Xin Các Bạn Vào Giúp Mình Với: kết nốt Dell Studio XPS 1645 và LG HT355SD để nghe 5.1 ..!

duongpetit

1:Mình Mới Mua Bộ Loa LG HT355SD
2:Mình Có Con Dell Studio XPS 1645 Có công HDMI,Giờ mình muốn nghê được 5.1 thì phái làm sao...!
Mình Không Biết Nói Thể Nào Cho các Bạn Hiêu...! đành Trình Bày vậy..! Mong Các Bạn Giúp...!

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Xin Các Bạn Vào Giúp Mình Với...!

bác xem con LG bác có HDMI in ko? nếu có thì bác config win cho âm thanh wa HDMI là xong

duongpetit

Ðề: Xin Các Bạn Vào Giúp Mình Với...!

Bộ Loa Không Có Cong HDMI bạn ak...! giờ mình phái mua cái gì nữa để nghe được 5.1 bạn?

lehoang40

Ðề: Xin Các Bạn Vào Giúp Mình Với: kết nốt Dell Studio XPS 1645 và LG HT355SD để nghe 5.1 ..!

Bác xem con Dell của bác có ngỏ spidif out không? Nếu có thì tìm mua dây mini-tonsilk mà nối từ S/PIDIFF out của Dell và optical in của LG, dùng footbar mà setup cổng ra và âm thanh (mục này bác vào box HTPC mà xem sẽ rõ hơn).

P/S: Tiêu đề viết phải rõ ràng bác nhé, tiêu đề kiểu "các bác giúp em", "tư vấn em".....mà không ghĩ rõ giúp gì? đều là phạm quy. Mình đã edit tiêu đề cho bác, lần sau xin giúp viết tiêu đề cụ thể và rõ ràng. Rất cám ơn.

Chúc bác vui với HDVN.

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Xin Các Bạn Vào Giúp Mình Với: kết nốt Dell Studio XPS 1645 và LG HT355SD để nghe 5.1 ..!

ko có HDMI in thì xem có optical hay Coax in ko? Với đk con lap bác phải có ngõ Headphone mà kế bên có ghi chữ SPDIF thì như a Linh nói mua jack toslink rồi cắm ra LG nhưng cũng phải config trên PC win trên lap nữa nhé bác, nếu ngõ headphone ko ghi SPDIF là thua giải pháp còn lại là mua con sound Creative usb XFI có optical out ra thôi

Bên trên