Xin anh em ý kiến về Sony 40V400A và 40W400A

Frog

Member
Ðề: Xin anh em ý kiến về Sony 40V400A và 40W400A

Khác nhau nhiều đấy Chip ơi.Model W dùng Panel 10bit còn V chỉ có 8 bit thôi,vì vậy Model W sẽ cho độ tương phản động cao hơn,mầu đen đen hơn và nhất là khi xem HD ở chế độ TruCinema 24p/s sẽ cho hình ảnh tốt hơn......

Chuẩn! mà em vẫn không hiểu chế độ TruCinema 24p/s là chế độ gì:confused:

Haihard

Member

Em vẫn thích đời Z mới ra của Sony bác ạ. Mới mua một chú rồi. Đời X mới đẳng cấp nhưng tiền nó đẳng cấp qua em không chịu nổi. Chứ nếu tầm tiền chắc nghiến cho vỡ cả hàm răng luôn. Đắt nhưng xắt ra miếng. Hé hé. Anh em mình ít tuổi nữa đâu mà mua đồ rẻ chuốc bực vào thân. Ông bạn em đi mua hàng ở mấy siêu thị là cứ chọn đồ đắt để mua. Chưa đủ tiền thì đi ngắm hoặc xem nhờ, quyết tâm không xài đồ dở.
Màu sắc của Samsung sặc sỡ có tiếng. Nịnh mắt thì thôi rồi. Ai mà tính đồng bóng hoặc màu mè riêu cua thì nên khênh về. :)) Em buồn nên spam thôi anh em đừng chấp nhé.
Thân :D

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Khác nhau nhiều đấy Chip ơi.Model W dùng Panel 10bit còn V chỉ có 8 bit thôi,vì vậy Model W sẽ cho độ tương phản động cao hơn,mầu đen đen hơn và nhất là khi xem HD ở chế độ TruCinema 24p/s sẽ cho hình ảnh tốt hơn......

Em cũng biết thông số của nó thế, nhưng về lãnh vực nghe nhìn thì em cứ vẫn tin vào con mắt đôi tai hơn cả. Em đã mày mò trong siêu thị điện máy mất cả buổi sáng để so sánh 300V, 400V và 400W với nguồn phát HD rồi anh ạ. Kết quả thì như em đã nói, thằng 400W chỉnh thế nào thì con 400V theo thế đó, ko hề kém cạnh phần nào.

Có thể mắt em chưa đủ tinh để nhận ra sự khác biệt, thế nên em cũng ghi rõ chữ "chủ quan" trong bài viết của mình anh ạ :D

Nếu em vác tiền đi mua, em vẫn cố sống cố chết theo em 400V :D

Frog

Member

Em cũng biết thông số của nó thế, nhưng về lãnh vực nghe nhìn thì em cứ vẫn tin vào con mắt đôi tai hơn cả. Em đã mày mò trong siêu thị điện máy mất cả buổi sáng để so sánh 300V, 400V và 400W với nguồn phát HD rồi anh ạ. Kết quả thì như em đã nói, thằng 400W chỉnh thế nào thì con 400V theo thế đó, ko hề kém cạnh phần nào.

Có thể mắt em chưa đủ tinh để nhận ra sự khác biệt, thế nên em cũng ghi rõ chữ "chủ quan" trong bài viết của mình anh ạ :D

Nếu em vác tiền đi mua, em vẫn cố sống cố chết theo em 400V :D

Họ không thích tin vào đôi mắt, họ chỉ khoái nghe sướng cái lỗ tai.\m/

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Họ không thích tin vào đôi mắt, họ chỉ khoái nghe sướng cái lỗ tai.\m/

đừng nói thế chứ, anh Linh thì tớ thân đấy, chỉ là chia sẻ vài cảm nhận cá nhân thôi.

Cheer.

Haihard

Member

đừng nói thế chứ, anh Linh thì tớ thân đấy, chỉ là chia sẻ vài cảm nhận cá nhân thôi.

Cheer.

Nghe - Nhìn mà anh. Phải sướng cái con mắt và đã cái lỗ tai chứ anh. Em vẫn quan niệm Tivi là một phần của không gian nội thất. Khi dùng một sản phẩm cao cấp tự nhiên ta có cảm giác căn phòng sang trọng hẳn lên. Cái cảm giác là cái cực kỳ quan trọng trong cuộc sống này. hêhehehehehe. Âm thanh cũng vậy. Hay hoặc dở cũng một phần do cảm giác ấy mà. Có thể anh em mình không nhận được ra bằng mắt thường bởi vì nguồn phát anh em mình chưa phải nguồn phát tham chiếu.
Em thử rồi. Lấy bộ đĩa Blueray Demo của Sony và test tivi SONY là khá tiêu chuẩn đấy.

HDTAK

Member

2 model này có chất lượng hình ảnh ngang nhau, theo chủ quan và các bài test của mình là như vậy

Bác Chip ui, em đã từng đứng trước 3 m Sony dòng S,V,W 40" rùi, cùng nguồn phát lun, theo em thì S=V<W, hình như panel của S và V chỉ có 8 bit màu còn W là 10 bit!
Mà sẵn đây có bác nào dùng LCD Sony cho mình hỏi nút nào trên remote của nó chỉnh chế độ 24p true cinema vậy?

Chỉnh sửa lần cuối:

Frog

Member

Bác Chip ui, em đã từng đứng trước 3 m Sony dòng S,V,W 40" rùi, cùng nguồn phát lun, theo em thì S=V<W, hình như panel của S và V chỉ có 8 bit màu còn W là 10 bit!
Mà sẵn đây có bác nào dùng LCD Sony cho mình hỏi nút nào trên remote của nó chỉnh chế độ 24p true cinema vậy?

Hình như TruCinema 24Fps (frames per second) chỉ là tính năng hỗ trợ khi xem film 1080p24fps mang tới hiệu quả hình ảnh cao nhất mà thôi!
Hoặc giả sử có chức năng đó, thì chỉ có trong chế độ xem film qua các thiết bị trình chiếu HD.

Bác nên chọn 40W400A. Vote 1 phieu
V400 không bằng đâu. Khi hỏi mua nên đề nghị kiểm tra Volume của hai con.
Sẽ có thông tin ngay.
Em vừa rước 40V400 nhưng tiếng nhỏ quá. Phòng em 22m2 mà lên đến quá nửa không nghe thấy gì cả.
Vài dòng trao đổi
Phòng nhà em hơn 30 m2 mầ mở V400A hơn 50 thì có mà nghe điếc tai, Cái của bác bị sao rồi đó nhở ?
+1 cho V400A, vì đc 1 anh làm ở Sony VN nói là dòng xứng đáng với giá tiền. Anh còn nói thêm dòng S và V same same !!!

khoalinh

Trên DK của Sony(W or V) vào Menu-Setup-Cinema Drive=Auto.Lúc này khi phát phim 24p/s tivi tự nhận biết và thể hiện hình ảnh giống như phim nhựa.Khi xem trên Panel 10bit và 8bit mức độ khác nhau sẽ chỉ có khi xem 1080p,với panel 10bit thì các cảnh có tốc độ nhanh hoặc có những vùng tối đen sẽ cho ta một hiệu quả tốt hơn hẳn 8bit.Hiện thời chỉ có LCD Sony và Panasonic hỗ trợ chức năng TrueCinema 24p/s(tương thích hoàn toàn vói chế độ NTSC/Pal/1080p/24zh của TVIX 6500,7000A và tất cả các đầu đọc BD của Sony và Panasonic,Pioneer)

vietvan2005

Phòng nhà em hơn 30 m2 mầ mở V400A hơn 50 thì có mà nghe điếc tai, Cái của bác bị sao rồi đó nhở ?
+1 cho V400A, vì đc 1 anh làm ở Sony VN nói là dòng xứng đáng với giá tiền. Anh còn nói thêm dòng S và V same same !!!

Vậy là bác chuẩn thì bác chỉnh giúp em cái. V400A nhà bác để chế độ Sound thế nào mà hay thế???!!!
NHờ bác có thể hỏi qua giúp em có phải dòng S400A hình như có tật ở nguồn tắt bật được không??
Cảm ơn bác đã có lời. Bác chỉ dẫn giúp em sớm nhé.

HDTAK

Member

Vậy là bác chuẩn thì bác chỉnh giúp em cái. V400A nhà bác để chế độ Sound thế nào mà hay thế???!!!
NHờ bác có thể hỏi qua giúp em có phải dòng S400A hình như có tật ở nguồn tắt bật được không??
Cảm ơn bác đã có lời. Bác chỉ dẫn giúp em sớm nhé.

Bác có thể nói rõ hơn cái tật ở nguồn tắt bật là sao vậy bác?
Em đang dùng dòng 40S400A đây, sài vẫn ok, chưa thấy gì cả, hàng em mua ráp ở Thái Lan, không phải VN.

Chie

Em cũng đang dùng 40V400A trong phòng khách, cảm nhận của em là xem film thì đẹp nhưng coi cable thì mờ và ... kiểu dáng xấu! :p Có bác nào tư vấn cho em con Samsung 40" nào tính năng tương đương con Sony này không ạ? Em định mua thêm 1 cái nữa thay cho con R8 đang dùng trong phòng ngủ. Em thấy Samsung kiểu dáng bắt mắt hơn!

haiauden

Member

Bác cân nhắc thử dòng Led TV mới ra xem sao.
40" tầm 36 chai thì phải. Công nhận là đẹp & mỏng kỳ lạ.

dorian

cứ W mà thẳng tiến mới làm 1 e! coi đã lém heheh

Bên trên