Xin Giup em Newbie

HDNoob

1 :eek: Hien tai em co 1 PC Cau Hinh nhu sau
Main: Asus P5 LD2-VM
CPu : Pentium D 2.8
Ram : 2 Gb
HDD : 120G (cai nay em co the Up )
DVD Asus
VGS : inno3d 8600 GT

LCD SamSung LA37A450 (HD Ready) :mad:

Vay co coi phim HD duoc ko a can nang cap cai gi nua

Loa thi em tinh mua Bo Logitec Z5500 duoc ko
Muc Dich chinh cua em la Xem Phim + Nghe Nhac thoi

2 ~X( Em tinh mua dau SonCa hoac Western Digital - HD Media Player Duoc ko nen chon cai nao`
Sao em thay cai Western Digital - HD Media Player chi co duong ra am thanh hifi thoi thi lam sao minh sai` cho bo Loa 5.1 duoc . Am thanh no co ra du kenh duoc ko .
Chan thanh cam on .. Em ko danh duoc tieng viet co dau em xin loi...

quanghaiphong

Well-Known Member
Ðề: Xin Giup em Newbie

ban đã co pc cau hinh tương đối ổn để xem 720,nếu ban ko mua SC hoăc WD-HD thì nen nâng cấp cpu và HDD.Mua con cpu 2 nhân,làm cái HDD 1TB,card sond+loa Z5500 là mượt mà,theo tôi nên đầu tư theo hương này là hợp lý

buonnguqua

Active Member

Máy PC của bạn chơi 720p Ok rồi ,
chơi bằng CPU decode hay VGA decode đều được hết

Còn mainboard thì bạn xem nó có soundcard 5.1 đường ra optical không , nếu có mua Z5500 phát Ok luôn

HDNoob

Máy PC của bạn chơi 720p Ok rồi ,
chơi bằng CPU decode hay VGA decode đều được hết

Còn mainboard thì bạn xem nó có soundcard 5.1 đường ra optical không , nếu có mua Z5500 phát Ok luôn

ban đã co pc cau hinh tương đối ổn để xem 720,nếu ban ko mua SC hoăc WD-HD thì nen nâng cấp cpu và HDD.Mua con cpu 2 nhân,làm cái HDD 1TB,card sond+loa Z5500 là mượt mà,theo tôi nên đầu tư theo hương này là hợp lý

Da may cua em ko co nho am optical vay em phai mua card am thanh gi` thi moi ra duoc 5.1 ah
Cai HDD thi em tinh sai cai HDD 1 T cua WD USB duoc ko ah em so no load noi

HTung

Member

HDD mua loại gắn trong đi bạn ơi. Gắn ngoài mỗi lần muốn xem gắn ra gắn vào lách cách lắm.

HDNoob

Cai mainboard cua em ko đường ra optical thi gio` lam sao de co the choi duoc loa 5.1 Z5500 Em can phai mua PCI loai nao ah

buonnguqua

Active Member

Cai mainboard cua em ko đường ra optical thi gio` lam sao de co the choi duoc loa 5.1 Z5500 Em can phai mua PCI loai nao ah
Mua con Creative 5.1 ghẻ , hàng cũ thì kiếm con 0220 tầm 300k ,
hàng mới thì tầm 500k
Vì out ra đường digital nên không cần quan tâm chất lượng , vì cái Z5500 nó làm nhiệm vụ xử lý âm thanh

Bên trên