Xin giúp cài lại đầu VTC HD2

salemnb

Active Member
Ðề: Xin giúp cài lại đầu VTC HD2

Xin chào các bác. E nhờ ông thợ vườn cạnh nhà xoay hộ chảo: ông ấy lắp 1 cái LNB của đầu trung quốc thì xoay thấy có tín hiệu 100%, nhưng dò mới đc khoảng 10 kênh, bật vào những kênh này để xem thì không thấy hình (nó báo lỗi ... bị xáo trộn - ko nhớ lắm). Cũng vị trí ấy mà thay 2 cái LNB cũ của e vào thì không thấy có tín hiệu gì hết.
Cho e hỏi là liệu nâng cấp phần mềm như vậy mà quay về vinasat 1 thì có bắt được không ạ. Hay phải nạp lại phần mềm cũ ngày trước mới được. Nếu vậy thì bác nào có phần mềm cũ bắt được vinasat1 cho em xin với ạ.

dhpaul

Well-Known Member

Được 100% bác ạ, có vẻ như bác thợ xoay nhầm hoặc chưa trúng hẳn nên chỉ bắt được ngần đó kênh. Bác nên lấy các TP của K+ để dò trước vì sóng của nó rất mạnh, rồi sau đó tinh chỉnh lại để bắt các kênh của VTC và HTV. Nếu HTV mà lên 100% cả 2 cột là trên cả hoàn hảo :D

salemnb

Active Member

Sau khi hì hục mãi không được e tham khảo tổng đài kỹ thuật và đành rước thợ lần trước về quay, nó làm mãi cũng chả đc, nó thử cái LNB của K+ thì được, cái LNB cũ của e không được (mà rõ là lần trước đang dùng bình thường, không biết nó có tráo đồ của mình không nữa), của VTC nó bảo 200. E đành ra chợ mua cái của TQ giá 45.000đ vậy, người ta bảo loại này cũng ít hỏng, mà bắt Asiat5 cũng được mà lại rất khỏe a e ah. Nghề chơi quả là công phu, tốn kém. Giờ e nghĩ có lẽ mình cũng đã có nhiều kinh nghiệm sau 2 lần quay chảo. Không khó mà cũng không dễ.
PS: Bác nào làm thợ ở Ninh Bình mà quay dịch vụ rẻ hơn thì cho địa chỉ để a e nhờ cho đỡ tốn nhé. Lần này e cũng phải trả 200ng đấy ah.

Bên trên