Xin các bạn tư vấn về dàn âm thanh

saigonboy_92

Active Member
Mình có 1 cái cpu muốn mua 1 cái amply để hát karaoke và xem phim cỡ 2 3 tr thôi vì nhà ko có điều kiện kinh tế.
Nhà mình có sẵn 2 cái loa sony mỗi loa 50wat mua từ những năm 2000 rùi ko biết có nên sữ dụng ko hay là mua loa mới luôn,xin hỏi các bạn muốn có âm thanh đi từ cpu ra amply thì có cách nào rẽ nhất và amply (và nếu thêm loa) loại nào rẽ và nghe dc trong giá tiền đó thui.Chân thành cám ơn các bạn đã đọc những dòng này của mình,chúc các bạn nhiêù sức khoẻ :)

forever_rock

Active Member
Ðề: Xin các bạn tư vấn về dàn âm thanh

câu hỏi quá khó. theo e bác cứ lầm đại bộ airang, ko mua đầu karaoke khoảng hơn 3tr là hát đc, mua thêm jack 3,5 ra bông sen nối cpu và amply, vừa làm nguồn phát karaoke, vừa làm nguồn phim 2.0

saigonboy_92

Active Member

câu hỏi quá khó. theo e bác cứ lầm đại bộ airang, ko mua đầu karaoke khoảng hơn 3tr là hát đc, mua thêm jack 3,5 ra bông sen nối cpu và amply, vừa làm nguồn phát karaoke, vừa làm nguồn phim 2.0

Thấy có nhiều hãng amply wá bạn ơi mà ko biết nên chọn cái nào hay nữa như ariang,nanomax,.. :(

njpjnky

ariang cho giống mấy quán karaoke, hehe, wa MyKim coi rùi tính tiền nào

saigonboy_92

Active Member

Chân thành cám ơn các bạn,thấy mykim bán loa ariang,paramax,sas không biết nên chọn cái nào ok nhất,các bạn cho mình hỏi thêm là ko biết có nên mua 1 con sound card hay usb sound card để nâng chát lượng âm thành từ vi tính ra amply hay ko các bạn nhỉ.Và với dàn âm thanh như vậy thì xem phim âm thanh có tạm ổn ko các bạn :)

luongtrungbs

nhờ các bác tư vấn giùm.hiện nhà em có bộ nghe nhạc gồm đôi loa technic,đầu DVD,amply 2kenh AUREX Toshiba,EQ. sắp tết rồi em muốn sắm bộ kok cho vui nhà.hiện em đã mua thêm đc 1 đôi loa bose 301 V,nhưng chưa biết mua amply nào để ghép.bgio em muốn dùng amply 2kenh đang dùng để hát có đc k a?nghe mọi người bảo vạy thì sẽ k hay nhưng mua amply KOK thì k biết dùng loại nào đang phân vân giữa boston 1100 và jarguar nhưng mọi người bảo bgio toàn hàng giả hàng thạt k còn sxuat nữa. và muốn mua 1loa siêu trầm nhưn cũng chưa biết mua loại nào nghe nói là loa yamaha sw515 hay 225 dùng tốt k thế nào,và nếu sài KOK thì có thể dùng EQ đang có sẵn k ạ? mong các bác tư vấn giùm em.à còn míc k day thì nen dùng laoij nào ạ(giá khoảng hơn 1 triệu)

saigonboy_92

Active Member

Up lên mong nhận dc sự tư vấn của các bạn nhiều :)

JESSIEBO

Active Member
nhờ các bác tư vấn giùm.hiện nhà em có bộ nghe nhạc gồm đôi loa technic,đầu DVD,amply 2kenh AUREX Toshiba,EQ. sắp tết rồi em muốn sắm bộ kok cho vui nhà.hiện em đã mua thêm đc 1 đôi loa bose 301 V,nhưng chưa biết mua amply nào để ghép.bgio em muốn dùng amply 2kenh đang dùng để hát có đc k a?nghe mọi người bảo vạy thì sẽ k hay nhưng mua amply KOK thì k biết dùng loại nào đang phân vân giữa boston 1100 và jarguar nhưng mọi người bảo bgio toàn hàng giả hàng thạt k còn sxuat nữa. và muốn mua 1loa siêu trầm nhưn cũng chưa biết mua loại nào nghe nói là loa yamaha sw515 hay 225 dùng tốt k thế nào,và nếu sài KOK thì có thể dùng EQ đang có sẵn k ạ? mong các bác tư vấn giùm em.à còn míc k day thì nen dùng laoij nào ạ(giá khoảng hơn 1 triệu)

Bác ghé trương lê HN có ae kỹ thuạt tư vấn đàng hoàng cho bác

enable

Member

ít tiền khó tư vấn quá bác ạ ..bác ra chợ trời làm ái amly hàng face cho nhanh , em thấy cũng khá phế đó

saigonboy_92

Active Member

hungryanvd

Ðề: Re: Xin các bạn tư vấn về dàn âm thanh

tình hình của em cũng giống bác.....nhưng sài hàng tàu không thích cho lắm...

AcoustimassHD

siêu trầm thì bác chơi con YIDEN (tung của), ngon bổ rẻ, con này bát khoẻ lắm, xem phim và kok thì cứ phải nói là ... thoy e ko nói tiếp đâu ạh :D

Bên trên