Xiaomi giới thiệu mẫu Mi TV 3S 60-inch: giữ nguyên hệ thống âm thanh như bản 65 inch, rẻ hơn $200

pegasus3390

Well-Known Member

Bên cạnh điện thoại, Xiaomi cũng sản xuất rất nhiều các sản phẩm khác trong nhà và đáng chú ý nhất trong đó chính là những mẫu TV của hãng. Cách đây chưa đầy nửa tháng thì họ đã tung ra mẫu TV cao cấp nhất của mình với kích thước 65 inch 4K UHD tích hợp nhiều tính năng giải trí cao cấp với mức giá $890. Đến hôm nay thì công ty này lại tiếp tục tung ra thêm một phiên bản kích thước 60 inch của chiếc Mi TV 3S, bên cạnh kích thước nhỏ hơn, nó cũng có giá rẻ hơn phiên bản cao cấp khoảng $200.

Xiaomi vẫn giữ nguyên thiết kế trên mẫu máy lớn hơn với đường viền mỏng, họa tiết kim cương trên khung nhôm. Thay vì sử dụng tấm nền Samsung như phiên bản 65 inch thì mẫu 60 inch lại dùng tấm nền 4K IPS từ LG tương tự mẫu 55 inch dù vậy vẫn hỗ trợ HDR và có dải màu sắc rộng cho phép nó có khả năng hiển thị giàu màu sắc. Điểm nổi bật của chiếc Mi TV 3S 60 inch chính là việc hỗ trợ âm thanh Dolby Audio và DTS Surround Sound.

Bên trong chiếc Mi TV 3S mới là con chip 4 nhân Cortex-A53 Alogic T968 xung nhịp 1.8GHz, 2GB RAM, 8GB bộ nhớ trong, Wi-Fi 2 băng tầng và Bluetooth 4.0. Các kết nối khác bao gồm 3 cổng HDMI, 1 cổng USB 3.0, 1 cổng USB 2.0 và các kết nối AV phổ thông khác.

vinhtroc

Member
Mấy em TV này thiết kế cũng đẹp mà cấu hình cũng tốt và giá thành hợp lý nhỉ! Ko biết độ bền có ổn ko?

Tiền nào của đó, câu này luôn đúng , mua cái TV này mà để ở phòng khách phải lấy băng keo dán cải nhãn hiệu lại, k thì ng ta thấy chử Xào Mì mà mang nhục

quymaam1981

Tiền nào của đó, câu này luôn đúng , mua cái TV này mà để ở phòng khách phải lấy băng keo dán cải nhãn hiệu lại, k thì ng ta thấy chử Xào Mì mà mang nhục
Mua hàng mà cứ chạy theo thương hiệu thì E cũng chịu thua bác rồi. Nói như bác thì mấy người dùng điện thoại của hãng khác (không phải của Apple & SAMSUNG) thì ra đường chắc k dám đưa điện thoại ra nghe quá

ailangthang

Active Member

Pác thật đại gia, tui xài cái TCL nè, ko cần dán, bạn tới chơi vẫn hỏi TV hiệu gì. Cái quan trọng là mình hài lòng là được sao phải sống "sĩ".

vanninhthuan119

Well-Known Member
Có sao đâu nhỉ? tiêu chí: ngon + bền + rẻ là quất thôi! Đang tìm hiểu về các dòng tivi của hãng này

pro2740

Active Member
bảo hành thế nào hả các bác ? lỡ hư panel hay nguồn là vứt đi luôn ah

bangtran80

Active Member
Giá dưới 2 chục là giá hãng tại Tàu khựa thôi. Mình có cô em bên đó, nhờ mua hộ cái MI TIVI3 60'' kèm cả loa sub gửi về VN. Cộng chi phí đóng gỗ, vận chuyển, bảo hiểm .... đến tay cũng hết tầm 27tr nhé. Đắt hơn mua của một vài đơn vị kinh doanh tại VN.
Bác nào mua lưu ý là nguyên bản về chỉ có tiếng Tàu, phải tìm cách chuyển sang tiếng Anh hoặc tiếng Việt. Các đơn vị bán tại VN có hỗ trợ vấn đề này. Mặc dù nó dùng Android 5.1.1 nhưng do nhà sx chỉ bán tại thị trường Tàu nên có cài CHplay cũng ko dùng được, Appstore.vn lúc chạy lúc không. Muốn cài ứng dụng nào thì tải trực tiếp file .apk từ máy tính rồi copy qua usb cắm vô cài bình thường.
Chất lượng hình ảnh cũng được do dùng panel của LG, một số mẫu đắt tiền hơn dùng panel của SS, âm thanh rất ổn nếu mua cả sub.
Vấn đề bảo hành thì tùy nơi bán, cũng hơi hên xui vì các đơn vị kinh doanh ở VN bảo hành ngắn, nếu muốn họ hỗ trợ chuyển sang hãng bảo hành thì phải trả chi phí.

Chỉnh sửa lần cuối:

nghiadhd

Active Member
Bác sống nhờ 'Danh', e làm trong lãnh vực CNTT, dùng nhiều hàng từ Apple -> SS -> Xiaomi
Theo đánh giá thì chất lượng Xiaomi mức tầm trung, ko sắc xảo như Apple, nhưng so về tầm trung thì hơn hẳn tầm trung của SS, từ điện thoại tới phụ kiện, TV e đều đã dùng qua

Bác nào bài trừ TQ thì tốt nhất đừng mặt quần áo nữa vì có lẽ bộ cánh bác đang mặc cũng made in PRC đó
Mình thì rẻ + bền + tốt là chơi thôi, ko ngu mất tiền cho cách danh hảo

Thế Phi

Member
Pác thật đại gia, tui xài cái TCL nè, ko cần dán, bạn tới chơi vẫn hỏi TV hiệu gì. Cái quan trọng là mình hài lòng là được sao phải sống "sĩ".
Bác xài TCL model j vậy? Hình ảnh, âm thanh, hệ điều hành mượt ko bác? Khoái cái bảo hành 3 năm mà ngại chất lượng

ailangthang

Active Member
Bác xài TCL model j vậy? Hình ảnh, âm thanh, hệ điều hành mượt ko bác? Khoái cái bảo hành 3 năm mà ngại chất lượng

Mình xài series 5xxx Full HD (ko nhớ chính xác mã). Hình ảnh thì lúc mình so với Toshiba (cũng 55", cùng tầm giá) thì mình chọn TCL vì màu sắc nó ko bị "nóng" như Tos. Về âm thanh thì mình thấy mở lớn ko bị rè loa là được, hđh là Android 4.3 (nhưng ko cho cài đặt trực tiếp từ CH Play) và chạy khá mượt. Nếu sử dụng trình xem phim mặc định của TV thì hình ảnh khá là xấu (da người ko thật) và chưa chơi được âm thanh DTS nên khi mang về là mình dùng luôn đầu Himedia xem phim cho hình ảnh khá đẹp và đến giờ mình vẫn hài lòng vì chẳng hở sáng hay tối gì ráo.

Thế Phi

Member
Mình xài series 5xxx Full HD (ko nhớ chính xác mã). Hình ảnh thì lúc mình so với Toshiba (cũng 55", cùng tầm giá) thì mình chọn TCL vì màu sắc nó ko bị "nóng" như Tos. Về âm thanh thì mình thấy mở lớn ko bị rè loa là được, hđh là Android 4.3 (nhưng ko cho cài đặt trực tiếp từ CH Play) và chạy khá mượt. Nếu sử dụng trình xem phim mặc định của TV thì hình ảnh khá là xấu (da người ko thật) và chưa chơi được âm thanh DTS nên khi mang về là mình dùng luôn đầu Himedia xem phim cho hình ảnh khá đẹp và đến giờ mình vẫn hài lòng vì chẳng hở sáng hay tối gì ráo.
Chơi android box mình cài sẵn chỉ việc xài thôi. Ko bít ng lớn xài dc ko? Đang tính làm mibox tv gen 3s 2016 sợ ko có tiếng việt chứ andoird tv là thích gòy bác

ailangthang

Active Member
Chơi android box mình cài sẵn chỉ việc xài thôi. Ko bít ng lớn xài dc ko? Đang tính làm mibox tv gen 3s 2016 sợ ko có tiếng việt chứ andoird tv là thích gòy bác
Giao diện chính thì mình thấy cũng trực quan (icon to, ngôn ngữ tiếng Việt) nhưng với người lớn họ thường xem truyền hình mà dùng Smart TV thì hơi rối.

Bên trên