Xin anh em lời khuyên về dàn dân dụng 5.1

dino

Active Member
Em mún nâng cấp dàn z5500 lên dân dụng lun, nhưng mà còn gà mờ về vấn đề này quá. Phòng em thì nhỏ thôi, nên ko cần công suất lớn, vậy phiền cao thủ nào cho lời khuyên nên sắm Receiver nào ? Front nào và rear, em thì rear chắc em chọn con Polk RM101 nhưng front chắc lấy cặp nào bass chép hài hòa chút, vì em muốn nghe nhạc hay :(( (tham quá), còn sub thì chắc lấy cái yamaha cùi bắp nào đó cũng được... ý em là thế nhưng ko biết chơi tả pí lù thế thì có hay ko :-ss

dinhvannam

Ðề: Xin anh em lời khuyên về dàn dân dụng 5.1

Em mún nâng cấp dàn z5500 lên dân dụng lun, nhưng mà còn gà mờ về vấn đề này quá. Phòng em thì nhỏ thôi, nên ko cần công suất lớn, vậy phiền cao thủ nào cho lời khuyên nên sắm Receiver nào ? Front nào và rear, em thì rear chắc em chọn con Polk RM101 nhưng front chắc lấy cặp nào bass chép hài hòa chút, vì em muốn nghe nhạc hay :(( (tham quá), còn sub thì chắc lấy cái yamaha cùi bắp nào đó cũng được... ý em là thế nhưng ko biết chơi tả pí lù thế thì có hay ko :-ss

A ha .bác đã có ý định nâng cấp hả, chắc chắn bác sẽ khổ dài dài trên con đường audio ko có hồi kết.
Receiver nghe nhạc và xem phim đều được bác nên chọn denon.
Ko cần công suất lớn bác chọn denon series 19.., nếu chịu mua hàng xài rồi bác tiết kiệm được nhiều đấy.
Mình bây giờ fan B&W nên khuyên bác dùng B&W, B&W chẳng những uy lực về bass mà còn thể hiện tốt mọi thể loại nhạc.
Tất cả những thứ mà mình tư vấn cho bác ( DENON , B&W ) sau này nếu bác nâng cấp rất dễ bán

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

nếu muốn lên dàn gia dụng thì cũng phải khá tiền 1 chút mới hơn z5500, em cho anh em định mức đầu tư sẽ dễ tư vấn hơn nhỉ

phuong

Member

A ha .bác đã có ý định nâng cấp hả, chắc chắn bác sẽ khổ dài dài trên con đường audio ko có hồi kết.
Receiver nghe nhạc và xem phim đều được bác nên chọn denon.
Ko cần công suất lớn bác chọn denon series 19.., nếu chịu mua hàng xài rồi bác tiết kiệm được nhiều đấy.
Mình bây giờ fan B&W nên khuyên bác dùng B&W, B&W chẳng những uy lực về bass mà còn thể hiện tốt mọi thể loại nhạc.
Tất cả những thứ mà mình tư vấn cho bác ( DENON , B&W ) sau này nếu bác nâng cấp rất dễ bán

mới có ý định nâng cấp mà bác Nam tư vấn thế này thì bác dino bỏ dép mà chạy mất quá @-)@-)

havu

Rear mà chơi R101 thì phải để cách tai 2 gang và chỉnh max level cho nó trong AVR thì mới nghe được tiếng loảng xoảng.

Sub yamaha cùi mía đã hết 1 nữa xiềng Z5500 của e rồi á.

dino

Active Member

Rear mà chơi R101 thì phải để cách tai 2 gang và chỉnh max level cho nó trong AVR thì mới nghe được tiếng loảng xoảng.

Sub yamaha cùi mía đã hết 1 nữa xiềng Z5500 của e rồi á.
vậy thôi em chơi stereo thôi ko đú đởn 5.1 :((
PS: dàn sao sao rồi ? cho em coi với

Ku_Sứt

Theo em bác tham khảo qua mấy câu hỏi test sau thì sẽ dễ tư vấn hơn
- Diện tích phòng bác (nếu theo như hình đã post thì khoảng 10-15m2 nhỉ) ? Có sơ đồ cụ thể càng tốt.
- Bác đầu tư dàn để: xem phim (?%) + nghe nhạc (?%) ...
- Bác thích nghe thể loại nhạc nào ?
- Nguồn nhạc của bác từ CD Player hay từ máy tính ?
- Quan trọng này: Ngân quỹ bác định đầu tư là bao nhiêu ?
- Bác định nghe trong bao lâu, hàng năm bác dành khoảng bao nhiêu để nâng cấp cho bộ dàn ?

Bạn ráng chơi 1 amply và cặp loa khá chút là được rồi. Còn những loa sur, sub hay center thì từ từ hãy sắm.

dino

Active Member

chà anh Vũ mà hấp diêm thì 1080p chịu sao nổi =)) có threesome thì may ra còn handle được ka ka, nhớ áp dụng gspot lun nha anh ;))

chào các anh
em có bộ dàn panasonic5.1 (PT465) . Em đang muốn mua sound card để kết nối với bộ dàn qua cổng Optical. Mong các anh tư vấn thêm cho để khi mua về khi hay

dino

Active Member

chào các anh
em có bộ dàn panasonic5.1 (PT465) . Em đang muốn mua sound card để kết nối với bộ dàn qua cổng Optical. Mong các anh tư vấn thêm cho để khi mua về khi hay

nếu có optical rồi thì bro mua cái main có tích hợp sẵn SPDIF là tiện nhất, còn ko rẻ thì mua sound live + io module, còn sang thì mấy dòng cao cấp như xonar, xfi2 thì mới có bạn à ...

minh định mua tầm 2 triệu. Bác tư vấn cho mua con nào giải mã DTS HD. Hoặc con nào nghe hay bây giờ cũng được. Chứ mình không có ý định thay main khác

HD 1080p

minh định mua tầm 2 triệu. Bác tư vấn cho mua con nào giải mã DTS HD. Hoặc con nào nghe hay bây giờ cũng được. Chứ mình không có ý định thay main khác

2 triệu thì không thể có giải mã DTS HD, có giải mã DTS thường đã là khó lắm rồi.

thế bác cho em biết tên cái card sound đi để em mua

dino

Active Member

Asus Xonar D2 ... cứ thế mà phang :D 175$ ...

Bên trên