XIn hỏi cách : Rip thư mục dvd thành file mkv

sunqmailer

Dear All Member ,

Mình có anh bạn chép cho film để xem trên máy vi tính , phim này là copy nguyên cái đĩa dvd vào thành 1 thư mục ( bao gồm thư mục video, audio...) nay mình xin hỏi cách rip phim này thành 1 file như mkv thì làm cách nào .

Xin cảm ơn

cubine

Uploader
Ðề: XIn hỏi cách : Rip thư mục dvd thành file mkv

Bản dùng thử chương trình này nhé, mình thấy nó cho chất lượng khá tốt: HandBrake

sunqmailer

Thanks bạn rất nhiều , để thử rồi báo lại .

boykutehp90

Well-Known Member

Dùng Megui bạn àh, có bài hướng dẫn đây: http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...4-huong-dan-rip-vob-thanh-mkv-bang-megui.html , chịu khó xem không khó lắm đâu!!

Riêng đoạn này
Trước hết phải có file VOB được download từ trên mạng, hay trích xuất từ DVD của bạn. Mở DGIndex lên vào File → Open, tìm đến file VOB → OK (hoặc kéo VOB cần xử lý thả vào DGIndex) rồi nhấn F4, DGIndex sẽ tách ra 1 file D2V, WAV (tùy VOB mà phần audio là khác nhau, có thể phần âm thanh của VOB là AC3, MP2 chẳng hạn).
bạn cần add toàn bộ số VOB theo đúng thứ tự 1,2,3... như hình sau

Bạn chú ý đoạn dung lượng VOB, những vob nào dung lượng lớn là đoạn chứa phim, những cái còn lại chỉ là cấu trúc DVD không cần quan tâm. Làm như thế này thì DGIndex sẽ đánh ra 1 file D2V full & audio của toàn bộ DVD. Khi encode MeGUI sẽ tự động mã hóa liền mạch các VOB lại thành 1 video câm hoàn chỉnh, bạn chỉ việc convert audio(hoặc giữ nguyên) để đóng gói thành mkv mà thôi!

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên