Xin các pro tư vấn âm thanh tầm 6tr

meamthanh11

Active Member
Ðề: Xin các pro tư vấn âm thanh tầm 6tr

Bác này nóng tính thiệt, Em là em đang thắc mắc tại sao lại được như vậy để mở mang hiểu biết. Chứ em đã có hàng đâu mà làm thử :-S. Mới xin ý kiến để mua thui mừ

Mà bác cũng cho em hỏi lun. Với bộ AIO như bác nói thì Audio từ TV sẽ xuống HDP, rồi từ HDP ra loa, nhưng đây em cắm trực tiếp USB vào TV SS nên em định không mua HDP, vậy thì dây audio optical từ TV sẽ cắm vào đâu được nhỉ @-). Hay là bắt buộc phải có HDP.
gì mà có chuyện audio từ TV xuống HDP rồi HDP ra loa được nhỉ
e hiểu ý bác là muốn xài USB > TV vậy thì TV có Optical bác cho xuống Amply >loa nhé
với đk là dàn AIO hay amply có optical vậy thôi,còn muốn thì qua chỗ này coi nè bác chủ
Muabanvuive.com
hoặc Vũ receiver hay a H Dzũng Lý Thái Tổ bác hỏi dàn mini hay phối ghép ngon bổ rẻ rồi phải nghe luôn đi nhé
còn ko thì mình tư vấn bác theo cách ngon bổ rẻ kiểu mình

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: Xin các pro tư vấn âm thanh tầm 6tr

Bác này nóng tính thiệt, Em là em đang thắc mắc tại sao lại được như vậy để mở mang hiểu biết. Chứ em đã có hàng đâu mà làm thử :-S. Mới xin ý kiến để mua thui mừ

Mà bác cũng cho em hỏi lun. Với bộ AIO như bác nói thì Audio từ TV sẽ xuống HDP, rồi từ HDP ra loa, nhưng đây em cắm trực tiếp USB vào TV SS nên em định không mua HDP, vậy thì dây audio optical từ TV sẽ cắm vào đâu được nhỉ @-). Hay là bắt buộc phải có HDP.

Xin lỗi đã gây hiểu nhầm, mình ko có ý nóng nảy gì đâu.

Mà bác chưa đọc kỹ bài mình post, ko hề nhắc đến HDP. Cổng USB của TV SS dùng để thay HDP rồi, mua làm gì nữa. Cắm ổ cứng vào TV để xem phim, còn tiếng thì xuất ra bộ dàn ngoài từ cổng quang trên TV, đơn giản vậy thôi.

xmendn

em cũng là newbie mới gia nhập hdvn, xin mọi người chỉ giáo cho em chút ah..!!
Em hiện đã có TV Plasma Pana 3D, nay muốn sắm thêm 1 dàn Home Theatre kinh phí khoảng 10 triệu với mục đích chính là xem phim HD, 3D vs Paris By Night..!!
Qua tham khảo em có 2 phương án mọi người thấy có được ko ah..!!
1/ Làm nguyên 1 dàn AIO BLURAY 3D đời mới ( SONY BDV-E690 hoặc PIONEER HTZ313BD) 2 bộ này đều = 10 triệu.
2/ Mua 1 dàn AIO DVD SAMSUNG HT-Z325T đời cũ nhưng cũng có giải mã DTS từ nguồn ngoài giá 4 triệu + HD player DUNE DUO 6 triệu.

Vậy theo mọi người chỉ giáo em nên chọn phương án nào??
Em thì đang nghiêng về phương án 2, vì đĩa bluray bây giờ khá hiếm và rất đắt, lại phải chờ lâu..!! Nhưng lại đang băn khoăn dàn SamSung 325T đời cũ kia có kết nối ok với HDp để xem những phim 3D, HD mới nhất được ko..??\
Mong mọi người giúp em với, em xin chân thành cảm ơn ah...!!

meamthanh11

Active Member
Ðề: Re: Xin các pro tư vấn âm thanh tầm 6tr

em cũng là newbie mới gia nhập hdvn, xin mọi người chỉ giáo cho em chút ah..!!
Em hiện đã có TV Plasma Pana 3D, nay muốn sắm thêm 1 dàn Home Theatre kinh phí khoảng 10 triệu với mục đích chính là xem phim HD, 3D vs Paris By Night..!!
Qua tham khảo em có 2 phương án mọi người thấy có được ko ah..!!
1/ Làm nguyên 1 dàn AIO BLURAY 3D đời mới ( SONY BDV-E690 hoặc PIONEER HTZ313BD) 2 bộ này đều = 10 triệu.
2/ Mua 1 dàn AIO DVD SAMSUNG HT-Z325T đời cũ nhưng cũng có giải mã DTS từ nguồn ngoài giá 4 triệu + HD player DUNE DUO 6 triệu.

Vậy theo mọi người chỉ giáo em nên chọn phương án nào??
Em thì đang nghiêng về phương án 2, vì đĩa bluray bây giờ khá hiếm và rất đắt, lại phải chờ lâu..!! Nhưng lại đang băn khoăn dàn SamSung 325T đời cũ kia có kết nối ok với HDp để xem những phim 3D, HD mới nhất được ko..??\
Mong mọi người giúp em với, em xin chân thành cảm ơn ah...!!
chà ,e khuyên thế này bác xem ko ok thì nói nhé
vì bác thích xem và nghe nhạc nên phải làm con HDP tầm 3t rồi ,ổ cứng 2,5 nữa,còn dàn âm thanh thì mua sony 3500 cũ tầm 5t 6t gì đấy trong dd có bác bán kìa

xmendn

Re: Ðề: Re: Xin các pro tư vấn âm thanh tầm 6tr

HDp và HDD thì em ok rồi, còn dàn 5.1 thì em đang phân vân...con sony 3500 bác nói thấy đồ sộ khủng long quá, vả lại ae trên hdvn nói con này nghe ko hay ae mua về bán đi khá nhiều..!! ko biết có chính xác ko..??@-)

Bên trên