Xin Các Anh tư vấn giúp em gấp ! Chọn dàn AIO

santanu

Member
Em vừa sửa nhà xong, phòng ngủ em diện tích 4x5m. Em đã tham khảo các bài đọc trên diễn đàn nhưng cũng không thể chọn được dàn HT vì phân vân quá. Em chỉ có khả năng từ 8-10Tr . Và nhờ các anh chị tư vấn giúp em trong 4 dàn HT sau :
Sony DAV-DZ590K
Denon 390XP
LG HT-964TZ
LG HT-904TAK

Mục đích : xem phim + nghe nhạc.
Rất chân thành cám ơn và trân trọng các ý kiến các anh chị giúp đỡ.
:p

khanhtl1

Ðề: Xin Các Anh tư vấn giúp em gấp ! Chọn dàn AIO

Bạn nên đi xem thực tế. Denon 390XP cục Sud nó to đùng.
Hôm trước mình cũng định rinh 01 em, ra tiệm thấy cục Sud to đùng, thế là đi về tay không

hehehhehheh

Chà,

Việtnam ham to Bác ơi!
:-?

Aeolus Kratos

Well-Known Member

Z5500 bác nhỉ. Xem phim ko thể chê đc :D

minizip

Member

Bác chưa nói rõ nhu cầu dùng để xem phim hay nghe nhạc hay hỗn hợp. Nếu xem phim thì denon 390xp hoặc logitech z5500 or creative s750 là hợp ạ. Còn nếu hỗn hợp có thể dùng lg 946 là ngon nhất ạ. SONY thì ko nên ạ ( ý kiến cá nhân thôi ạ).
Chúc bác sớm tìm dc dàn như ý :)

vietrung

Active Member

nếu xem phim thì z5500, còn vừa phim vừa nhạc thì 390xp, sony thì ko nên lấy, LG ko có ý kiến ý cò!!!

santanu

Member

Dạ, nhu cầu em là hỗn hợp á, sony nổi tiếng và có chế tự tự điều chỉnh âm thanh theo vị trí loa mà ko tốt bằng LG và denon sao hả các anh chị? Nếu LG thì 904TA hay 946 vậy các anh?

vietrung

Active Member

Dạ, nhu cầu em là hỗn hợp á, sony nổi tiếng và có chế tự tự điều chỉnh âm thanh theo vị trí loa mà ko tốt bằng LG và denon sao hả các anh chị? Nếu LG thì 904TA hay 946 vậy các anh?

sony có thể nó có nhiều tính năng để sử dụng cho thuận tiện nhưng về chất tiếng thì ko có gì nổi trội cả!!!

lehoang40

Sony, LG được phần nhìn :)
mà bác chủ thớt mua về để nghe loa nó phát tiếng hay để ngắm loa nhĩ? Xác định được cái này thì dể chọn mà.

minizip

Member

Thèng sony chắc được cái sang trọng. cái này liên quan đến thiết kế --> trưng bày ở phòng khách thì :-bd \:D/ . Chớ còn denon và logitech or creative thì "tốt gỗ hơn tốt nước sơn" bro à :( -------> Nghe thử, sờ thử, ngắm thử ( cái báo giá ) rồi quất thật luôn nhé bác :)

Aeolus Kratos

Well-Known Member

Con DENON 390XP nghe nhạc bằng con Aego M ko nhỉ? :D

santanu

Member

Dạ để phòng ngủ chứ không phải phòng khách. Quan trọng nhất là xem phim và nghe nhạc hay, không cần phải âm lượng lớn đâu, đẹp cũng tốt,mà ko đẹp cũng ko sao, phòng ngủ mà lị !

lehoang40

Dạ để phòng ngủ chứ không phải phòng khách. Quan trọng nhất là xem phim và nghe nhạc hay, không cần phải âm lượng lớn đâu, đẹp cũng tốt,mà ko đẹp cũng ko sao, phòng ngủ mà lị !

Denon 390XP là the best choice

minizip

Member

Chuẩn ko cần chỉnh ạ. Sự lựa chọn t2 sẽ là creative s750 ( 7.1 cơ đấy X_X )

Nghia_PMT

Well-Known Member

Lựa S-750 về lấy gì kết nối với nó, HD player hay BD player đâu có ngõ analog,S-750 thêm cái nữa là ko có decoder sao nghe DTS đc, nghe nhạc và xem film chọn Denon 390Xp đi chủ thớt.

santanu

Member

Dạ rồi Denon. Em mạo muội xin ý kiến các bác thêm xíu nữa nhá :
Giữa Denon va Pioneer HTZ 282 này thế nào ah? Vì giá 2 dàn ngang bằng nhau ah
Hình của Pioneer đây , có 4 cột loa nhìn Pro hen

(phankhang.vn/vn/am-thanh-media-players/dan-hifi/dan-hifi-7164/ )

minizip

Member

Thế denon đi bác, mấy con khác ko phải đối thủ đâu. Bác jimmynam or le_hung214 giúp đỡ kìa :)

Bên trên