Xin giúp đỡ - Cách in bìa đĩa CD

nguyendatphuong

Well-Known Member
Xin chào các bác! Các bác cho em hỏi một chút, em down các CD nhạc trên diễn đàn về, hay thì em ghi ra CD thỉnh thoảng nghe chơi, nhưng em không biết in các file cover (ảnh bìa) để làm bìa đĩa cho vào hộp cho đẹp. Các bác nào biết có thể hướng dẫn em với ạ? in bằng phần mềm nào? cách làm như thế nào?... Cảm ơn các bác trước ạ!

tusontay

Huyền Thoại
Ðề: Xin giúp đỡ - Cách in bìa đĩa CD

In bìa thì dùng Corel hoặc Photoshop. Mấy phần mềm chuyên dụng dễ định size chuẩn cho cover. Em thì toàn in bằng máy in đen trắng, đọc đc chữ là đc. Còn đĩa CD thì dùng bút viết lên là xong. Đơn giản cho đời thanh thản. :)

nguyendatphuong

Well-Known Member

In bìa thì dùng Corel hoặc Photoshop. Mấy phần mềm chuyên dụng dễ định size chuẩn cho cover. ..... :)
Vâng! Cảm ơn bác, nhưng nói thật là em chưa dùng đến hai phần mềm kia bao giờ, hi, thế nên bác có thể hướng dẫn em cụ thể (phần mềm Photoshop) được không ạ! Em cũng in bằng máy in đen trắng của cơ quan thôi ạ!:D

Bạn xài soft Publisher có trong bộ Microsoft Office cho dễ xài làm rất nhanh ưu điểm giống word, kéo thả,canh chỉnh khổ cũng ok.

nguyendatphuong

Well-Known Member

Thông số kích thước của bìa front cover và back cover của CD là bao nhiêu các bác nhỉ? Em dùng phôi Mitsu Phono có hộp để ghi.

duagangdl

Member

Nếu bạn dùng Nero thì có Nero cover design đi theo, kích thước chuẩn !!! Nếu bạn có bìa rồi thì chỉ cần insert hình vào là xong. Nếu bạn muốn tạo list bài hát thì pm hổ trợ track list luôn cho bạn (kg cần gõ lại list nhạc)

duagangdl

Member

Bạn có thể liên lạc Khoa : 0918279852. K sẽ hướng dẫn bạn làm

nguyendatphuong

Well-Known Member

Cảm ơn các bác, em cũng tự mày mò được trên PTS rồi ạ!

hunghk

Active Member

Có 10 đĩa phono mitsu mới được tặng, ko dùng đến để lại cho bác nào cần, giá ngoài hàng 17k/1 đĩa, em để lại cho bác nào cần 13k/ 1 đĩa

Bên trên