Xin giúp đỡ để hoàn thiện hơn bộ âm thanh !

armybaby

Active Member
Tình hình là em đang chơi 1 em AVR Denon 2803 , em nó kéo 2 loa main là Infinity R50 , 2 loa Bose 301 Seri V để hát . Ngày hôm qua em có mua thêm 1 bộ Sub + Surr + Cen của Jamo ( Center-Surround C400 + Sub S300 ) . Em dùng HD M880 để xem phim , trước đây thì chơi kiểu down mix DTS thật là tội nghiệp 2 em R50 , sau khi nâng cấp ngày hôm qua thì diện mạo nó cũng có khác hơn nhiều :D . Nhưng mà em thấy con 2803 chỉ giải mã đc DTS NEO , ES , Dolby Digital vậy em có cần nâng cấp amply để lên TRue HD ko ? Nếu lên amply khác thì là loại gì và em có cần thay bộ loa main ko ?

Xin cảm ơn các bác đã quan tâm !

lehoang40

Ðề: Xin giúp đỡ để hoàn thiện hơn bộ âm thanh !

Chuẩn DTS MA hay DD True HD chỉ có trên các phim Bluray hoặc File fim Bluray untouch (mỗi phim khoảng 30 - 50GB), do vậy nếu nhà bác đang có đầu phát Bluray và dự định xem BR thì nên nâng cấp lên Denon 3310 hoặc 3311, còn nếu chỉ xem phim HD thì không nên nâng cấp làm gì.

armybaby

Active Member

Mình chỉ xem film HD thôi bạn ah ! Theo bạn thì bộ của mình như vậy đã ok chưa ? Có cần nâng cấp loa main ko ?

hoangtq

Well-Known Member

Mình chỉ xem film HD thôi bạn ah ! Theo bạn thì bộ của mình như vậy đã ok chưa ? Có cần nâng cấp loa main ko ?

Em nghĩ câu hỏi này chỉ có bác mới trả lời đc, nếu bác thấy xem phim ok rồi thì tạm thời dừng lại để thưởng thức, còn nếu chưa ok thì lại tiếp tục nhảy vào hố vôi ... :))

armybaby

Active Member

Em nghĩ câu hỏi này chỉ có bác mới trả lời đc, nếu bác thấy xem phim ok rồi thì tạm thời dừng lại để thưởng thức, còn nếu chưa ok thì lại tiếp tục nhảy vào hố vôi ... :))

Em thấy cũng ổn ổn chắc có lẽ em chuyển qua nâng cấp màn hình thôi..em 32 Samsung hơi bé...chắc lên 40 - 46 inch cho máu vậy :D ! Lại tiếp tục bóp mồm bóp miệng :(( !

VAN_LOC

Well-Known Member

Em thấy cũng ổn ổn chắc có lẽ em chuyển qua nâng cấp màn hình thôi..em 32 Samsung hơi bé...chắc lên 40 - 46 inch cho máu vậy :D ! Lại tiếp tục bóp mồm bóp miệng :(( !

Khi nào nâng cấp màn hình thì để lại cái SS cho mình nhé .

hoangtq

Well-Known Member

Cái này chắc phải nghiên cứu sau rồi ... bây giờ mình đang thèm cái màn 40 46 inch :D bạn ợ ! Thanks !

Nếu vậy thì làm luôn bác à, đừng hoãn cái sự sung sướng đó lại ...:)). Con 32'' thì đã có 1 bác đặt gạch rồi còn gì

armybaby

Active Member

Nếu vậy thì làm luôn bác à, đừng hoãn cái sự sung sướng đó lại ...:)). Con 32'' thì đã có 1 bác đặt gạch rồi còn gì

Bác đấy ở tận Sài Gòn :(( !

làm quả máy chiếu cho nó cine :D cứ AVR cũ mà táng, dư dả tính tiếp :D

Hôm qua đi xem 1 lượt .... thèm quá ..vật vã quá ~X(

Thêm cái link tham khảo con Tivi cùi bắp của em http://picoplaza.com.vn/ProductDetail.aspx?ProductId=7109#

minizip

Member

sonrock

e thề là nếu có tiền thì e làm con màn hình LED cực xịn tầm 55-60 inch chứ e ko bjơ mua máy chiếu ;). vì tầm đó bằng tiền nhau thì đương nhiên tv ăn đứt máy chiếu về món độ phân giải chưa tính các món khác. mà xem tv ít đau mắt hơn máy chiếu nh đấy bác ạ, e ủng hộ phương án tv. chỗ e đang ở bé quá nên phải chịu con 32", chứ e là e thích con 46" lắm rồi. ở vn e có con Sony LCD X350 42" mà mua cuối năm 08 lúc e về vn, dùng có vài tháng e lấy vợ xong sang làm tiếp phd bjơ bỏ đó ko đc dùng, điên thật.

ở đây đang X-mas các shop nó giảm giá LED điên cuồng lắm, con 46" Led C8000 của samsung giảm...nhìn mà thèm, hic hic

armybaby

Active Member

cùi bắp gì bác
đẹp thế cơ mà =P~
nếu mà có tiền có khi bác giữ lại con này, đâu tư cái máy chiếu (acer thôi cũng dc) xem là phê ngay , hơn nhiều cái phương án mua lcd :D:D:D mớiB-)
Nhà em ko chơi đc máy chiếu đâu ơ :(
e thề là nếu có tiền thì e làm con màn hình LED cực xịn tầm 55-60 inch chứ e ko bjơ mua máy chiếu ;). vì tầm đó bằng tiền nhau thì đương nhiên tv ăn đứt máy chiếu về món độ phân giải chưa tính các món khác. mà xem tv ít đau mắt hơn máy chiếu nh đấy bác ạ, e ủng hộ phương án tv. chỗ e đang ở bé quá nên phải chịu con 32", chứ e là e thích con 46" lắm rồi. ở vn e có con Sony LCD X350 42" mà mua cuối năm 08 lúc e về vn, dùng có vài tháng e lấy vợ xong sang làm tiếp phd bjơ bỏ đó ko đc dùng, điên thật.

ở đây đang X-mas các shop nó giảm giá LED điên cuồng lắm, con 46" Led C8000 của samsung giảm...nhìn mà thèm, hic hic
Em thì thèm mấy con Led của Sony lắm.. Mà nhà em thì chơi con 40 là vừa đẹp 46 thì hơi bị to quá,,sợ xem nhức mắt>:D<

Bên trên