XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

herolun

Member
Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Vì bạn set Log level changed to "LOG_LEVEL_NORMAL" nên file log của bạn không hiển thị rõ chi tiết. Do đó, thông tin không đủ để phân tích. Hoặc là bạn set log 2 level 2 để mình hỗ trợ, hoặc bạn cài lại XBMC mình nghĩ sẽ ok (sau khi uninsstall bạn nhớ xóa toàn bộ dữ liệu XBMC cũ trong program và AppData\Roaming\Kodi) và cài đặt lại từ đầu.

bác @thaitni check 4J5SBXG8IMBG xem có hiển thị tên tiêu đề ko, mình thấy tên file mà tiếng Anh thì ko hiển thị, sẵn đây bác có thể làm cho mình addon như vậy mà chỉ cần fshare thôi chứ cái xfshare mỗi lần nhập phải nhập đúng thư mục hoặc file phim thì bất tiện

thaitni

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

mình cài lại là nó như mới luôn,ko có bất kì add ons nào cả,mà lạ là lúc trước tự nhiên đang xài là nó bị hiện tượng đấy chứ mình có động chạm j đâu

Bạn đang chạy Kodi từ PC. OK, tối nay, khoảng 19h mình online. Nếu không ngại, bạn cho mình ID, pass connect teamview nhé.

Ðề: Re: Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Bạn đang chạy Kodi từ PC. OK, tối nay, khoảng 19h mình online. Nếu không ngại, bạn cho mình ID, pass connect teamview nhé.

ok, cũng đang định nhờ bác teamview,mà mình có thể liên lạc bác qua cái j nhỉ ????????

herolun

Member

bác @thaitni kiểm tra lại xshare như trên hình, như đang xem phim đến 3p30 bấm tạm ngưng khi vào xem lại thì ko resume ở phút tạm ngừng lần trước mà chạy lại từ đầu, plugin.video.xshare 2.2 thì bình thường ko vấn đề gì

red_dog

bác @thaitni check 4J5SBXG8IMBG xem có hiển thị tên tiêu đề ko, mình thấy tên file mà tiếng Anh thì ko hiển thị, sẵn đây bác có thể làm cho mình addon như vậy mà chỉ cần fshare thôi chứ cái xfshare mỗi lần nhập phải nhập đúng thư mục hoặc file phim thì bất tiện

Máy PC của mình và samsung 10.1 P601 và Android Box Mygica 1800E đều bị lỗi như trên

bác @thaitni online chưa?mình inbox cho bác cái id teamview rồi đấy

inlexus

Active Member

Các bác ơi, em muốn add một thư mục trên fshare thành list phim của em thì làm thế nào, xfshare có làm được không ạ?

thaitni

Well-Known Member

Các bác ơi, em muốn add một thư mục trên fshare thành list phim của em thì làm thế nào, xfshare có làm được không ạ?

Bạn tạo 1 thư mục trên trang home của mình trên Fshare (vd: sau khi bạn tạo thì thư mục này có ID là "ABCDEFGHIJKM"). Bạn đổi tên thư mục thành "ABCDEFGHIJKM Thư mục riêng của inlexus".
Trên settings của Xshare, bạn khai báo ở mục " Thư mục chia sẻ phim trên Fshare" là ABCDEFGHIJKM .
Vậy là xong. Mỗi khi bạn vào Xshare, thì mục "Thư mục chia sẻ của tôi" sẻ trỏ đến thư mục của bạn trên Fshare. Ở đó, bạn có thể chứa list phim riêng (xml), file phim, thư mục phim,.... và cả tên thư mục chia sẻ của người khác ....

inlexus

Active Member

Cảm ơn bác, bác nhiệt tình quá :x!

inlexus

Active Member

Bác ơi, ví dụ như em tìm được trên fshare 1 thư mục phim hay mà em muốn lưu cả thư mục đó vào xfshare trên kodi giống như bác đã ghim sẵn link vaphim trong xfshare thì có làm được không ạ?

thaitni

Well-Known Member

Bác ơi, ví dụ như em tìm được trên fshare 1 thư mục phim hay mà em muốn lưu cả thư mục đó vào xfshare trên kodi giống như bác đã ghim sẵn link vaphim trong xfshare thì có làm được không ạ?

Xshare có mục "Kho phim riêng của người dùng". Bạn đọc lại các phần trước để biết cách sử dụng nhé.

angelvn01

Member

Cho mình hỏi có cách nào stream trực tiếp link fshare mà mình đã tự get bên ngoài rồi không?

inlexus

Active Member

Bạn dùng thử VLC hoặc MPC xem, trong fshare tool nó có tính năng xem online và nó có thể chạy bằng 2 phần mềm này.
Em có sửa code của bác @thaitni và thêm vào mấy folder nhạy cảm trên fshare và thật bất ngờ là đã thành công. Cảm ơn bác thaitni nhiều, bác viết rất hay, dễ hiểu và dễ sửa chữa thêm bớt :D!
PS: Cảm ơn cả bác trungk43 nữa :D.

luis783

Member

Bạn dùng thử VLC hoặc MPC xem, trong fshare tool nó có tính năng xem online và nó có thể chạy bằng 2 phần mềm này.
Em có sửa code của bác @thaitni và thêm vào mấy folder nhạy cảm trên fshare và thật bất ngờ là đã thành công. Cảm ơn bác thaitni nhiều, bác viết rất hay, dễ hiểu và dễ sửa chữa thêm bớt :D!
PS: Cảm ơn cả bác trungk43 nữa :D.

Up add on mới thêm lên đi bạn ơi..

fshare chán quá các bác ạ, e tải 8 connection mà được có 500kb/s mạng 12mbs
còn nếu tải 1 connection thì acc vip chả khác gì acc thường

linh0983

Well-Known Member
Bác @thaitni làm thêm một option (Acount Vip) cho link Tên Lửa được ko ạ . Thanks bác

Anh Manh

Well-Known Member
Ðề: Re: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Bạn thử download bằng Fshare Tool xem tốc độ được bao nhiêu ?

3 ngày trở lại đây mình cũng thấy tốc độ có vấn đề khi stream ,nhưng down thì bình thường.Không biết vì gì nữa.

tuan_nq

Hôm nay em mở film trên 4share bị báo lỗi "không login được vào website" . Hôm qua còn xem Jav bình thường. Haizz

Bên trên