xin chi giao chon CPU AMD

8540080

hien minh dang su dung con 4600+. coi phim chuan 720 thi ok khi coi chuan 1080 thi bi dung giut. Minh muon doi con CPU AMD khac khong biet nen lay con nao de chay ngon. Xin chi giao

buihung

Administrator
Ðề: xin chi giao chon CPU AMD

Vừa vừa tiền thì bác lấy con Phenom X3-8650 đi, nhưng bác cũng phải xem lại main, ram, VGA...của bác có tương xứng không đã.

dino

Active Member

phenom nếu dư dả hoặc cpu cùi oc lên :D

Thế Anh

Giật hình cũng có thể do nhiều nguyên nhân. Ví dụ như lúc đó bạn chạy quá nhiều chương trình thường trú, hoặc vừa chạy 1 ứng dụng tương đối nặng, chưa giải phóng RAM kịp. Bạn có chắc chắn là do nguyên nhân chỉ là do CPU không?
4600, RAM 2GB, Windows XP. Bỏ hết chương trình thường trú, Config đúng cách thì xem 1080p ko bị giật hình đâu bạn.
Nếu cuôi cùng vẫn muốn nâng cấp CPU, bạn cần biết là CPU, Mainboard, RAM là 3 thành phần tương đối liên quan mật thiết với nhau. Bạn nâng cấp CPU cần phải tính đến nâng cấp hay giữ lại Mainboard và RAM cho hợp lý, tránh tình trạng đầu tư lệnh pha nhé.

phamdangvu

Em đang xài laptop Athlon x2 1.7Ghz, RAM 1Gb, với cấu hình này thì em xem phim 720 giựt tung đít luôn.
Em xài MPC bản mới nhất, update directx luôn rồi :(

robben05

Member

Theo mình cấu hình máy bác như vậy là tạm ổn. Nếu xài WinXP xem phim bị giật bác nên cài Vista, đảm bảo trơn tru ngay bác ạ!

khactuyen

Banned

nói chung bạn nên OC con CPU lên tầm 2.7-2.8g (cái này thì rất đơn giản) là xem filmHD 1080 ngon ơ, nâng cấp làm gì cho tốn kém (nếu chỉ cần đủ xem filmHD1080). Mà bạn dùng bộ code PDVD8 sẽ giảm tải bớt cho CPU.

nab2195

Member

Mình xem bằng 4200 , ram 1,5G ,card on 256 , chạy 1080 có cái được cái ko .
Lên tầm 5000 là ok .

ngoctu1984

không nên lên đời cpu hay ép xung vì 2 phương án này cpu có mạnh hơn nhưng lại tốn điện và nóng hơn nhiều, chỉ cần mua thêm VGA rẻ tiền rồi cài phần mềm xữ lí phim bằng vga là được, bạn chỉ xem HD1080p thì nhẹ thôi mà. mà gắn thêm vga rời vào máy tính sẻ chạy mạnh hơn đấy

Bên trên