Xin được tư vấn loa sub và center

Ðề: Xin được tư vấn loa sub và center

Mình đang xài 2 con center BW nè :)) không lẽ lại tự đi khen mình :)
Center Polk audio cũng là một lựa chọn tốt, center warfedale thì tiếng hơi bị thô.
Còn surround thì Bose 301 number one :)

Bác lehoang đang dùng Bose 301 seri nào vậy. Mình đang dùng 1 cặp seri III thấy nghe nhạc hay, 1 cặp seri V xem phim hay, nghe nhạc thì cảm giác hơi chói.

hdat

mua mấy hàng này không biết nó lăn ra chết giờ nào anh ơi,nếu anh có kinh doanh hay hát KOK thì kg nói,đằng này là giàn giải trí gia đình thì đừng chơi hàng fake :))

Cám ơn Nam, chắc là thêm thóc làm cho trọn bộ quá, vừa cùng tông vừa trông đẹp mắt nhỉ.

phiền bác cho mình chỗ mua, lấy 1 cặp làm sur back xem sao,tks!!!

Bác còn hỏi đâu cho xa xôi pm cho Mod Nam là Ok hết. Theo em thấy nếu bác muốn chơi surback tại sao không chọn Bose201 seri 5 nhìn đẹp mà cân đối đấy.

thongduy36

Mình định mua loa Center Jamo E6CEN.5 phối ghép với Receiver Yamaha V550 không biết có tích hợp không ? Xin AE chỉ giáo cho ý kiến giúp minh với, Thanks !

Achilles

Ko fải đâu bác, trong bộ dàn Center wan trọng hơn cả Surr đấy, Center thể hiện 80% âm thanh trong film, bác ko có cảm giác xem film ở nhà lời thoại ko rõ ràng ko nổi bật lên thì sao hay đc, còn Surr thì đúng là ít khi có âm thanh nhưng cũng wan trọng ko kém, nếu Surr thể hiện đc tiếng leng keng đao kiếm, kính vỡ là ok nhất.

5.1 xem phim thi loa nao cung quan trong cả ... chứ nói center quan trong hơn cũng chả phải ... xem phim ma ko thể hiên đc cái thật cua phim thi vứt ...

Sub có tiền 10tr múc 610 của b&W ko thi 515 cua Ya cho rẻ .. con 610 xem phim cung phê lắm nhạc nhẽo bóp lòi còi con 515

Nghia_PMT

Well-Known Member

Nhưng mà nó rung rinh có rớt còi ko? Cái size nó nhỏ nhỉ, mà cái vụ rung rinh này nghe hơi nản, rung dữ ko, có fải 1 tuần move nó về chỗ cũ 1 lần ko?

lehoang40

Bác lehoang đang dùng Bose 301 seri nào vậy. Mình đang dùng 1 cặp seri III thấy nghe nhạc hay, 1 cặp seri V xem phim hay, nghe nhạc thì cảm giác hơi chói.

Mình đang dùng bose 301 serie V làm surround, lấy bose mà làm main thì nghe không hay chút nào cả, nghe nó lộn xộn làm sao ấy, nhưng lấy em nó làm surround thì nghe leng - keng vui tai lắm.

locnp

Well-Known Member

Anh Linh dùng bose 301 series V làm surround là quá sang luôn. Em đang dùng cặp BS paradigm titan cùi mà nghe cũng phê lắm rồi.

Bose 301 V được cái đa năng: nghe nhạc, xem phim, karaoke đều được tuy rằng không xuất sắc lắm.

sudoku

Member

Tới lúc đổi qua KOK lại phải move cặp loa từ sau lưng ra trước mặt, chỗ cặp main hả bác?

nhà bác le_hung thiết kế dàn KOK quay ngược lại với dàn HT bác ui, khi cần KOK thì ko cần đổi loa gì cả ;))

đùa bác tí thôi, chứ em cũng xài Bos 301 làm sur, em tính thiết kế dây xài jack mỏ chim để tháo lắp cho nó nhanh (vì Bose này ko xài jack bắp chuối được), xài chân loa Bose loại thông dụng, khi cần thì bê em nó lên phía trước làm main cho KOK là xong. Em thấy nhu cầu KOK cũng chỉ cho nó đủ bộ, chứ em cũng ít khi KOK ở nhà bác à :p

nhà bác le_hung thiết kế dàn KOK quay ngược lại với dàn HT bác ui, khi cần KOK thì ko cần đổi loa gì cả ;))

đùa bác tí thôi, chứ em cũng xài Bos 301 làm sur, em tính thiết kế dây xài jack mỏ chim để tháo lắp cho nó nhanh (vì Bose này ko xài jack bắp chuối được), xài chân loa Bose loại thông dụng, khi cần thì bê em nó lên phía trước làm main cho KOK là xong. Em thấy nhu cầu KOK cũng chỉ cho nó đủ bộ, chứ em cũng ít khi KOK ở nhà bác à :p

bác Sodoku nhờ bác Le Hung 214 thanh lý amly cũ để đổi sang con Amly nào rồi vậy?

lehoang40

Tới lúc đổi qua KOK lại phải move cặp loa từ sau lưng ra trước mặt, chỗ cặp main hả bác?

Đúng thế, khi nào hát karaoke mình cho em nó thế chổ cặp main. Loa Bose 301 còn có cái hay nửa là nếu bác treo 2 em nó trên cao và ở phía sau (vì dùng làm sur), khi bác hát karaoke cứ để nguyên vị trí, chỉ thay chổ cắm dây cho nó vào main trên amply, vẫn hát karaoke được :))

thogaubien

Đúng thế, khi nào hát karaoke mình cho em nó thế chổ cặp main. Loa Bose 301 còn có cái hay nửa là nếu bác treo 2 em nó trên cao và ở phía sau (vì dùng làm sur), khi bác hát karaoke cứ để nguyên vị trí, chỉ thay chổ cắm dây cho nó vào main trên amply, vẫn hát karaoke được :))

:) cũng hay. Tại em lười rút ra rút vào mấy cái dây. Nhưng lúc hát bác đổi sang amp hát hay vẫn để ở amp xem film?

Nhân tiện bác tư vấn cho em cặp main với cái cent nào ngon nhất cho avr denon 1910 nhé.

jimminam2000

:) cũng hay. Tại em lười rút ra rút vào mấy cái dây. Nhưng lúc hát bác đổi sang amp hát hay vẫn để ở amp xem film?

Nhân tiện bác tư vấn cho em cặp main với cái cent nào ngon nhất cho avr denon 1910 nhé.

hiện tại là Jamo C607 + cen C60 là ok,nghe nhạc xem phim đều hay trong tầm tiền.Nếu ít tiền hơn em chọn Jamo S718 tuy nhiên con này nghe nhạc không chất bằng dòng C

thogaubien

hiện tại là Jamo C607 + cen C60 là ok,nghe nhạc xem phim đều hay trong tầm tiền.Nếu ít tiền hơn em chọn Jamo S718 tuy nhiên con này nghe nhạc không chất bằng dòng C

B&W có bộ nào ghép đc với 1910 ngon như Jamo C6 ko bác?

vietrung

Active Member

có cen Htm 62 cho phòng nhỏ hoặc Htm61,tuy nhiên hàng chất nhưng giá cũng chát lắm,em kiếm mua con Cen rời của C60 giá chưa đến 3 triệu

kiếm cent c60, c400 rời brand new là bất khả thi, còn hàng 2hand thì hiếm lắm bác, trước đây mình cũng đã kiếm c400 new mà ko dc, cũng hên lụm dc 2hand like new :D

Bên trên