp trên màn ảnh.

Phim thành công doanh thu ( poly đã góp 2 vé ) đến nỗi dự án phần 2 đã triển khai xong rồi.

Mời các thành viên vào đăng ký để bọn e còn biết số lượng vé (40K/vé)
Thời gian: 15h30 ngày 02-09-2010
Tại Trung tâm Chiếu phim Quốc Gia Láng Hạ - Hà Nội
Thời gian Chốt Danh sách đăng ký: 23h59 ngày 01-09-2010

Chú ý:
Ai có áo đồng phục hdvietnam thì mặc đi, ai không có thì thôi, những người có 2 áo thì mặc màu nào cũng được.
Các đồng chí đi xem phim
15h có mặt tại Trung Tâm chiếu phim Quốc Gia - 87 Láng Hạ

01. 02. hunggz + bạn gái hunggz
03. 04. kiukiu + bạn gái của dangnham
05. dangnham 01699.895.345
06. overkillx
07. kilpin
08. badboybeo
09. 10. 11. 12. Nhok +3
13. usbvn
14. ProSkyR
15. 16. 17 doanvanhuy và gấu kèm theo thỏ

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

duong0912

Well-Known Member
Ðề: Offline xem phim rạp biểu dương lực lượng HD Hà Nôị kỷ niệm 2-9

Mặc áo đỏ hay trắng thế Sếp Hưng

kid90

Member

Xem rạp nào thế ợ ???

Nhok

Ko có áo có đc đi ko ạ :))

Tại Trung tâm Chiếu phim Quốc Gia Láng Hạ - Hà Nội
Thời gian Chốt Danh sách đăng ký: 00h ngày 01-09-2010

Rạp này nè bạn :|
Em cũng muốn đi lắm nhưng vừa mới đi chơi về đen nhẻm lại già sọm ko dám đi sợ các bác chạy hết =))

overkillx

Huyền Thoại

Phim này có nhiều hàng khủng quá nhỉ :D

dangnham

có e đi đây, e đăng ký 1 vé nh

usbvn

ku nhà em 2 tuổi đọc vanh vách phị đề, phim nàu có phụ đề em đăng ký 3 vé, nếu lồng tiếng thì đăng ký 1 vé cho bản thân ;))

Nghé

Active Member

ku nhà em 2 tuổi đọc vanh vách phị đề, phim nàu có phụ đề em đăng ký 3 vé, nếu lồng tiếng thì đăng ký 1 vé cho bản thân ;))

Mới có 3 chai vodka mà đã "ngọng níu ngọng nô", không có phim "lào" ở VN có phị đề đâu nhá =))

Em cũng muốn đi lắm nhưng vừa mới đi chơi về đen nhẻm lại già sọm ko dám đi sợ các bác chạy hết =))

Nếu không có áo cởi trần đến sẽ có người cho mượn áo bác ạ, vừa đi chơi về chắc đi biển à, mang ít mực cho anh em HN

usbvn

Mới có 3 chai vodka mà đã "ngọng níu ngọng nô", không có phim "lào" ở VN có phị đề đâu nhá =))

Níu nưỡi rồi, 3 chai nhưng không có mồi NGHÉ nên "ngọng níu ngọng nô" thật rồi ^#(^

Nghé

Active Member

Níu nưỡi rồi, 3 chai nhưng không có mồi NGHÉ nên "ngọng níu ngọng nô" thật rồi ^#(^

Thôi ngủ đi, đừng có động thủ kẻo lại "nhầm" thì kinh lắm :)) =))

badboybeo

Well-Known Member

chưa có áo thì sao bác nhỉ

hunggz

Mặc áo đỏ hay trắng thế Sếp Hưng
áo trắng hay áo đỏ cũng đc, ai có áo màu gì mặc màu đó, e nghĩ là ko bắt buộc phải màu gì, điều quan trọng là có áo
hay để a LVS tài trợ e cái áo nhá
Rạp này nè bạn :|
cố gắng đi e ạ, vì màu cờ sắc áo HDHN
Phim này có nhiều hàng khủng quá nhỉ :D
toàn khủng long bạo chúa bác ạ
có e đi đây, e đăng ký 1 vé nh
cho lên danh sách
thế nhà bác đi mấy ng ạ
phim có "phị đề" chắc khó kiếm ở HN bác Nghé nhỉ
Nếu không có áo cởi trần đến sẽ có người cho mượn áo bác ạ, vừa đi chơi về chắc đi biển à, mang ít mực cho anh em HN
mặc tạm cái áo đỏ hay trắng chứ sao lại cởi trần, các e xem phim cười chít
Không đi hơi phí :X
thì đăng ký 1 vé đi

overkillx

Huyền Thoại

Đăng ký 1 vé nào

badboybeo

Well-Known Member

buổi trưa đi các bro
em xin xuất buổi trưa

Nhok

trời ơi , chiếu lúc 8h đi cho đẹp ko đi trúng 3h30 trưa xem đến 5 hay 6h về nhỡ hết cả giờ í ạ :|
Các bác bia bọt đc chứ xem xong e té liền :(

ặc, quả này không được tham gia rồi... đang đi công tác đên 3/9 mới bay ra được. Chán nhỉ!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên