Xin chỉ giúp cách phục hồi partition dynamic bị xóa

airport

Active Member
Hôm qua nghịch loắng ngoắng thế nào mà cái partition của 2 hdd trong máy nó lại chuyển partition từ basic sang dynamic. Ác 1 cái là cái hdd có sẵn data của hdd2 nó lại có 1 phân vùng nối dynamic lên hdd1 (hdd1 có 2 phân vùng), em xóa cái phân vùng số 2 này đi thế là nó xóa luôn cả phân vùng của hdd 2 mà cái này lại đang có data. Giờ em tắt máy để đấy rồi, đã thử mấy soft nhưng chưa ăn thua, đành lên đâu xin hỗ trợ từ các bác có nhiều kinh nghiệm.
Cám ơn các bác trước.

airport

Active Member
Ðề: Xin chỉ giúp cách phục hồi partition dynamic bị xóa

Tin vui, tin vui !!!!
Báo cáo các bác là sau một hồi ngồi tiếc ngẩn tiếc ngơ, vò đầu bứt tai em đã tự xử lý được 2 cái HDD bị xóa nhầm partition.
Thử không biết bao nhiêu soft liên quan đến recovery partition đều bế tắc, cuối cùng, bằng việc sử dụng phần mềm partition guru pro em đã cứu được đống dữ liệu của em sau một hồi chọc ngoáy, mày mò.
Giờ đây ngồi typing lại em thấy đúng là trong cái rủi lại có cái may. Từ việc phục hồi data này mình học thêm được nhiều thứ và quan trọng nhất là thấy được sự cần thiết phải sao lưu dữ liệu trước khi chọc vào những thứ nhạy cảm như partion, OS v.v...
Hiện em đang copy tất cả đống data đó ra HDD dự phòng.
Tất nhiên là những data quan trọng khác như photo, video cá nhân thì em không để ở đây và cũng đã sao lưu ra vài nơi, chỉ có những bộ phim hay xem thì mới để trong 2 HDD này. Mất thì tiếc công lục lọi, xin xỏ, download thôi.

meomatto

Active Member
Ðề: Xin chỉ giúp cách phục hồi partition dynamic bị xóa

Thế là vui rồi bác nhỉ?! Phiền bác viết cái hướng dẫn thực tế luôn cho ae nào chả may vướng phải cái này thì còn biết đường mà xử với ạ! Thanks! :D

Bên trên