Xin đừng SẬP nữa !

tuanzs

Member
Ðề: Xin đừng SẬP nữa !

cứ có chuyện gì xảy ra là hôm sau lên báo đọc sẽ thấy có người nói câu y chang bác này :)) chắc bác có cổ phần trong cái cầu đó hả =)) =))

Em mà có cổ phần trong đó thì giàu to rồi bác ơi chẳng qua là muốn làm quan nhưng tài hèn sức mọn nên tập nói giọng quan tí thôi. Bác xem nói kiểu đấy đã gần giống quan chưa

Đây là tin mới nhé bắt đầu hay rồi đây.%%-%%-%%-%%-%%-%%-

Sập dầm cầu Thanh Trì do chưa có tiêu chuẩn kỹ thuật?
Nhận trách nhiệm của đơn vị thi công về sự cố này, song ông Nguyễn Đức Ý, Giám đốc Công ty Cầu 7 Thăng Long (đơn vị thi công), cho rằng việc hàn và chống đỡ dầm sau khi đưa lên trụ cầu từ trước đến nay chưa có tiêu chuẩn kỹ thuật rõ ràng hướng dẫn các đơn vị thi công.

Nguồn://www.baodatviet.vn/Home/chinhtrixahoi/Sap-dam-cau-Thanh-Tri-do-chua-co-tieu-chuan-ky-thuat/20104/89270.datviet

ngoibet

Member

Oài, nghe các bác phán mà em sợ. Ở nhà em đã bị vợ phán rằng: "không được ăn uống linh tinh, về nhà ...em nấu", về quê Mẹ em dặn là: "ra đường cẩn thận, xe tàu nó đâm", đến cơ quan sếp phán: "đừng có đọc những thông tin không chính thống trên mạng, bọn phản động nó lợi dngj tuyên truyền", chui vào diễn đàn, các bác phán..."đừng đi lên cầu, chui dứoi cầu cũng đừng". Ô hay, thế thì sống ở đâu, sống bằng niềm tin gì???
Trở về chuyện chính, nguyên nhân vụ sập 4 cái dầm cầu đã được bước đầu khẳng định rồi, do mấy ông Nhà thầu chống nó sơ sài quá nó tức nó đổ, các bác cứ yên tâm.
Và phải có cái gì mà tin chứ!

ProSkyR

Well-Known Member

Sập cầu dân nhìn thấy tận mắt, còn nguyên nhân sập cầu cứ tiền vào thì nói gì chẳng được.... Hê hê...

mjfcvn

Banned

Ở Huế em đang xây một cây cầu song song với cầu Bạch Hổ và Dã Viên, thấy thợ nó làm cũng nhiệt tình lắm nhưng mờ nó xây xong ông cố nội em sống lại cũng không dám chơi đồ Việt Nam !
Việt Nam mình không phải trình độ xây lắp kém mà tại cái cơ chế đin đin, đầu này đầu nọ, chạy đường này chạy nẻo kia, một hồi rồi thiếu tiền, đang làm nửa chừng thiếu tiền, chờ kinh phí.. cứ thế cứ thế !

earl_grey

Well-Known Member

Sập để chứng minh cho mọi người thấy, những chỗ không sập về cơ bản là đạt yêu cầu! ;;)

thedeath

Active Member

em thì đang lo cái hầm Thủ Thiêm đây!! cái hầm đó mà xong thì từ nhà em tới chỗ làm gần lắm, nhưng ko biết có dám đi ko! từ hồi đúc hầm đã nứt tùm lum rồi, đi giữa chừng nó sụp một cái là khỏi còn xác để đem chôn luôn...
nhớ hồi cái cầu Văn Thánh 2 mới hài vãi. có đời nào nó ăn gì tới 50% thì đến bố cái cầu đó cũng sụm ấy chứ.
còn vụ cái cầu Thanh Trì này rồi sẽ đi vào quên lãng thôi, cùng lắm là vài con chốt thí bị đem ra làm bia đỡ đạn, đâu vẫn vào đấy :)) cha ông ta đã dạy rồi "dĩ hòa, vi quý", các bố ấy áp dụng hay thật, biết nghe lời các cụ thế là tốt =))

osiric

Well-Known Member

Mấy cái này là con chung ko ai khóc
Công ty xây dựng nhà nước Có uy tín đâu mà sợ mất

tuanzs

Member

Sao các nhà thầu không dùng câu này để biện minh nhỉ ? Câu nói vĩ đại nhất mọi thời đại ...

Sập để chứng minh cho mọi người thấy, những chỗ không sập về cơ bản là đạt yêu cầu! ;;)

Mấy ông nhà thầu làm con tính

Số dầm cầu bị sập
--------------------------------- = 0.0000xxx%
Số dầm toàn bộ số dầm cầu

Con số này bé tí --> KL tỷ lệ không đạt là rất nhỏ coi như không đáng kể --> Kết luận Công việc công ty đã làm về cơ bản là tốt chỉ có một số sai sót nhỏ cần phải nghiêm túc kiểm điểm và rút kinh nghiệm cho lần sau

OK chưa?
=((

vua12

Có một câu chuyện thật % khá hay và cũng là câu trả lời cho chủ topic.
Có vài người VN sang Nhật học nghiên cứu sinh thấy Nhật Bản hoa lệ, giàu có, con người văn minh thì ai nấy đều nức nở khen. Nào là người Nhật thông minh, nào là siêng năng, có ý chí...vv. Các bạn có biết ông giáo sư người Nhật nói gì không? Ông ấy nói "Tất cả những đức tính đó người Việt Nam đều có. Người Nhật chỉ hơn người VN ở một đức tính." Vậy theo các bạn người VN ta thiếu đức tính gì so với người Nhật?

Bên trên