Xin cho hỏi, muốn chuyển ra laptop thì cần những gì......

tantuan98

Em ở phòng trọ có dây cáp HTVC HD, muốn xem trực tiếp trên laptop để ghi lại các chương trình tivi yêu thích thì phải làm sao ? Càng ít tốn kém càng tốt . Thanks...........

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Xin cho hỏi, muốn chuyển ra laptop thì cần những gì......

Bác mua 1 USB TV (nên mua của các hãng tên tuổi như Aver, Pinnacle, Hauppauge) về kết nối với máy tính, sau đó cắm jack ăng ten vào USB TV đó, rồi thu chương trình bằng phần mềm đi kèm của USB TV đó hoặc có thể dùng các chương trình khác như Corel VideoStudio. Lưu ý, cách làm này chỉ sử dụng đối với tín hiệu analog.

tantuan98

Em đang bàn luận về truyền hình cáp chứ không phải analog

dhpaul

Well-Known Member

Thưa bác, truyền hình cáp chỉ là 1 phương thức truyền dẫn tín hiệu, còn analog hoặc digital là công nghệ để truyền dẫn tín hiệu đó. 2 khái niệm TH cáp và analog không có liên quan gì đến nhau sất. Câu trả lời của em ở trên khuyến cáo là chỉ sử dụng để thu các chương trình TH cáp HTVC phát bằng công nghệ analog, còn kỹ thuật số thì giá cả của nó khá mắc và gần như không thể áp dụng được (do các kênh KTS của TH cáp thường bị mã hóa hết) nên em không nêu ra.

tantuan98

Vậy cuối cùng em phải làm gì và cần nhừng thứ gì.................L-)

Một cái tivi :D
Người ta không biết mới hỏi, bạn biết thì trả lời, không biết thì thôi, đừng nói kiểu dở hơi như vậy, kẻo người ta coi thường.
Tôi nghĩ bạn tantuan98 cần cái này:
http://www.pcworld.com.vn/articles/san-pham/2009/11/1194963/dau-da-phuong-tien-ho-tro-thu-hd/
Nó bán ở đâu thì bạn tự tìm hiểu nhé.

Bên trên