Xin các bác giúp tư vấn dàn âm thanh xem phim

Oilman

Active Member
Hiện tại em đang xây nhà và thiết kế phòng giải trí với diện tích (L-W-H) 7.5m-4.8m-3.0m dùng kết hợp để hát Karaoke và xem phim.
Về Karaoke định dùng đầu máy của VietTEK VOD kết hợp với amply MZK66 và loa của Marantz.
Nhờ các bác chuyên gia ở đây tư vấn dùm dàn âm thanh 7.1 (ARV, speakers) trong mức giá từ 2500 - 3000 USD với kích thước phòng như trên được thiết kế cách âm kín và độc lập với các không gian khác.

Nếu được, các bác tư vấn giúp giá 1 từng món và cửa hàng uy tìn để mua luôn. Em ở Sài gòn

Hiện tại đang có sẵn:
Denon 1906
• 85 watts x 7 into 8 ohms
• Dolby Digital EX
• 192kHz/24-bit DACs
• Dual-room/dual-source output
• Component video conversion
• On-screen display

Speakers Eltax Liberty 5+
System: 2 way bass reflex
Long term Max power: 100W
Short term Max power: 150W
Frequency range +/- 4 dB: 40-22,000Hz
Sensitivity (2,83V / 1M): 87dB
Impedance: 4-8 Ohm
Tweeter: 25 mm soft dome
Woofer: 165 mm
Dimensions (HxWxD): 835 x 202 x 330mm
Weight: 15.2Kg

Xin hỏi có thể tận dụng một hay cả hai món này cho dàn 7.1 với kích thuớc phòng như trên không? Hoặc nếu không, thì thanh lý ở đâu được giá nhất;)

Xin cảm ơn.

lehoang40

Ðề: Xin các bác giúp tư vấn dàn âm thanh xem phim

AVR 1906 thì hơi lở cở so với tầm tiền mà bác định đầu tư vào dàn HT, nên bác rao bán ơở TTTM thì chắc sẽ có nhiều anh em quan tâm.
Cặp loa Elax Liberty 5+ tùy vào bác, nếu bác vẫn thích chất âm của em nó thì sắm cả dản Elax Liberty 5.1, 2 surround back thì cùng là Elax 3+ giống với surr. Denon 3311 là lựa chọn đáng quan tâm.

VAN_LOC

Well-Known Member

Cặp loa của bác chỉ để xem phim hoặc nghe nhạc thôi không hát KOK được đâu hát tiếng nặng mà chỉnh tiếng nhẹ dể đứt tweeter

Bác ở SG mời bác ra cửa hàng mình test vài bộ KOK và dàn phim 7.1 trong tầm giá của bác 124 lý thường kiệt p7 q10
Mình setup thử cho bác tham khảo
KOK :
Amply Marantz MZK66
Loa Bose 301 V hoặc Wharfedale 3190
Ariang 3600 deluxe A hoặc VietTEK VOD
Xem phim
Amply bác có sẳn ( nâng cấp tính sau )
loa bác có sẳn mua thêm cen + sur +sub theo cặp main cho đồng bộ hoặc những dòng loa khác như : Jamo , B&W , Wharfedale , Polkaudio .......

Oilman

Active Member

AVR 1906 thì hơi lở cở so với tầm tiền mà bác định đầu tư vào dàn HT, nên bác rao bán ơở TTTM thì chắc sẽ có nhiều anh em quan tâm.
Cặp loa Elax Liberty 5+ tùy vào bác, nếu bác vẫn thích chất âm của em nó thì sắm cả dản Elax Liberty 5.1, 2 surround back thì cùng là Elax 3+ giống với surr. Denon 3311 là lựa chọn đáng quan tâm.

Cám ơn bác lehoang, cặp Eltax này mua cũng 6 năm rồi, giờ kiếm mấy cái Eltax thêm cho đồng bộ cũng khó vì không thấy cửa hàng nào bán nữa. Sẽ xem xét phương án Denon 3311

Oilman

Active Member

Cặp loa của bác chỉ để xem phim hoặc nghe nhạc thôi không hát KOK được đâu hát tiếng nặng mà chỉnh tiếng nhẹ dể đứt tweeter

Bác ở SG mời bác ra cửa hàng mình test vài bộ KOK và dàn phim 7.1 trong tầm giá của bác 124 lý thường kiệt p7 q10
KOK :
Amply Marantz MZK66
Xem phim
loa bác có sẳn mua thêm cen + sur +sub theo cặp main cho đồng bộ hoặc những dòng loa khác như : Jamo , B&W , Wharfedale , Polkaudio .......

Cuối tuần em sẽ ghé qua chỗ bác.Thanks.

hdat

KOK :
Amply Marantz MZK66
Xem phim

124 Lý Thường Kiệt là chổ bác Hưng đây mà, sao bác VAN LOC lại nói là chổ của bác, bác này nhiều cửa hàng ghê ta cả cửa hàng 228 cũng là của bác luôn sao !!!??? Giàu gớm?

vietrung

Active Member

124 Lý Thường Kiệt là chổ bác Hưng đây mà, sao bác VAN LOC lại nói là chổ của bác, bác này nhiều cửa hàng ghê ta cả cửa hàng 228 cũng là của bác luôn sao !!!??? Giàu gớm?

2 in 1 đó bác!!!

lehoang40

Cửa àng TN đang đi theo hướng đa dạng hóa sản phẩm, cho nhân viên cạnh tranh công bằng :) nhưng coi bộ bác Van Loc cạnh tranh hơi kém nhĩ, cố lên bác ui.

sơnhảiaudio

shop TN nhiều người wá sao e vs lại trời :(:)(:)((

Bên trên