XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

thaitni

Well-Known Member
Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Chào mọi người sau kỳ nghỉ tết vui vẻ.
Mời mọi người đóng góp ý kiến sau khi thử video.xshare.new để mình có điều kiện fix nhé.

Re: Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Mời mọi người đóng góp ý kiến sau khi thử video.xshare.new để mình có điều kiện fix nhé.

cảm ơn bác, bác nhiệt tình quá :).
Em đã dùng thử và thấy khá là tốt, mạng nhà e 12mb mà xem phim 10gb 1,5 tiếng chỉ bị buff khoảng 4 lần khi dùng multiconnect cho fs, còn tên lửa với 4s thì em chưa có tài khoản vip nên chưa có test được ạ :).
Tuy nhiên vẫn còn một hạt sạn đó là nếu như sử dụng multiconnect trên pc, khi exit có thể bị treo và phải kill kodi.
Chúc bác năm mới hạnh phúc

À bác cho em hỏi luôn nếu e dùng multiconnect thì những part nhỏ của film sau khi được tải về sẽ được lưu trữ đến khi nào ạ. Em dùng firetv nó chỉ có 5gb rom thôi, chỉ sợ nó cứ tải mãi về lại full bộ nhớ thì mệt :)

thaitni

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

À bác cho em hỏi luôn nếu e dùng multiconnect thì những part nhỏ của film sau khi được tải về sẽ được lưu trữ đến khi nào ạ. Em dùng firetv nó chỉ có 5gb rom thôi, chỉ sợ nó cứ tải mãi về lại full bộ nhớ thì mệt :)

Nếu bạn có khai báo "Thư mục tạm multiconnection" thì sẽ lưu các part ở đó. Nếu không thì sẽ lưu trong thư mục ...video.xshare\resources\data\
Tuy nhiên, plugin sẽ tự xóa sau khi kết thúc. Nếu vì lý do nào đó mà plugin không kết thúc bình thường (vd: cúp điện,...) thì chế độ xóa tự động sẽ không được kích hoạt. Trường hợp này, bạn phải tự delete.

herolun

Member

Theo mình bác nên bỏ chức năng save các id đã nhập, @thaitni có thể build cho mình addon chỉ cần nhập link Fshare & kho vaphim được ko bác ?

nammeo76

Well-Known Member

Mình cài adđon video.xshare.new trên kodi máy ipad thì không mở được các list xml , addon xshare 2.22 thì vẫn dùng ngon , không biết sao lại thế nhỉ ?
Mà năm mới xin chúc sức khoẻ bác thaitni nhé , mong bác update addon dài dài cho anh em xài hii

thaitni

Well-Known Member

Theo mình bác nên bỏ chức năng save các id đã nhập, @thaitni có thể build cho mình addon chỉ cần nhập link Fshare & kho vaphim được ko bác ?

Save ID là tính năng hỗ trợ các bạn dung AB không có bàn phím. Khi nhập ID dài hơn 10 kí tự dễ bị sai, save ID đễ các bạn edit lại tiện lợi hơn. Có thể chỉ save 1 ID để phục vụ các bạn.
Phần add-on build riêng: plugin này gồm nhiều phần, dù build riêng hay gộp chung cũng không ảnh hưởng đến tốc độ load phim bạn ah.

Mình cài adđon video.xshare.new trên kodi máy ipad thì không mở được các list xml , addon xshare 2.22 thì vẫn dùng ngon , không biết sao lại thế nhỉ ?
Mà năm mới xin chúc sức khoẻ bác thaitni nhé , mong bác update addon dài dài cho anh em xài hii
Sr, "đọc list xml" và "thư mục của tôi trên fshare" bị lỗi. Mình sẽ fix trong bản chính thức xshare 3.0, tks nhé.

tuanqc78

Well-Known Member
Có bác nào chạy được V 3.0 multiconnection trên AB chưa hướng dẫn giúp em với chứ đã cài alex mà chọn multi là không thể play, không chon thì được.

thaitni

Well-Known Member
Ðề: Re: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Có bác nào chạy được V 3.0 multiconnection trên AB chưa hướng dẫn giúp em với chứ đã cài alex mà chọn multi là không thể play, không chon thì được.

sorry bạn vì bất tiện này. Trong bản xshare new mình tắt multiconnect mà kg thông báo. Vì mình sợ trục trặc từ tính năng này làm mất vui mấy ngày tết của các bạn. Nếu bạn thích tính năng multi, bạn tạm sử dụng nó trong xshare_m nhé.

Sẳn đây, xin mọi người cho ý kiến có nên tiếp tục sử dụng tính năng multiconnection trong bản xshare 3.0 không?

tuanqc78

Well-Known Member
Theo mình là nên có multiconnection vì mình đã thử là cùng một phim mình down trên Fshare bằng IDM (32 kết nối) thì đạt 6 MB/s (gói 50MBs) mà chạy bằng XFshare thì vẫn lag, buffer liên tục.

herolun

Member

Phần add-on build riêng: plugin này gồm nhiều phần, dù build riêng hay gộp chung cũng không ảnh hưởng đến tốc độ load phim bạn ah.
@thaitni hiểu lầm rồi, mình chỉ sử dụng fshare ko dùng đến 4share nên mới nhờ bác build riêng.

leminhloc

Member

hi cả nhà, mình đang dung kodi 14.1 add on xshare của bác thaitni, trong phần nhạc lossless có album dạng RAR,nhưng khi play thì không được, các bác giúp có cách nào play trực tiếp khon TKS ALL

Anh Manh

Well-Known Member

hi cả nhà, mình đang dung kodi 14.1 add on xshare của bác thaitni, trong phần nhạc lossless có album dạng RAR,nhưng khi play thì không được, các bác giúp có cách nào play trực tiếp khon TKS ALL

Đúng rồi,không mở đc tệp rar,thậm chí cả file định dạng Flac .Nhưng mình thấy nghe qua Kodi ko đc như Foobar2000 nên chấp nhận nghe tren ổ cứng cho nó ưng ý.Quan trọng nhất của Xshare hiện tại là xem HD.Như thế đã là quá tuyệt rồi.

LUC QUYET CHIEN đã viết:
xem nếu tối nay rảnh mình build lại cho bạn một bản chỉ có Fshare
Em đăng ký 1 xuất nhá...

herolun

Member
Ðề: Re: Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

xem nếu tối nay rảnh mình build lại cho bạn một bản chỉ có Fshare

Thanks bác trước nhé, sẵn tiện bác thay đổi icon fshare thành cái này nhé.

herolun

Member

Trên ab & máy tính search theo id đều bị như trên hình, lúc sáng vẫn xem bình thường
Ps: Đã xóa kodi & cài lại addon nhiều lần trên ab vẫn ko khắc phục được, mặc dù fshare vẫn download bình thường

nhoczu

Có thể làm cái update tự động khi có phiên bản mới luôn dc ko bạn, như cái hdrepo gì gì đó ấy

thaitni

Well-Known Member

Trên ab & máy tính search theo id đều bị như trên hình, lúc sáng vẫn xem bình thường
Ps: Đã xóa kodi & cài lại addon nhiều lần trên ab vẫn ko khắc phục được, mặc dù fshare vẫn download bình thường

Chiều nay, Fshare vừa sửa mã lệnh GET Response, plugin bị lỗi không nhận ra Fshare link như trước nữa!
Các bạn tạm thời dùng bản fix này nhé: plugin.video.xshare.new 1.01.zip

Bản này đã fix luôn 1 số lỗi đã phát hiện: đọc list xml (kể cả trang daklak.com của babyworm, ...
Các bạn dùng tạm nhé! Khi nào hoàn chỉnh mình sẽ update vào xshare 3.0

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Trước tiên Xin mạn phép bác thaitni. Do nhu cầu của một số anh em chỉ có nhu cầu sử dụng Fshare và vaphim nên em mạn phép code lại một chút trong addon của bác để gửi đến các anh em.

P/s : Tất cả nội dung và bản quyền đều thuộc về bác thaitni. Rất cảm ơn bác thaitni đã dành thời gian và công sức để code ra một plugin addon quá tuyệt vời cho anh em. Bản rút gọn một chút code nên để tên xshare-lite để dùng độc lập được với xshare full của bác thaitni

Link download: https://www.dropbox.com/s/j28sv0ipc0y584t/plugin.video.xshare-lite.zip?dl=0

Ảnh minh họa :

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Thanks bác trước nhé, sẵn tiện bác thay đổi icon fshare thành cái này nhé.

Bác muốn lấy ảnh này làm icon thùi cứ lưu lại dưới tên icon.png sau đó bỏ vô thư mục addon xshare-lite là có icon mới nhé

Bên trên